• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng S60 làm modem kết nối internet trên PC

hoanghuy16vn

* Từ ngày Viettel ra gói D50 thì mọi người dùng S60 bắt đầu thích dùng S60 làm modem kết nối internet cho máy tính của mình, nhất là những người dùng laptop. Sau đây tôi sẽ hướng dẫn các bạn thật đầy đủ cách cài đặt trên máy tính để dùng S60 của mình làm modem kết nối internet.
* Chuẩn bị:
1/ Phần mềm Nokia_PC_Suite_7_1_18_0_vie_web (Cái này các bạn vào trang chủ của Nokia mà download cho phù hợp với đúng loại máy S60 của mình)
2/ Cáp nối USB hoặc cổng thi Bluetooth
* Cài đặt trên PC:
Bước 1: Các bạn cắm S60 của mình kết nối với máy tính, mở Nokia PC Suite trên màn hình Desktop. Sẽ hiện ra như hình bước 1 (mình up ở phía dưới)
Bước 2: Nhấn vào biểu tượng kết nối internet trên Nokia PC Suite. Sẽ hiện ra hình bước 2 (Mình up ảnh phía dưới)
Bước 3: Nhấn vào biểu tượng cài đặt ở góc dưới của Nokia PC Suite. Sẽ hiện ra hình vẽ bước 3 (Mình up ảnh phía dưới)
Bước 4: Click chuột xuống dòng Cấu hình kết nối bằng tay. Sẽ xuất hiện hình bước 4. Sau đó nhấn vào biểu tương mũi tên (next) ở phía dưới của Nokia PC Suite . Sẽ hiện ra hình vẽ bước 5 (Mình up ảnh phía dưới)
Bước 5: Tại khung Điểm truy câp các bạn gõ vào: V-internet
Tại khung Tên sử dung các bạn gõ vào: mms
Bước 6: Nhấn vào biểu tượng finish là cài đặt xong. Máy sẽ tự đông truy cập cho các bạn. Những lần sau muốn truy cập chỉ cần thực hiện bước 1 và 2 rồi đợi khoảng 10 đến 30 giây là ok

Chỉnh sửa cuối:

langtu9784

cái này thì cước phí internet tính như thế nào vậy?mình dùng gói cước sinh viên nên ko sử dụng được gói D50.chỉ dùng GPRS thường thôi

hoanghuy16vn

cái này thì cước phí internet tính như thế nào vậy?mình dùng gói cước sinh viên nên ko sử dụng được gói D50.chỉ dùng GPRS thường thôi
Sim sinh viên cũng như sim bình thường đều có thể đưa vào S60 để lướt web trên PC. Có điều là sim sinh viên chỉ được sử dụng gprs miễn phí 30mb, vượt quá sẽ tính tiền

chemi1209

Dùng Viettel vào còn nhanh chứ vào thì chờ lâu quá trời! Nhưng tốc độ nhanh đồng nghĩa với mất $ nhiều:(

MinhThang

Manager
Dùng Viettel vào còn nhanh chứ vào thì chờ lâu quá trời! Nhưng tốc độ nhanh đồng nghĩa với mất $ nhiều:(

Tốc độ không ảnh hưởng gì đến mất nhiều hay ất ít tiền cước, chỉ có dung lượng sử dụng mới khẳng định điều đó, tốc độ chỉ là rút ngắn thời gian cho bạn mà thôi.

chemi1209

Tốc độ không ảnh hưởng gì đến mất nhiều hay ất ít tiền cước, chỉ có dung lượng sử dụng mới khẳng định điều đó, tốc độ chỉ là rút ngắn thời gian cho bạn mà thôi.

