• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng Manila 2D có hao pin không

sqrt1

Mình đang dùng Trinity của chị mình cho, mình up ROM WM 6.1 TouchFlo Manila 2D thì pin dùng được 2,5 ngày xài bình thường(nghe, gọi nhắn tin, ko nghe nhạc, ko GPS), mà mình lại nghe nói pin dòng này dùng được hơn 3 ngày, các bro cho hỏi dùng giao diện Manila 2D có hao pin lắm không, máy các bro dùng Manila 2D pin thế nào, mình mới xài nên ko biết nhiều, thanks mọi người đọc tin

NhatToai

Super V.I.P
Manila TouchFlo 2D không hề hao pin như nhiều bạn tưởng.M2D chỉ "chạy" khi bạn sử dụng tới nó thôi,còn khi turn off thì nó hoàn toàn không hoạt động.
Bạn sẽ thấy hao pin nếu bạn vẫn để một hoặc nhiều PM còn chạy khi turn off,và phần lớn nó hao vì ta hay vọc thôi.Tóm lại theo tôi thì M2D tích hợp trong ROM(hoặc tự cài) đều không làm hao pin.

sqrt1

Cám ơn bạn, sẵn tiện cho mình hỏi phần mềm Active Sync lúc nào cũng chạy thường trực, mỗi lần stanby xong mở lên lại vẫn thấy nó trong Task, mình nghĩ nó cũng gây hao pin, có cách nào chặn nó luôn nhỉ

levibinhdinh

Posted via Mobile Device
active sy hình như của bản 42 này bị đụng hay sao. máy mình cũng vậy. nhưng ko sao hết.

NhatToai

Super V.I.P
Cám ơn bạn, sẵn tiện cho mình hỏi phần mềm Active Sync lúc nào cũng chạy thường trực, mỗi lần stanby xong mở lên lại vẫn thấy nó trong Task, mình nghĩ nó cũng gây hao pin, có cách nào chặn nó luôn nhỉ
Posted via Mobile Device
active sy hình như của bản 42 này bị đụng hay sao. máy mình cũng vậy. nhưng ko sao hết.

Vấn đề Active Sync luôn chạy là lỗi của các Build beta.Các bạn tải file kèm theo dưới bài cài vào máy và thực hiện trình tự theo như 5 hình sau là ổn thôi.

levibinhdinh

hic, mình làm theo rùi mà ko thành công

chạy soft WkTASK. nếu Acitive sy nó mà chạy lên thì nhấn và giữ bút sau đó chọn mục "setteing for active Sync" rồi chọn Hide when inactive thì nó sẽ không hiện cảnh báo lên nữa đâu !!! :D

minhanh_03

chạy soft WkTASK. nếu Acitive sy nó mà chạy lên thì nhấn và giữ bút sau đó chọn mục "setteing for active Sync" rồi chọn Hide when inactive thì nó sẽ không hiện cảnh báo lên nữa đâu !!! :D

Không hiện tức là nó ẩn,thực tế nó vẫn chạy ngầm đấy bạn.

levibinhdinh

Không hiện tức là nó ẩn,thực tế nó vẫn chạy ngầm đấy bạn.

dạ em biết như vậy !!! Hide thôi mà, em cũng có nói là hide mà. nhưng mà như thế đỡ ngứa con mắt chứ nó cứ chạy lên hoài như vậy cũng khó chịu lắm !!!