• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng 5800XM làm modem

cubi11

Các bạn có thể giúp mình cách kết nối Internet bằng 5800 ko ??? Mình dùng PC Suite nhưng ko kết nối được nó cứ báo lỗi hồi... NẢn lắm

Tiện đây cho mình hỏi luôn khi mình mới mua con Nokia 5800 XM, thì trong hộp nó có cái đĩa nhỏ xíu mình không biết cái đĩa đó dùng để làm gì !!!!

phamkhanhson

Cái đĩa đó chỉ để cài PC suite thôi. Ko có gì quan trọng..
PC suite down trên web giờ version mới hơn..

Bạn hỏi kết nối internet 5800 là sao? Mình không hiểu lắm.
1. Kết nối internet = wifi? (.....) Bạn tham khảo mục Thảo Luận & Kinh nghiệm
2. Dùng N5800 làm Modem để Desk or Lap kết nối Internet?
Cái này có thể dùng JoikuBoot hoặc PC suite nhé.. Bạn search trong forum
3. Dùng PC suite để N5800 kết nối Internet qua Desk or Lap..
Cái này mình nghĩ dùng béng Desktop cho nhanh. ^^

:-?

ngoanrazor

Well-Known Member
Chắc mún kết nối wa gprs hay 3G chứ j
1.bn vào pc suitce, chọn kết nối internet
2.bn chọn cấu hjh bằng tay
3.nếu viettel điểm truy cập là v-internet,còn mobi thì m-wap. Người sử dụng và mật mã là mms
4.xog rồi bn bấm vào nút kết nối là ok

cubi11

Ờ do cái máy của mình nó ko nhận được điện thoại khi mình cắm nó ở lỗ USB phía trước. Mình lấy cái di động cắm ra lỗ đằng sau tự nhiên kết nối vào được!!!
và bây giờ mình truy cập được internet rồi thanks mọi người nha !!!!

Cho mình hỏi các bạn có cách nào để tăng tốc thêm được ko !! tuy mình đã dùng cái NetwordAcc trong máy thì thấy nó tăng tốc thêm 1 chút xíu......
Cho mình hỏi để nó tăng thêm được ko ?????

hidenman

Cho mình hỏi các bạn có cách nào để tăng tốc thêm được ko !! tuy mình đã dùng cái NetwordAcc trong máy thì thấy nó tăng tốc thêm 1 chút xíu......
Cho mình hỏi để nó tăng thêm được ko ?????
Cái này ko tăng đc do max đg truyền của GPRS là 460kb/s (tức tầm 40Kb/s) bạn làm cách nào thì cũg vậy trừ khi bạn dùg 3G thồi

Posted via Mobile Device

cubi11

ừh 3G chắc ko dùng được !! Mình cũng trả bik' nó đã có ở Quy Nhơn chưa nữa

hidenman

E ko hỉu cách tính này là ntn ? Bác chỉ hộ e phát. Thanks
Posted via Mobile Device

Cái này mà giả thích cho bạn hiểu thì hơi rắc rối. Bạn cứ hiểu đơn giản là trên nhà mạg nó ghi là 400kb/s thì tức là tầm tốc độ down thật là 40Kb/s lúc mạg ghi là 8Mb/s(8000kb/s) là t̀ầm 800Kb/s lúc bạn down thật. Bạn cứ đơn giản lấy tốc độ nhà mạg cug cấp bỏ bớt 1 số 0 là ra tốc độ thật

Số càg lớn thì sai số càg cao vì 1kb=1024byte chứ ko phải là 1000byte
Posted via Mobile Device

ngoanrazor

Well-Known Member
Cái này mà giả thích cho bạn hiểu thì hơi rắc rối. Bạn cứ hiểu đơn giản là trên nhà mạg nó ghi là 400kb/s thì tức là tầm tốc độ down thật là 40Kb/s lúc mạg ghi là 8Mb/s(8000kb/s) là t̀ầm 800Kb/s lúc bạn down thật. Bạn cứ đơn giản lấy tốc độ nhà mạg cug cấp bỏ bớt 1 số 0 là ra tốc độ thật

Số càg lớn thì sai số càg cao vì 1kb=1024byte chứ ko phải là 1000byte
Posted via Mobile Device

như thế này nè bn: 8bit là1 byte, vậy 460 kilobit/s là 460/8 = 57,5 kilobyte/s

NguyenDucDung

lấy tốc độ mạng của mình chia cho 8

ví dụ: 1024 kbps mà chia cho 8 thì đc 128 kB/s

nếu tốc độ mạng của bạn là 100 MB/s thì tầm 12 MB/s tốc độ down về nhưng còn phụ thuộc vào host nữa.

PS: tốc độ GPRS cao nhất là 32 kb/s thôi. ko có 460 đâu.

nhưng nó sẽ tự động chuyển qua mạng nhanh hơn ( như EDGE, 3G...) khi có sóng

hidenman

Bạn viết ko dấu ko hiểu. Phá pass để đăng nhập vào Wifi hay phá pass để vào setting của Modem. Như dù gì thì dù cả 2 cái đều ko khả thi. Muốn phá pass thì phải có Card Wifi chuyên để phá pass chứ Card thường ko làm đc. Cách tốt nhất là chạy qua hỏi pass là nhanh nhất