• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DRIVERS SATA AHCI CHO LAPTOP CHẠY HDH XP

spiderman_anhvu

Cái này dành cho những laptop đời sau chạy cáp sata2. Hồi trước cài windows XP cho con HP dv6700 đến khổ. Đút đĩa vào đến lúc cóp win toàn báo là không tim thấy ổ cứng đâu cả :( Mãi sau mới biết là phải có thêm driver này. Mà laptop thì lại không có ổ đĩa mềm để cập nhật, thế là lại hì hụi chế ra các đĩa win có tích hợp sẵn. B h thủ 1 cái để dành rồi :D

boy1881

chương đã thực hiện thành công chạy rất ngon lành!!!
cám ơn Thoai_DakMil nhiêu
mình là con nhà giàu mà không biết!!! trước giờ cứ chạy ATA hic hic

boyPDA

Cái này dành cho những laptop đời sau chạy cáp sata2. Hồi trước cài windows XP cho con HP dv6700 đến khổ. Đút đĩa vào đến lúc cóp win toàn báo là không tim thấy ổ cứng đâu cả :( Mãi sau mới biết là phải có thêm driver này. Mà laptop thì lại không có ổ đĩa mềm để cập nhật, thế là lại hì hụi chế ra các đĩa win có tích hợp sẵn. B h thủ 1 cái để dành rồi :D

Bác có thể hướng dẫn hoặc cho em xin link tải bản win tích hợp ấy được không ạ?em có con Compaq bị lỗi win vista bây giờ muốn chuyển winxp nhưng không được.Thank bác nhiều lắm!
ps:Nhờ bác hướng dẫn cách partion chia đĩa thành ổ c:,d:,e: mà không ảnh hưởng đến phân vùng recovery được không ạ?vô cùng đa tạ bác lắm!

hachithanh091

Và cần phải thiết lập một số thông só trong bios (mình dùng Laptop Asus F8V-8400 thì phải làm như vậy)

picasso

cho ít hướng dẫn nữa đi bro...Tui thấy huwogns dẫn trên Net (google) thifcos người nói là phải đưa đĩa mềm vào khi cài windows XP, nhưng laptop thì lấy đâu ra đĩa mềm nhỉ??

dong95hb

bác nào cần thì pm e, em có bộ win xp sata 10, nhưng mà không có host để upload lên, bác nào có acc rapid hoặc MU thì pm e, qua e copy rồi về upload lên cho mọi người down, file ISO, về dùng nero để burn thôi

1 số dòng thì chỉ cần vào bios tắt cái sata mode đi là đc, 1 số dòng không có chức năng đó thì phải cài = đĩa win satta