• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EBOOKS TỬ VI, PHONG THỦY,TÂM LINH, TÔN GIÁO

SirKojiro

Nếu có thời gian thì nên đọc để biết thêm về một môn cổ học. Những phần như lịch sử Tử Vi tôi thấy khá bổ ích đến các ông thầy bói chưa chắc đã biết. Hãy đọc để thấy đây là một trò chơi trí tuệ và đừng cố thần thánh, huyễn hoặc và mù quáng vì như vậy nó sẽ trở thành MÊ TÍN DỊ ĐOAN.

SirKojiro

ở trên tôi cắt ra làm 2 file vì kích thước lớn không up lên được nên khi down load đủ 2 file kia về bạn chuột phải vào file bất kỳ và extract thì nó sẽ gộp 2 file vào làm 1 file tên là Thuật phong thủy.prc sau đó dùng chương trình đọc bình thường. Tôi đã test lại 2 file trên vẫn bình thường. Bạn thử lại coi. Goodluck.

SirKojiro

Đây là cuốn Cuộc đời và số mệnh của Nguyễn Phúc Vĩnh Tung. Cuốn sách nay phân tích một số cách cục điển hình của Tử Vi , các bài viết màn tính văn học nhiều hơn nên đọc khá dễ hiểu. Học thuộc mà đi tán gái thì thoi rồi :D
To pekvocey : Đúng yêu cầu của đồng chí nhé

pekvocey

hic hic, cảm ơn anh nhìu, cho em hỏi tiếp là em mún tìm cuốn sách về Phong Thủy của Nguyễn Phúc Vĩnh Tung, hình như là gồm 2 quyển.. em kiếm hoài ma k thấy!! :(

slazenger

hix, cảm ơn bác. em cũng mê món này lắm. nhưng chưa có cơ hội đc tiếp xúc với nhiều sách. cảm ơn bác đã chia sẻ với anh em.

hì, tiện đây bác cho em hỏi là bác có sách viết về tử vi của NGUYỄN BỈNH KHIÊM và HỒ CHÍ MINH không ạ?
nếu có bác có thể upload lên cho em đc không ạ? một lần nữa em xin cảm ơn bác rất nhiều

SirKojiro

To pekvocey: Cuốn Phong Thủy của Nguyễn Phúc Vĩnh Tung là cuốn Phong thủy trong cuộc sống hôm nay , đây là một cuốn rất cơ bản và hay nhưng tôi chỉ có sách chứ chưa có thời gian gõ và chuyển qua prc được.
To slazenger: Cuốn Tử vi của Nguyễn Bỉnh Khiêm thì có nghe qua nhưng cuốn của cụ Hồ thì chưa từng nghe thấy trên giang hồ :D. Nếu không nhầm thì cuốn của cụ NBK chỉ là phần phú nôm chứ không phải là các cuốn sách nhập môn như tôi đã post. Tôi sẽ tìm lại và thông tin sau.

slazenger

dạ, thú thật với bác. em có thằng bạn, bố nó nghiên cứu về vấn đề này nên mới biết là cụ HỒ cũng viết 1 quyển sách về vấn để này. nhưng xin mãi nó k cho mượn. akay chim kú k biết làm gì ^^
rất mong bác có thể tìm giúp em 2 quyển này. em cũng mê môn này lắm ạ :)

SirKojiro

Đầu năm mới xin gửi tới anh em cuốn Tử Vi Tinh Điển - Vũ Tài Lục, đây là một cuốn sách rất rất hay mà một khí đọc rồi thì chắc chắn các bạn sẽ đọc lại thêm nhiều lần nữa, sách dài 294 trang A4 đã được type cẩn thận và đã chuyển qua Prc cho các bạn. Nó cho ta biết về các câu phú cổ, các câu luận giải mà bấy lâu nay vẫn còn là một điều bí ẩn....Nói chung là không đọc thì quá phí :D

Bước sang thế kỷ 21, nói chuyện số mệnh có phải là lỗi thời không? Trí óc con người nhờ khoa tin học đã được trang bị những hiểu biết thật rộng rãi, vượt hẳn những gì con người thâu thập khi còn ở trong thế kỷ 20 từ thiên nhiên đến xã hội, chính trị….Ta đang ở trong dòng sông lớn của tin học được coi như sức mạnh vạn năng làm lại sinh hoạt trên trái đất. Vậy thì hãy ngồi trước bàn máy vi tính để tìm hiểu, phấn đấu; chuyện mệnh số nên coi như nắm xương khô của mấy chục thế kỷ trước.

