• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng Mobile làm webcam

Status
Không mở trả lời sau này.

MX31214

ETI.FlyCam.v1.01.S60

- Ưu điểm: sử dụng trực tiếp, không cần dùng phần mềm phụ trợ. Hình ảnh rỏ ràng, kết nối nhanh !.
- Khuyết điểm: mới có chìa khóa cho các mobile dùng hệ điều hành OS7, việc cài đặt và sử dụng trong PC hơi lạ (nhưng thật ra rất đơn giản), không giống như các phần mềm tương tự => Làm nhiều người gặp khó khăn trong việc sử dụng => Không thể sử dụng được => Chán nản và post yêu cầu lung tung !.

=> Tôi post bài này hướng dẫn các bạn cài đặt và sử dụng nhé !

1/ Down phần mềm được đính kèm cuối bài viết

2/ Cài đặt trên PC: sử dụng file Flycam.exe trên PC
Chú ý quang trọng: sau khi cài đặt chương trình tự động tạo ra 01 thư mục C:\Flycam trên PC cùng với 03 shortcut trên Menu\Start\Program\Flycam...

a/ Và đây là 01 khó khăn mà mọi người thường mắc phải: Mở ngay các Shortcut đó để chạy chương trình (vì ngở là phải chạy chương trình để điều khiển kết nối với mobile qua bluetooth chứ) nhưng hởi ôi, không có link nào để run chương trình cả (mặc dù có các link dẫn đến các file *.exe) => Chúng ta không biết sao => Tạm để đó .
b/ Rồi các bạn cài tiếp file flycam.sis vào mobile (dĩ nhiên là dùng file đã cr**ck chứ đâu có ai cài cái file flycam.sis được tự động tạo ra trên PC khi cài đặt file flycam.exe ). File này cài bình thường, chạy OK trên mobile OS7.
c/ Lúc đó, các bạn lại thử lần nữa, chạy flycam trên mobile (dĩ nhiên là đã mở trình điều khiển webcam trên PC BlueSoleil lên rồi). Trên mobile, chon connect => Connected => OK ....nhưng trên PC....không có gì xảy ra cả . Đến đây, hơn 2/3 trong số chúng ta đã bótay (Vì ai đã sử dụng PC Remote hay MobiaWebcam cũng đều thấy rằng: phải chạy 01 chương trình điều khiển trên PC chứ).
d/ Nếu có ai còn kiên nhẩn => Chạy yahoo messenger, tìm xem có source webcam nào tên flycam không => Không có gì hết => Bó chân luôn.

+ Gở cài đặt ngay cái flycam => Lại 01 sai lầm nữa !.

Vậy vẫn đề ở đây là gì ? => Là như thế này:

+ Chương trình Flycam trên PC không giống như 02 cái phần mềm kia, nói nôm na là nó chạy giống như 01 webcam ảo, cần phải có (cài vào PC) 1 driver để điều khiển nó => Chúng ta chưa cài driver thì làm sao chạy được .

+ Giải quyết: Cài driver cho flycam. Thực hiện: Ngay tại bước a/ Các bạn hãy restart PC, sau khi restart lại, PC sẽ tự động "tìm thấy" phần cứng mới tên là "flycam", bạn hãy làm theo từng bước đến khi Window hỏi driver thì chọn ở thư mục C:\flycam nhé => Xong. Tiếp tục bứớc b/ và c/

+ Điều này có nghĩa là bạn không cần chạy thêm 01 chương trình nào khác trên PC (ngoài trình điều khiển Bluetooth) khi kết nối với mobile, mà là flycam được chạy ngầm !

+ Ngay khi bạn dùng flycam trên mobile để kết nối với PC, webcam trên PC của bạn đã được mở. Lúc này, bạn hãy chạy Yahoo messenger và....tận hưởng Webcam của mình !

Hy vọng là bài hướng dẫn (tuy rất đơn giản) này giúp ích được cho nhiều new member !

Last edited by a moderator:

naladuong

sao các ban không nghiên cứu cái Mobialo WC thử nhỉ , tôi thấy cái đó dùng tốt nhưng không có cr@k

tieuoanh

Super V.I.P
uh bạn ạ
thì chính vì ko crk đc nên mới ko giới thiệu lên đây đấy chứ
với lại tên soft là Mobiola WC chứ ko phải Mobialo đâu nhé :p

MX31214

không biết bác nào có chuong trình thi up lên lại giùm tui được ko,hôm bữa kiếm ra,up lên mà link die rùi,lại ko có save trong máy nên giờ ko có để fix link lại được,các bạn thông cảm nghen

P

phu

Guest
Sao em cài ko được vậy.E nghĩ chưa cr**ck được nên ko dùng được phải ko vậy.E dùng N70.

caubevodanh76

em thấy sử dụng wc bằng điện thoại thì ko hay cho lắm, hại máy điện thoài, vừa hao pin, hình ảnh lại ko rõ nét... lời khuyên cho các bạn đừng nên sủ dụng cái này

vanninh1978

mình đã sử dụng mình thấy hình ảnh chỉ tạm thôi nhưng Bluetooth mau hư mình dã bị dia 1 cái Bluetooth mất toi 85000 nếu mua wetcam chỉ tốn hơn một chút mà không hại điện thoại ko hao bin

tieuoanh

Super V.I.P
mình đã sử dụng mình thấy hình ảnh chỉ tạm thôi nhưng Bluetooth mau hư mình dã bị dia 1 cái Bluetooth mất toi 85000 nếu mua wetcam chỉ tốn hơn một chút mà không hại điện thoại ko hao bin
đây chỉ là 1 giải pháp khi muốn chat webcam mà máy ko có thôi bạn ạ
ngoài ra ai thích mày mò tìm hiểu về phần mềm cũng nên nghịch qua 1 chút :D

raiva

Chả hiểu dung qua điện thoại thì có nhìn thấy gì không nhỉ?Mấy loại điện thoại cũ đến chụp ảnh còn chả rõ

cdmavn

Cái này hình ảnh có tốt như Mobiola không. Trước dùng Mobiola thấy cũng được nhưng CR toàn lỗi

giggs

Có bạn nào có chương trình Webcam của Mobiola (đã bẻ) share lên dùm cái,cái đó hay nhưng không có key

Status
Không mở trả lời sau này.