• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng tai nghe chuyển bài hát khi đang đi trên đường

badboy1002

Mình vô tình khám phá nên muốn chia sẻ với anh em, nếu trùng topic, nhờ mod xóa bài này giúp nhé.
Khi đang chạy xe bon bon trên đường và thưởng thức nhạc từ iphone thông qua tai nghe (tai nghe jeans của iphone nhé), bạn sẽ cảm thấy hơi phiền nếu phải móc iphone ra thao tác chuyển bài khác hoặc stop không nghe nữa. Đơn giản thôi, bạn cứ để yên iphone trong túi, chắc ai cũng biêt trên tai nghe có một nút nhỏ thường dùng để nói chuyện khi có người gọi đến, bạn hãy thao tác như sau:
- Khi đang nghe nhạc, muốn dừng, bóp cái nút đó 1 cái
- Muốn chuyến bài khác, bóp 2 cái liên tiếp (hơi nhanh tay 1 chút nhé)
Chắc chắn sẽ có 1 số bạn không biết (giống như mình trước đây hehe), mình chia sẻ để các bạn cùng thưởng thức thêm 1 tiện ích nhé ;;)

Medkid

trò này chỉ làm được với trình chơi nhạc mặc định của iphone (=ipod) hoặc pwnplayer, riêng dtunes ko chơi được , thế mới phiền

longgiang81

Super V.I.P
Vấn đề khá cũ và cơ bản :)) Bổ sung thêm với chủ Thread nữa là từ firmware 3.x trở đi thì có thêm Previous nữa khi bấm 3 lần nhé, và tai nghe của 3GS có thêm 2 nút tăng giảm âm lượng :))

pdana

Mình vô tình khám phá nên muốn chia sẻ với anh em, nếu trùng topic, nhờ mod xóa bài này giúp nhé.
Khi đang chạy xe bon bon trên đường và thưởng thức nhạc từ iphone thông qua tai nghe (tai nghe jeans của iphone nhé), bạn sẽ cảm thấy hơi phiền nếu phải móc iphone ra thao tác chuyển bài khác hoặc stop không nghe nữa. Đơn giản thôi, bạn cứ để yên iphone trong túi, chắc ai cũng biêt trên tai nghe có một nút nhỏ thường dùng để nói chuyện khi có người gọi đến, bạn hãy thao tác như sau:
- Khi đang nghe nhạc, muốn dừng, bóp cái nút đó 1 cái
- Muốn chuyến bài khác, bóp 2 cái liên tiếp (hơi nhanh tay 1 chút nhé)
Chắc chắn sẽ có 1 số bạn không biết (giống như mình trước đây hehe), mình chia sẻ để các bạn cùng thưởng thức thêm 1 tiện ích nhé ;;)

Một phát hiện "vĩ đại" của 1 amateur dùng iphone! =))=))=))=))

minhtuan8786

Một phát hiện "vĩ đại" của 1 amateur dùng iphone! =))=))=))=))

có cái gì mà cười ghê thế. Tôi cũng nhờ đọc mà mới biết đấy.

Anyways, chả hiểu sao cái nút "+" với "-" trên earphone của mình tự dưng ko dùng đc. cái nút ở giữa vẫn bt. giờ ấn nó ko chỉnh đc volume nữa. Weird:-?:-?:-?:-?

Last edited by a moderator:

Nightmare

Ơ,cái previous bấm 3 lần từ hồi firmware 2.2.1 thuở Napoleon cởi truồng đã có rồi chứ ko phải 3.x đâu bác longgiang81 ơi,hihi. Thế mới biết,chuyên gia những việc to tát nhưng mấy việc nhỏ nhặt đôi khi cũng bỏ qua :D

Zenki

Super V.I.P
:)) Haha, thậm chí mình còn chưa đụng tới cái tai nghe của iPhone bao giờ :)) Toàn dùng tai nghe riêng để nghe không ah :)) Giờ mới biết tai nghe của iPhone lợi hại quá :))

duyquehan

hehehe cái này lúc em chưa mua con iPhone thì đã biết những chức năng của tai nghe Iphone òy. :)

banhbaonong

Em có cái tai nghe của 3GS lấy dùng cho 3G nhưng chức năng chỉnh volume không hoạt động. Có phải chỉnh sửa gì không các bác?

blackcatdn

haha,mình thì biết bên trong nó có zì:)). Dùng nhìu quá hay sao mà nó hư lun 1 bên,rớt cái mặt ra lun:)). Kinh thật:D