• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Dutty's HD WM6.5 R12 Revised

nblong21

Rom Dutty's HD WM6.5 R12 Revised

• Updated HTC YouTube 2_6_19174121 .
• Fixed few bugs from previous releases.
• Quick GPS bug should also now be fixed for some.
• Edited my WM6.5 Theme, much better now.
• Added my old folders icon back in.
• Added back in Tom menu Extended app which I tested and all works great with R12.
• Manila SMS Lagging improved/fixed.
• Updated Modules and files and re-used some old ones to fix some bugs
• New Settings in WM6.5 Start Menu will points directly to all settings manila due to updated manila version.
• Much Improved Rom and so far very Stable with my usage
• Rom will be available in 3x versions , Standard, MSVC and Clean/ No Manila.
• I will upload a R12 CAB Repository folder also.
• Some other minor fixes etc
mình up link down các bản gồm regular,msvc,clean/no manila
Trước giờ mình đến với forum mà ít có đóng góp gì nhiều.Mong rằng bài này cũng là đóng góp nho nhỏ.Thanks PDA Viet

Chỉnh sửa cuối:

nblong21

Hôm qua đến giờ xài thấy ổn va cụng không hao pin nhiều,mình đang khá hài lòng về con Rom này,nhất là khoảng pin vì mình thường nghe gọi rất nhiều.Hiện tại pin vẫn còn 60%<"soft mình cài gồm:resco explore,font việt,core player,pocket music,nobi pocket reader và 1 vài file cabs teak giao diện.
hy vọng các bạn cũng hài lòng về bản rom này.
54 lần tải và kg ai thank:(
mình thích tool của bác TOM nhà ta "Tom menu extended" rất tiện để các bạn thay đổi giao diện trong Satrt menu

Chỉnh sửa cuối:

vuvanhai84

bản Rom này có bị lỗi phần tin nhắn ko vậy bạn. mình cài mấy bản rom mới của Miri đều bị lỗi phần tin nhắn.phải bật màn hình lên mới nhận được tin nhắn.ko bật thì ko nhận được.

HuynhThanh

bản Rom này có bị lỗi phần tin nhắn ko vậy bạn. mình cài mấy bản rom mới của Miri đều bị lỗi phần tin nhắn.phải bật màn hình lên mới nhận được tin nhắn.ko bật thì ko nhận được.

Bạn thử HardReset lại xem sao? Các bản rom gốc cũng có khi bị tình trạng này nữa!

nblong21

@vuvanhai 84:mình xài không thấy lỗi về phần sms.khi Up Rom xong thì hard reset như bác huynhthanh107 nói xem sao.và theo cách hiểu khác của mình nữa là 1 vai rom khong chỉnh hiển thị tin nhắn đến dưới dạnh Pop Up.Nếu có thể cho mình biết bạn đang xài Rom gì,hy vọng mình có thể giúp bạn cài file Tweak ma kg cần cài rom nhé

vuvanhai84

@vuvanhai 84:mình xài không thấy lỗi về phần sms.khi Up Rom xong thì hard reset như bác huynhthanh107 nói xem sao.và theo cách hiểu khác của mình nữa là 1 vai rom khong chỉnh hiển thị tin nhắn đến dưới dạnh Pop Up.Nếu có thể cho mình biết bạn đang xài Rom gì,hy vọng mình có thể giúp bạn cài file Tweak ma kg cần cài rom nhé

mình sài bản rom Miri_WM65_23017_Premium_Manila_2.5_REV6.3. có phần chỉnh để hiện sms dưới dạng pop up. mình cài các bản rom mới của miri gần đây đều bị lỗi phần tin nhắn, phải bật màn hình lên mới nhận đc tin nhắn. chẳng biết làm cách nào để khắc phục. phải cài bản rom không có HTC message, mất cả hay đi, thì mới nhận đc tin nhắn bình thường được. liệu có cách khắc phục nào không các bạn.

nblong21

bạn dùng thử bản rom moi [ROM][WWE][22.08.2009] Miri WM 6.5 23017 :: MANILA 2.5 :: REV 7.1 [ONLINE] xem còn bi kg?
Nói chung,manila 2.5 chưa có ổn định nên bạn gặp phải cái lỗi ấy,xài qua cho biết vậy mà.

vuvanhai84

bạn dùng thử bản rom moi [ROM][WWE][22.08.2009] Miri WM 6.5 23017 :: MANILA 2.5 :: REV 7.1 [ONLINE] xem còn bi kg?
Nói chung,manila 2.5 chưa có ổn định nên bạn gặp phải cái lỗi ấy,xài qua cho biết vậy mà.

mình đang dùng bản 7.1 của Miri đây, vẫn bị lỗi đấy bạn ah.:-??

lisso

bạn dùng thử EnergyRom xem sao, mình đang dùng thấy rất ok, sử dụng theo mình nhiều cũng tầm 1 ngày mất 30-40% pin.

jjin

bạn dùng thử EnergyRom xem sao, mình đang dùng thấy rất ok, sử dụng theo mình nhiều cũng tầm 1 ngày mất 30-40% pin.

thật là dùng nhiều mất 30-40% pin ko bạn ? :-? Hồi trước mình dùng touch pro xài Energy Rom thấy hao pin lắm :(

lisso

hom nay update tiếp EnergyRom 2908, hao pin kinh khủng, mình đang tìm Rom khác dùng thôi.hix..