• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dream Life 1.10 (31) - Calendar and address book for UIQ3

ngkhanhhoang

Hi all, ;)

Chương trình có giao diện tuyệt đẹp về lịch và danh bạ cho UIQ3 chắc ai cũng biết rồi. Bản update và FULL đây nhé

Link down: http://www.4shared.com/file/88882305/b5f69c56/5665_DreamLife_V110_xx_by_softwind7SIS.html

More info:

Managing a busy and demanding life is no easy task. Combining calendar and contacts, DreamLife gives you the power to manage your life's activities with ease. Whether they are private or public, DreamLife's vibrant and rich week view gives you the ability to view your week's to-dos, appointments, events, activity categories and status all at a glance.

Customisable colours and a unique layout combine to give you a visual representation of your calendar so you can quickly identify time gaps and activity conflicts, saving you time looking through the details.

Creating and editing calendar entries is a breeze using DreamLife's unique 2-pane editing style. You can now plan more accurately with your day in context, avoiding confusion and wasted time rescheduling conflicting activities.

Unlike the built-in Calendar, DreamLife gives you more than just a contact list to select attendees from. With its award winning contact manager, you can view, create, edit, organise, search, link to activities, open from activities, call and email contacts from within DreamLife. Enjoy the benefits of 2 applications without the hassle of switching between them.

Just download & enjoy :D

XiaoGui

Hix. Anh Hoàng toàn dùng link 4share em không down được. Mạng TQ kị với cái trang này. Anh post lên host khác đi.

buffalo73

CÁm ơn bác ngkhanhhoang. em rất thích lịch có hiển thị ngày dạng cột như trên P900/P910, nay thì đã có DreamLife cho P990.
Nhưng có 1 vấn đề: khi em thay đổi màu cho các folder thì bị báo lỗi: Reason Code WSERV/ Reason Number 7

ngkhanhhoang

CÁm ơn bác ngkhanhhoang. em rất thích lịch có hiển thị ngày dạng cột như trên P900/P910, nay thì đã có DreamLife cho P990.
Nhưng có 1 vấn đề: khi em thay đổi màu cho các folder thì bị báo lỗi: Reason Code WSERV/ Reason Number 7

Chà..mình ko gạp vấn đề này. Bạn thử restart máy lại xem

sonnguyen_uiq3

Chà cái này hay thẹt,nhưng mà nó khởi động lâu quá nhỉ,phải đợi gần 10s mới chạy được.anh em xài có như vậy ko?hay tại máy mình nhỉ,hôm vừa rồi thẻ nhớ mình bị virus hay sao ấy,toàn bộ file trong thư mục APP trong ổ D bị xóa sạch sành xanh,thế là ngồi lò mò cài lại tất cả các ứng dụng.hix bị lần này nữa là 2,3 lần rồi