• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ELFin trả về ROM gốc bị lỗi

Status
Không mở trả lời sau này.

ngquydang

mình vừa mua máy 1 cái Touch 2. Nghiên cứu up thử rom v.52 theo đúng hướng dẫn của bác Phạm Quang thì thành công, xài hơn 1 ngày thì thấy thích giao diện của bản gốc hơn nên chạy lại bản rom gốc thì máy dùng vẫn dùng bình thường nhưng có hiện tương là khi gọi điện thoại nghe tiếng rè rất to, ko nghe đượcgì từ phía bên kia. chuyển sang nghe bằng load ngoài cũng tương tự.

Dùng bản ROM gốc RUU_Elfin_DOPODASIA_WWE_2.20.707.1B_4.1.13.51_03.0 7.90_BLUE_Ship_Reduced.exe

Mình nghĩ đây là lỗi radio nên up bản Radio 03.21.90 down ở http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=379034 nhưng tình trạng vẫn ko được khắc phục.

Mình tính up lại bản rom v.52 nhưng chạy USPL thì ở bước 3 thì báo lỗi kết nối.

CÁc chức năng khác của máy vẫn tốt, up rom bản gốc ko gặp vấn đề gì.

Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với

Chỉnh sửa cuối:

ngquydang

bản USPL của bác Phạm Quang mình ko thể chạy lại đc trên máy mình nên đã dùng bản USPL 2.28 dơn từ xda-developer và up thành công

nhưng máy vẫn b5 hiện tương lúc gọi thì tiếng nghe rẹt rẹt rất lo, mình nghĩ ko phải do lỗi loa nghe mà do phần mềm vì chuyển qua nghe loa ngoài cũng vẫn bị. UP thử radio khác vẫn ko giải quyết được, làm gì bây giờ các bác :(

ngquydang

Hard reset cũng vậy, up rom cũng ko khắc phục được. up thử các bản bản radio khác thì có cái giải quyết được nghe gọi bỉnh thường nhưng soft reset là lại y như cũ.

Status
Không mở trả lời sau này.