Lập luận trên là sai lầm! Vì chỉ bằng quan điểm khoa học, xem mệnh tướng là hoang đường và mê tín vì đã chẳng hiểu sâu xa những kiến thức đến từ số mệnh học. Lưới tin học giăng xa khắp thế giới, cho con người đủ mọi tin tức và hiểu biết ngay tức khắc khi một sự việc xảy ra ở bất cứ nơi nào trên địa cầu. Duy có một hiểu biết mà “hệ thống internet” không thể cung cấp được là hiểu biết và nhận thức về chính bản thân mỗi người trong chúng ta.

Tại một ngôi đền ở thành Athens có khắc một câu châm ngôn của các nhà hiền triết Hy Lạp cổ thời “HÃY NHẬN THỨC BẢN THÂN MÌNH”. Châm ngôn ấy chính là cơ sở của tất cả các loại mệnh số học từ trước tới nay, ở bất cứ đâ. Tôi nhắc lại ba chữ mệnh số học để nói rằng những khoa thuộc loại này đã được kể là một học vấn tồn tại lưu truyền từ mấy ngàn năm, được phân tích, nghiên cứu kỹ lưỡng. Xã hội loài người càng tiến hoá càng phức tạp. Thời hồng hoang chưa có số mệnh nhưng chưa có đạo đức, chưa có văn hóa, chưa có hệ thống cơ chế, vẫn có số mệnh nhưng chưa có số mệnh học vì con người chỉ biết vái trời mà cầu đảo, mọi sự trông vào lối giả quyết của những cúng kiến mang tính chất thuần tôn giáo, mê tín.

Thoát khỏi cuộc sống ăn lông ở lỗ, bước vào sinh hoạt văn hóa, đạo đức và cơ chế, đường đi nước bước của hành động dần dần thay thế tình trạng tuyệt đối tùy thuộc ông trời và bọn thầy cúng, số mệnh con người được đưa ra xem xét cặn kẽ để hình thành khoa số mệnh học. Kinh dịch chính là một trong những bộ sách cổ của số mệnh học trong cái tinh thần “Hãy nhận thức bản thân mình”.
........................................

:D Đặc biệt cảm ơn chị Thiên Đồng :D

SirKojiro

Trước khi đi vào đọc về Phong Thuỷ các bạn nên đọc về lịch sử, quá trình phát triển bộ môn này ở Vn cũng như trên TG. Đây là một phần khá lý thú các bạn sẽ hiểu tại sao Phong Thuỷ là một môn Khoa Học, nó gồm những phần nào và chúng ra sao, nó có dựa trên Cơ sở lý luận nào không? có Các chứng nghiệm không? và Tại sao lại có người nghi hoặc môn phong thuỷ ....

longtv

Đây là sách về Phong thuỷ

Có trên 300 người down load nhưng chỉ có 13 người cám ơn. Như vậy chỉ có 3-4% cám ơn người cung cấp tài liệu cho mình.
Lời nói không mất tiền mua huống hồ 1 cái nhấp chuột =D>

SirKojiro

Có trên 300 người down load nhưng chỉ có 13 người cám ơn. Như vậy chỉ có 3-4% cám ơn người cung cấp tài liệu cho mình.
Lời nói không mất tiền mua huống hồ 1 cái nhấp chuột =D>

Không có vẫn đề gì đâu bạn, miễn là những soft, ebook,... được cung cấp trên PDAViet.Net đều được mọi người đón nhận nồng nhiệt là vui rồi. Nhưng có từ Thank sẽ càng vui hơn :D . Từ giờ đến tết âm lịch sẽ cố gắng buit thêm một số cuốn thật hay về Phong Thuỷ phục vụ anh em. Hy vong cũng sẽ được mọi người đón nhận nồng nhiệt như trong thời giai qua.

SirKojiro

Đây là cuốn phong thủy khá hữu ích:

Với mục đích giới thiệu về bộ môn phong thủy như một nghệ thuật về sắp xếp nơi chúng ta sống và làm việc hàng ngày, chúng tôi xin trình bày những nguyên tắc căn bản nhất trong phong thủy. Những nguyên tắc này nên được áp dụng một cách khoa học và thẩm mỹ, tránh áp đặt máy móc gây nhiều phiền hà trong cuộc sống đô thị hiện đại :