Anh nói đúng, tốc độ nhanh ai chả muốn dùng nhiều:p

kienluavang

mình dùng innov8 muốn PC vào net thông qua kết nối GPRS của Đt thì làm thế nào hả các bạn? mình dùng viettel ,mình sync qua Samsung PC Studio 7 đã thử nhưng chưa vào đc .mình hay đi công tác xa nên rất cần vào mạng .trứoc dùng i900 kết nối rất ngon lành .xin các bạn giúp đỡ .thanks

ngoanrazor

Well-Known Member
mình dùng innov8 muốn PC vào net thông qua kết nối GPRS của Đt thì làm thế nào hả các bạn? mình dùng viettel ,mình sync qua Samsung PC Studio 7 đã thử nhưng chưa vào đc .mình hay đi công tác xa nên rất cần vào mạng .trứoc dùng i900 kết nối rất ngon lành .xin các bạn giúp đỡ .thanks

Posted via Mobile Device
em chưa sử dụng samsung lần nào nhưng theo em nghĩ chắc cũng tươg tự vậy thôi, wan trọng là điểm truy cập pác dùng viettel thì acesspoint là v-internet,mật khẩu là mms,tên ng su dụg mms, còn đối với mobi thj acesspoint là m-wap, vina là m-world,mật khẩu và ng su dụng đều là mms
chúc pác thành côg!

bemap179

Cố thật không vậy bác. Nếu điện thoại thành Model thì nó lấy tín hiệu đầu vào ở đâu ạ??

hoanghuy16vn

Cố thật không vậy bác. Nếu điện thoại thành Model thì nó lấy tín hiệu đầu vào ở đâu ạ??
Tín hiệu đầu vào là qua GPRS. Điện thoại vừa là một máy thu, vừa là một máy phát tín hiệu mà em! Miễn là dùng S60 có kết nối GPRS (bằng bất cứ mạng nào) đều làm mođem kết nối internet cho PC được. Dùng S60 làm môđem giống y hệt như môđem không dây của Viettel bán trên thị trường. Vậy là ta vừa có điện thoại để nghe gọi, vừa có mođem kết nối internet cho Pc -> quá tiện lợi.

ngoanrazor

Well-Known Member
Tín hiệu đầu vào là qua GPRS. Điện thoại vừa là một máy thu, vừa là một máy phát tín hiệu mà em! Miễn là dùng S60 có kết nối GPRS (bằng bất cứ mạng nào) đều làm mođem kết nối internet cho PC được. Dùng S60 làm môđem giống y hệt như môđem không dây của Viettel bán trên thị trường. Vậy là ta vừa có điện thoại để nghe gọi, vừa có mođem kết nối internet cho Pc -> quá tiện lợi.

Posted via Mobile Device
ko fải chỉ s60 đâu mà cả s40 làm modem củng đc nữa đó

ngoanrazor

Well-Known Member
Uh. Anh chưa dùng S40 bao giờ nên chưa thử bao giờ! Chắc em đã test thành công. Chúc mừng nhé!

Posted via Mobile Device
điện thoại nào kết nối đc với pcsuite và có chức năng gprs là làm đc modem ah

anttim

Anh ơi cho em hỏi sao em kết nối vào mag ko đc hả anh? Đt đả kết nối với máy tjh. Làm đúng hướg dẫn nhưng lại bj báo là kết nối thất bại. Anh gjúp em với

hoan_dh

Cho em hỏi là Làm như thẽ này có tốn nhiều tiền phí gprs không vậy các bác. Nếu cứ tính cứơc gprs nhu gói mang vinaphone là 5d/ k chắc chỉ vào môt lát là nhà mạng đá mình ra khỏi mạng internet mất ...
Posted via Mobile Device

hoanghuy16vn

Cho em hỏi là Làm như thẽ này có tốn nhiều tiền phí gprs không vậy các bác. Nếu cứ tính cứơc gprs nhu gói mang vinaphone là 5d/ k chắc chỉ vào môt lát là nhà mạng đá mình ra khỏi mạng internet mất ...
Posted via Mobile Device
Dùng S60 làm modem thì tính phí theo dung lượng sử dụng gprs. Nên đăng ký gói d50 của viettel mà dùng. Nếu dùng mạng khác làm modem thì tốn tiền lắm

anttim

Dùng S60 làm modem thì tính phí theo dung lượng sử dụng gprs. Nên đăng ký gói d50 của viettel mà dùng. Nếu dùng mạng khác làm modem thì tốn tiền lắm
Posted via Mobile Device viettel đã ngừng đk gói D50 rồi bạn à