• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng bao da có nam châm

namlh

Dùng bao nam châm có anh hưởng gì đế pin và màn hình của máy không các pác. Bao của tôi có 2 cục to đùng. Tôi thấy hiện tượng là khi tôi dí mặt nam châm của bao vào màn thì màn xoay ngang, bỏ ra thì xoay dọc trở lại. Bó tay.

cubo

Banned
Tớ đoán pác xài PPC có bàn phím?Cục nam châm tác động vào mạch cảm ứng từ thì máy "hỉu nhầm" thui,ko seo đâu pác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Dùng bao nam châm có anh hưởng gì đế pin và màn hình của máy không các pác. Bao của tôi có 2 cục to đùng. Tôi thấy hiện tượng là khi tôi dí mặt nam châm của bao vào màn thì màn xoay ngang, bỏ ra thì xoay dọc trở lại. Bó tay.

Bạn đang dùng máy nào vậy mình đang dùng exec tháo ra mới biết cạnh cổ xoay có 2 cục nam châm nhỏ xíu nếu mình xoay ra thì 2 cục đó tác động làm màn hình xoay dọc nếu mình bỏ 2 cục đó ra thì sẽ mất tác dụng xoay dọc xoay ngang của màn hình :D. Trường hợp của bạn cũng vậy thôi không có gì đáng ngại đâu nhé. Thân!!!!

namlh

Mình đang dùng vario II. Tại khi dí vào thay màn hình nó xoay nên thấy lạ. Thêm nữa mình chỉ lăn tăn là nam châm có ảnh hưởng gì đến tuổi thọ của Pin ko thôi.

idezai

Mình cũng đang quan tâm cục nam châm có ảnh hưởng gì tới pin ko? Bác nào co nghiệm trả lời giúp mình nha !

Reaper

Theo mình thì bao da đi kèm với máy đều có nam châm, với một lượng từ tính đủ cho nó hút để đóng bao lại thì chắc không ảnh hưởng đến máy đâu. Nhà sản xuất phải tính toán đến điểm này rồi thì mới có bao da đi kèm chứ. Các bác cứ yên tâm dùng máy đi, em dùng nhét ra nhét vô bao da hơn năm trời rồi mà máy vẫn fây fây, pin hừng hực như mới mua đấy thôi.
Mà em thấy các bác ko có thói quen tắt màn hình khi ko dùng nữa thì phải, cài Pocket Plus để nút tắt ngoài màn hình, nháy cái là chẳng cần lo nó xoay ngang ngửa thế nào nữa. Vừa tiết kiệm pin vừa đảm bảo tuổi thọ màn hình.