• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng thử Windows 7 bằng giao diện!

hhuy

Thay vì đợi đến tháng 07 năm nay thì windows mobil 7 mới ra lò ( theo lời bác Bill , nhưng lời của bác Bill cũng giây thun lắm ) vậy trong thời gian này chúng ta xài cái này nhé .
Bộ gói giao diện Windows Mobile 7 này khá toàn diện khi có nhiều Skin cho Today, dự báo thời tiết, danh bạ, bàn phím và Spb Mobile Shell

Yêu cầu
Chỉ hỗ trợ WM5 trở lên
Hỗ trợ màn hình QVGA, không hỗ trợ VGA

Để dùng được nhiều Skin trên bạn phải cần cài đặt
rlToday: Giao diện ngoài Today
PocketCM Contact: Quản lý danh bạ
PCMKeyboard: Bàn phím ảo
Weather Panel: Dự báo thời tiết
Spb Mobile Shell: Giao diện quản lý ứng dụng

Windows Mobile 7 Suite
Hướng dẫn
Sau khi cài đặt các phần mềm theo yêu cầu và tải bộ Skin Windows Mobile 7 Suite bạn giải nén và copy các Skin theo ứng dụng
Kích hoạt Skin trong từng ứng dụng

Bạn có thể xem thêm chi tiết tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=392985 tất cả đều có ở đây hết .

trannamabc

Cái này giống của Iphone quá nhỉ .Nhìn thì cũng đẹp đó chưa biết dùng thế nào .Qua xem có ROM chưa test thử

Ea007i

Tuyệt vời! chưa thử nhưng nghe là "ghiền". Thanks so! Hic, nhưng O2 XDA IIs là VGA hay QVGA?

hector

o2IIS màn ghình là QVGA còn chụp hình là VGA(mắt chụp phân giải kém chứ kô fai màn hình tuyệt vời đâu)một số anh em chú ý!

vnanhvn

Thay vì đợi đến tháng 07 năm nay thì windows mobil 7 mới ra lò ( theo lời bác Bill , nhưng lời của bác Bill cũng giây thun lắm ) vậy trong thời gian này chúng ta xài cái này nhé .
Bộ gói giao diện Windows Mobile 7 này khá toàn diện khi có nhiều Skin cho Today, dự báo thời tiết, danh bạ, bàn phím và Spb Mobile Shell

Yêu cầu
Chỉ hỗ trợ WM5 trở lên

Windows Mobile 7 Suite
Hướng dẫn
Sau khi cài đặt các phần mềm theo yêu cầu và tải bộ Skin Windows Mobile 7 Suite bạn giải nén và copy các Skin theo ứng dụng

Bạn có thể xem thêm chi tiết tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=392985 tất cả đều có ở đây hết .

Cái này chỉ là hỗ trợ dao diện thôi, nên khi chạy trên các hệ điều hành WMB05 và 06 thì sẽ rất chậm, và tốn dung lượng của bộ nhớ.

Tốt nhất cứ chờ thêm vẫn tốt hơn ^^!:p

hhuy

Đã test thử 2 ngày trên Asus 535 , cảm giác thì ok , những phần mềm cài kèm theo đều là nhửng soft cần thiết ,mình đã cài trước đó nên ko thấy chậm . về nguyên tắc thì chỉ thay đổi skin tức là file ảnh thôi nên ko ảnh hưởng đến tốc độ , các bạn cứ yên tâm .

blue_sail30885

cái này nhìn giốg iPhone nhìu hơn thì fải.Hun lẽ bác Bill khoái iPhone wá nên làm WM7 giống iPhone àh? :-/

ancola66

Super V.I.P
cái này nhìn giốg iPhone nhìu hơn thì fải.Hun lẽ bác Bill khoái iPhone wá nên làm WM7 giống iPhone àh? :-/
Cái này chả phải của bác BIN hay bác GẾT nào hết :)). Mà là Skin sáng tác của các Dev cho các phần mềm đó thôi. Thậm chí tác giả của bộ Skin này còn là người Việt nữa (Các bạn nhìn các bức ảnh to đó :Mục contactMessenger toàn tiếng Việt ). Còn các bức ảnh con thì là HHuy cho thêm không nói làm gì . Đừng đổ tội cho bác BIN hoặc bác GẾT:))

hhuy

Về nguyên tắc , khi Microsoft tung ra windows Vista xong , thì hầu như tất cả các giao diện vi tính và cả điện thoại đều chạy theo giao diện 3D AERO của vista . Trong trường này thì Iphone giống bác Bill thì đúng hơn .

Còn việc đưa file lên đây thì mình thấy ko nên , vì nặng và hao tài nguyên nữa , việc Bác anhtoib down chậm chắc là do mạng của bác thôi .

mình vừa down lại thấy tốc độ vẫn tốt như con chốt mà .

anhtuhntl

Mấy cái kiểu skin cho mobi shell này toàn làm lổi,không có nút thoát spb menu!

hhuy

Mấy cái kiểu skin cho mobi shell này toàn làm lổi,không có nút thoát spb menu!

He he ,,:D bạn cứ vuốt từ trên xuống là nó close ra ngay , vậy mới giống pờ rồ chứ .

anhtuhntl

Gà quá xài mobi shell lâu mà không để ý vụ này!Định thanks 1 phát nhưng không thấy nút thanks!Nhưng theo mình nghỉ bộ skin mobi shell này thêm các phần ô vuông đen trong tất cả các mục progaram,setting,... như ở đây thì đẹp hơn!Ai rành sửa lại đi chắc đẹp hơn nhiều(mình bó tay vụ này chỉ biết xài ké thôi):p

vnanhvn

Mình vẫn không hiểu dùng thế nào với cái này nữa. Mình giải nén ra chỉ là các file ảnh. Vậy phải làm thế nào để nó được thế kia? Mình gà cái này lắm, mong các bạn chỉ bảo cho!

littlerain

Yêu cầu
Chỉ hỗ trợ WM5 trở lên

Windows Mobile 7 Suite
Hướng dẫn

E hèm! Không ngờ Theme của mình lại bay sang cả PDAViet :)) . Đáng nhẽ ra định làm một bài giới thiệu cho hoành tráng, ai ngờ bác hhuy đã đưa lên rồi :-?

littlerain

Mình vẫn không hiểu dùng thế nào với cái này nữa. Mình giải nén ra chỉ là các file ảnh. Vậy phải làm thế nào để nó được thế kia? Mình gà cái này lắm, mong các bạn chỉ bảo cho!

Bạn thân mến. Theme này chỉ dùng cho Pocket PC màn hình cảm ứng. HÌnh như bạn dùng Nokia N70 thì phải

vnanhvn

Bạn thân mến. Theme này chỉ dùng cho Pocket PC màn hình cảm ứng. HÌnh như bạn dùng Nokia N70 thì phải

^^, ừ mình dùng cả N70 lẫn màn hình cảm ứng ^^, đó là con BA. Nhưng như mình nói đấy, mình dow về thì khi giải nén ra thì cài kiểu gì khi tất cả file giải nén đều là file ảnh? Các bạn giúp mình với nhé!

masterhoang

Cha Cha đại ca ancola66 quả nói thì quả la đúng thiệt :):):):) Hoan hô đại ca nhưng mà nên chờ bản wm7 thì vẫn hay hơn :(

vnanhvn

Cuối cùng thì mình cũng làm được rồi, hóa ra là cài phần mêm sau đó mới chạy skin. Nhưng mình không thấy hay cho lắm vì vẫn chỉ là chạy trên nền của winmb06. Hy vọng khi có winmb07 sẽ có nhiều sự đổi mới ^^!