• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

DroidExplorer - CÔNG CỤ TUYỆT VỜI CHO ANDROID

new862004

thanks ! bác Quang ! các bác cho e hỏi ! có bác nào cài dc cho win7 - 64bit chưa ? e cài vào thì máy báo bị lỗi !

bvh2228

Các bác ơi sao em cài máy tính lại báo lỗi như này ạ, các bác giúp em với ạ, không Sync được bất tiện quá! hix

Sau khi cài FrameWork 2.0 thì báo lỗi như này

Chỉnh sửa cuối:

conghoa1

Không hiện file.

Cài đặt xong, nhận được điện thoại, nhưng không hiện lên các file cả trong điện thoại và thẻ nhớ (HTC legend; Win7-32bit). Phải làm sao bây giờ???????

buihieupda

không thấy chủ thớt đâu, giải thicks cho mọi người đi. từ đầu tới cuối toàn thấy thanks,
tôi cung bị lỗi không cài được,.
(tìm ra rồi phải cài NET Framework 3.5 SP1 theo hướng dẫn tại ĐÂY)

Chỉnh sửa cuối:

phongpt2507

ông nào cũng thấy thank chẳng thấy ông nào vào đây nói là có dùng được ko cài mãi cho MS PC dùng Win 7 32bit mà có được đâu

Blackcar

Cảm ơn bác nhé. Các bác trước tiên phải cài NetFramework 2.0 rồi cài tiếp NetFW 3.5 vào sau đó mới cài soft này được ạ.

nnq_mm

Các bác cho em hỏi là em đã kết nối được với spica, nhưng không duyệt thư mục được, chụp màn hình thì được, cài soft cũng không

tiephien1

sao mình kết nối USB giữa droid và máy tính thì trong my computer đã có thẻ nhớ của máy. nhưng khi mình bật pm này lên thì nó ko tìm được điẹn thoại. mình kiểm tra thì thấy thiếu driver của motorola a855. các bạn nào có driver thì cho mình xin nhé. mình mới lấy máy chiều nay, chưa biết gì về androi và droid cả
mong các bạn giúp đỡ, thank!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

sao mình kết nối USB giữa droid và máy tính thì trong my computer đã có thẻ nhớ của máy. nhưng khi mình bật pm này lên thì nó ko tìm được điẹn thoại. mình kiểm tra thì thấy thiếu driver của motorola a855. các bạn nào có driver thì cho mình xin nhé. mình mới lấy máy chiều nay, chưa biết gì về androi và droid cả
mong các bạn giúp đỡ, thank!

mình đã tìm được driver, kiểm tra ko còn thiếu driver nào cả. nhưng sao khi kết nối, đã có thẻ nhớ trong my computer nhưng pm này vẫn không nhận được mấy mình nhỉ?
có cần cài đặt gì nữa trong dt không các bạn ??

Chỉnh sửa cuối:

tiephien1

sao mình root máy bằng pm này nhưng khi kết nối nó chỉ hiện ra như thế này nhỉ?

theo hướng dãn thì khi kết nối nó phải hiện thị như hình dười

mong các bạn giúp đỡ
mới chuyển sang android mà thấy khó quá

Amica

sao mình root máy bằng pm này nhưng khi kết nối nó chỉ hiện ra như thế này nhỉ?

theo hướng dãn thì khi kết nối nó phải hiện thị như hình dười

mong các bạn giúp đỡ
mới chuyển sang android mà thấy khó quá

Mình cũng bị tình trạng tương tự , khi mình thử cài busybox theo hướng dẫn ở đây thì hine63 thị đc giống như hình hướng dẫn!! Tuy nhiên khi access vào những folder đòi hỏi superuser thì không đc (vd> /system hay /data).

Bác nào biết làm ơn post 1 bài hướng dẫn cụ thể từ A-Z đc ko ạ??

Cảm ơn các bác,

quangloiat

Hay thế này mà lâu nay mình ko biết nhỉ!\-/

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 20 minutes:

Sao mình chụp màn hình screanshot qúa mờ, chẳng thấy chi vậy cà???

Chỉnh sửa cuối:

phamtuantb

DroidExplorer 0.8.5.1 (Update)​

Có thể coi đây là ứng dụng rất tuyệt của tác giả Ryan, có thể thay thế SDK nặng nề và HTC Sync chậm chạp dành cho các máy Android.
Ứng dụng này hỗ trợ khá nhiều các chức năng khác nhau:
- Reboot, Reboot vào Recovery... từ trên PC
- Xem và kiểm tra các thư mục trên máy
- Screen Shot máy trên PC, chụp hình nhanh và tốt
- Copy và cài đặt ứng dụng
- Sign các Zip file hỗ trợ Android...
Và nhiều chức năng hấp dẫn khác.

Hình ảnh minh họa chức năng:

Ứng dụng hoạt động nhanh, kết nối tốt hơn so với SDK và HTC Sync.
Chỉ cần kết nối máy với PC, bật ứng dụng là có thể làm việc được ngay.

* Link tải Soft (v0.8.0.1):
[DOWNLOAD]http://www.megaupload.com/?d=USDY5QNQ[/DOWNLOAD]
* Link tải Soft (v0.8.4.3):
[DOWNLOAD]http://hotfile.com/dl/37573543/41ed82a/DroidExplorer.0.8.4.3.x86.Setup.rar.html[/DOWNLOAD]
* Link tải Soft (v0.8.5.1):
[DOWNLOAD]http://hotfile.com/dl/46763128/68d4476/DroidExplorer.0.8.5.1.x86.Setup.rar.html[/DOWNLOAD]

cái này cài vào máy của em không hiểu sao khi bấm vào file.apk hiện lên cửa sổ có chữ instal bấm vào nó có mấy dòng chữ hiện ra vài dây rồi nó văng ra luôn

hieuclass

Mình cũng bị tình trạng tương tự , khi mình thử cài busybox theo hướng dẫn ở đây thì hine63 thị đc giống như hình hướng dẫn!! Tuy nhiên khi access vào những folder đòi hỏi superuser thì không đc (vd> /system hay /data).

Bác nào biết làm ơn post 1 bài hướng dẫn cụ thể từ A-Z đc ko ạ??

Cảm ơn các bác,

mình cũng bị y chang mấy bạn luôn. ko biết làm sao, máy mình root luôn rồi đó

lungtung

có ai rành hướng dấn qua giúp anh em với, mình muốn gỡ bỏ 1 số phần mềm trong rom nhưng không biết làm cách nào

dungphp

có ai rành hướng dấn qua giúp anh em với, mình muốn gỡ bỏ 1 số phần mềm trong rom nhưng không biết làm cách nào

Trên chương trình có nút >_, đấy là cửa sổ thực hiện lệnh. Bạn muốn xóa app nào trong rom thì tìm app trong /system/app sau đó gõ lệnh xóa:
rm /system/app/filecanxoa.apk
Nếu lệnh rm kg có thì dùng:
busybox rm /system/app/filecanxoa.apk