1. Đạo và thuyết âm dương.
2. Khí, nguồn năng lượng trong phong thủy.
3. Ngũ hành trong phong thủy.
4. Giải pháp khắc phục nhược điểm của nhà và đất.
5. Chín Cách Chữa Căn Bản.
6. Định vị nhà trên một vùng đất.
7. Đường sá.
8. Lối ra vào.
9. Cây cối.
10. Ao hồ.
11. Cửa ngõ, nẻo dẫn khí và đón vận may.
12. Cửa thông luôn.
13. Cửa sổ.
14. Độ xéo.
15. Cầu thang.
16. Trần nhà.
17. Xà
18. Góc.
19. Cột.
20. Sắp xếp phòng.
21. Phòng ngủ.
22. Nhà bếp.
23. Phòng ăn.
24. Phòng khách.
25. Phòng tắm.
26. Ánh sáng.
27. Tường và màu đồ đạc.
28. Cửa hàng và văn phòng.
29. Vách xiên.
30. Phong thủy và dòng đời.
Chỉ cho ta biết phải xử lý thế nào cho đúng, vân vân.....Đọc để biết thêm chi tiết :D

dvd11103

em mở file của bác ra bàng iSilo 432 ( Bản dùng thử ) không mở được bác dùng font gì thế. mách cho em với ai biết chỉ em với Thanks các bác nhiều

SirKojiro

em mở file của bác ra bàng iSilo 432 ( Bản dùng thử ) không mở được bác dùng font gì thế. mách cho em với ai biết chỉ em với Thanks các bác nhiều

Các bản trên tôi sử dụng định dạng Unicode bạn có thể dùng bất kỳ một fonts Unicode nào cũng có thể đọc được. Các file *.prc đọc tốt nhất là dùng Mobipocket Reader . Hiện phần mềm, Fonts đều có trong DS, bạn cố gắng post >10 bài là có thể vào down.

biliem

Đây là đề tài mà tui wan tâm lắm. Mấy bữa nay mạng chậm quá, ngồi load 2-3 tiếng mà vẫn chưa xong, nhưng các bác cho em hỏi sao nhiều file tải về ko extract được, nó báo file bị corrupt, có bác nào bị như em ko. Chắc phải đợi tháng sau mạng ổn định rồi load lại quá. Thêm nữa, Thước Lỗ bang toàn tập nó đòi phải có pass mới extract đc, pass là gì vậy Sir Kojiro. Tui có thể liên lạc trực tiếp với bác ko vậy, qua mail hay điện thoại cũng đc!
Thank nhìu nhe (ko bít có phạm nội quy của forum ko nữa, mới gửi bài lần đầu)

SirKojiro

Tất cả các file đều OK , file bạn download bị lỗi là do quá trình down load chưa hoàn thành nên bạn ko mở được thôi. Bạn ra chỗ nào mạng ổn định download lại nhé. Còn pass các file là pdaviet.net

biliem

thank bác nhìu nhe, hôm nay thấy mạng chạy nhanh hơn 1 chút rồi, cố gắng tải lại từ đầu để chuẩn bị hành nghề ... bói toán nè, hehe. Ở nhà em xài ÁL của saigontourist đó chứ

Lần sau khi muốn THANK bạn nháy vào nút màu đỏ ở phía dưới bên tay phải của bài viết nhé nếu không bài sẽ bị DEL.

Last edited by a moderator:

shogunr125

Cẩm nang tử vi trọn đời!

Mình mới biên soạn cuốn Cẩm nang tử vi trọn đời này dành tặng riêng cho diễn đàn www.pdaviet.net.
Cuốn sách viết dưới dạng .prc và đang trong giai đoạn hoàn thiện. Với chút kiến thức ít ỏi của mình nên không tránh khỏi thiếu sót.
Dự định sắp tới mình sẽ bổ sung thêm vào cuốn sách phần Lương duyên giúp các bạn tra tuổi kết duyên. Rất mong nhận được nhiều ý kiến đóng góp của các bạn để mình hoàn thiện cuốn sách hơn.
Hướng dẫn sử dụng:
- Các bạn nhập năm sinh theo Dương lịch gồm 4 chữ số trong dãy từ năm 1945 đến năm 2004.
- Nếu năm sinh cần tra nằm ngoài dãy số này thì lấy năm sinh + 60 nếu năm sinh cần tra < 1945, lấy năm sinh - 60 nếu năm sinh cần tra > 2004.
- Chú ý Nam và Nữ tra riêng.
Chúc các bạn vui khi sử dụng cuốn sách này.
Thanks!

View attachment 9691

View attachment 9692

Last edited by a moderator:

giacomini

Bác ơi mấy cái phong thủy này dùng font gì vậy? sao mình bỏ vào PPC không dọc được. Bác có thể chuyển về định dạng *.rgo giúp mình được không? mình đang cần. Cám ơn Bác!