• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dùng XviD4PSP Convert Mp4 + add Sub cho 5800XM

trungkien0107h

Đọc nhìu rùi nhưng hôm nay mình mới post bài :)) Ai bít rùi thì thui nha. Mình post cho người chưa bít.
Convert bằng XviD4PSP đảm bảo bạn không phải bận tâm 1 chút nào về chất lượng của video. Thao tác cwcj kỳ đơn giản và add sub cũng rất dễ dàng. Làm theo các bước trong hình nhé.
B1, B2, B3: Chọn file cần convert:

B4, B5, B6, B7: Chọn sub cần add:

B8, B9, B1, B11, B12: thiết lập cho video:

B13, B14: Chọn nơi lưu file đã convert:

Bước cuối cùng là bấm dzo Encode và chơthanhf quả thui ^^

Quên mất cái link download :D
http://www.softpedia.com/progDownload/XviD4PSP-video-converter-for-PSP-and-PC-Download-47374.html

phongtinh

Xài Xilisoft Video Converter Ultimate chỉnh thông số lại converr thấy cũng ok! ko bít cái bạn thế nào có ai test thử cho ý kiến đi@

hongthanh

Cái này convert cho chất lượng hình ảnh tốt, nhưng tốc độ convert quá chậm. 1 bộ phim 1 ngày.

trungkien0107h

CPU E5200, Ram CS 2GB, Main Giga G31......Windown XPSP3.
Convert 1 bộ phim dài 1h40' mất khoảng 1 tiếng 10p'.
Chậm hơn chút so với Total video converter 1 chút nhưng ko phải thiết lập nhiều. Phù hợp với newbie :)

bemap179

Mình dùng total Video Convert thấy tốt xem phim nét và chèn được cả phụ đề nữa.Nhiều khi mình lại cắm cổng TV-Out xem không khác gì đầu DVD :).Các bác thử dùng xem có bài viết của bác Monkey nói về phần Video và cả chỉ dẫn nữa đó.Chịu khó tìm 1 xíu là có ngay

dxpro1991

Mình dùng total Video Convert thấy tốt xem phim nét và chèn được cả phụ đề nữa.Nhiều khi mình lại cắm cổng TV-Out xem không khác gì đầu DVD :).Các bác thử dùng xem có bài viết của bác Monkey nói về phần Video và cả chỉ dẫn nữa đó.Chịu khó tìm 1 xíu là có ngay

So với chất lượng khử răng cưa giữa 2 soft bạn sẽ thấy 1 soft làm nhanh file nhẹ chất lượng bình thường và 1 soft convert tuy lâu, file sẽ nặng, nhưng chất lượng cực cao :))