• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng mạng 3G trên Flame

VUNHATVAN

Ở Việt Nam, mạng 3G đã được duyệt và sẽ được sử dụng rộng rãi trong thời gian tới. Flame là một PPC tương thích với mạng 3G. Để sử dụng mạng 3G trên Flame được tốt, mình mở topic này để anh em nhà Flame cùng thảo luận, chuẩn bị đón tiếp mạng 3G cho đỡ bỡ ngỡ. Mời anh em cùng tham gia.

VUNHATVAN

Chắc phải vậy, mình lần mò mấy hôm rồi mà chưa thấy phần mềm nào để tắt, bật sử dụng 3G trên Flame, không biết mấy bữa nữa có 3G thì tính sao?

xuandung11a2

Well-Known Member
Đã có 1 vài người "chộp" được sóng 3G ở 1 số mạng như Viettel,Mobifone...Chắc là các nhà cung cấp mạng đang thử nghiệm.
Up hình lên tham khảo tí :3G của VịtTeo nhé:

edmonddantes

em đang xài rom cottula 4 win 6.1 ,cho em hỏi chỗ bật sóng 3G ở đâu vậy mấy bro, máy em lâu lâu lại thấy hiện lên chữ G bên cạnh cột sóng đt, G chứ không phải 3G nhé,không bít nó là cái gì.Ai có bít cách dùng 3G trên flame bày cho anh em với

Chữ G bên cạch cột sóng báo cho bạn biết là trong vùng phủ sóng GPRS. Muốn bật chức năng 3G bạn vào Start/Setting/Connections/Band Selection. Mặc nhiên là Auto, nếu chỉ dùng cho 3G thì chọn chức năng 3G

tuandait

Tình hình là Vinafone đã cho ra cái 3G rồi, nhà mình đã có ai dùng chưa nhỉ? cho anh em dùng mạng khác xem chút xíu với.

VUNHATVAN

Chậc, mình đang thử nhưng xem chừng không ăn thua, ở Gia Lâm mà sóng sánh kém quá, chuyển sang 2G thì đầy sóng,bực cả mình. Đợi mấy hôm nữa xem sao rồi thông báo cho mọi người

teranosaus

Chậc, mình đang thử nhưng xem chừng không ăn thua, ở Gia Lâm mà sóng sánh kém quá, chuyển sang 2G thì đầy sóng,bực cả mình. Đợi mấy hôm nữa xem sao rồi thông báo cho mọi người

hơ, bro ở Gia Lâm à, chỗ nào vậy, e cũng ở Gia Lâm đây, hôm nay e vừa mail cho bro hỏi về vụ sync của con Flame đấy, tình hình vẫn chưa có gì sáng sủa cả. Hic

VUNHATVAN

ở Ngọc Thụy. Hôm qua mình cũng đã trả lời bạn, thử kiểm tra lại xem sao

beamvic

Em thấy chậm như GPRS mặc dù sóng 3G thì đầy 5 cột, hy vọng mai mốt vinaphone se tốt hơn.

Tình hình sóng 3G của Vina kém quá, mình ở trung tâm HCM mà chẳng có tí sóng nào mặc dù có hiện chữ 3G. Nhà mạng có vẻ hơi nóng vội triển khai dịch vụ này mà không kiểm tra về chất lượng dịch vụ.

thanh_s90

chào các bác em hơi ngu về khoản này . em hỏi các bác đừng cười nhé . các bác nói ppc chạy được 3G thế con 02 xda atom có chạy được không ?:)

tuandait

vâng em ở Huỳnh thúc kháng đây, ngay bên cạnh nhà em là tổng Cty Vinaphone ma khi search 3G thì hết pin mà nó còn chua buồn vào. Chán ghê! Mất công đi đăng ký cái sim vina.

luuduchoa87

có anh em nào dùng đựoc 3G trên Flame chưa vậy.sao máy mình nó chỉ hiện mỗi GPRS thôi!mình đang dùng bản WWE005

tuandait

Bạn thử cấu hình lại máy xem thế nào. Mình vẫn dùng tốt mà, hiện mình đang dùng bản Rom 21872 của Trung Quốc!

luuduchoa87

Chẳng hiểu sao nữa .mình đang dùng bản 005 chuyển qua chế độ 3G thì dò mãi ko có sóng chuyển qua Auto thì có sóng nhưng chỉ nhận GPRS (ko được Edge nữa).Để chờ Cotulla realease bản mới rồi thử lại luôn!

luuduchoa87

mới test xong.ai muốn xài 3g thì đừng xài bản 005 nha.up lại bản 004t5 nhận được sóng 3g rồi