• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Em mới mua N82, mong mọi người giúp đỡ

hongngant

Em vừa mua máy N82, trước đây em chưa xài Nokia nên ko biết nhiều lắm. Em muốn cài một số N-gage game nhưng khi sau khi em cài TRK (bản 2.8.9), chạy Secman thì điện thoại bị khởi động lại, ko thể hoàn thành quá trình cái Secman, cho em hỏi tại sao máy em lại bị như vậy? Có phải em cần phải crack máy ko hay làm j trước khi cài TRK ko? (em ko cài được bản 2.7 dù đã chọn đúng bản có fp1)

Zenki

Super V.I.P
Em vừa mua máy N82, trước đây em chưa xài Nokia nên ko biết nhiều lắm. Em muốn cài một số N-gage game nhưng khi sau khi em cài TRK (bản 2.8.9), chạy Secman thì điện thoại bị khởi động lại, ko thể hoàn thành quá trình cái Secman, cho em hỏi tại sao máy em lại bị như vậy? Có phải em cần phải crack máy ko hay làm j trước khi cài TRK ko? (em ko cài được bản 2.7 dù đã chọn đúng bản có fp1)

Máy của bạn đang xài chạy FW bao nhiêu ? Nếu chạy FW mới nhất thì không thể hack phone được đâu. Hơn nữa nếu muốn cài game N-Gage đơn giản thì đừng cài trực tiếp từ PC qua Phone. Cứ extract file game ra PC sau đó copy vào phone rồi vào N-Gage để cài đặt game thôi :)

hongngant

FW của em là 30.0.019, nếu ko hack được thì ko thể chơi N-gage game được hả anh?

Zenki

Super V.I.P
Bạn thử extract file game ra PC rồi copy từ PC vào máy để cài chứ đừng cài trực tiếp từ PC vào Phone. Thử cách đó xem có được không ?

hongngant

Em thử copy file N-gage vào máy, chạy rồi đều bị báo là file corrupted. Em thử với 2 game thì đều báo là fie corrupted, ko cài được tiếp anh ạ!

Zenki

Super V.I.P
Copy vào thư mục n-gage trong ổ C hoặc trong thẻ rồi vào ứng dụng N-Gage có sẵn trong máy để chạy chứ không phải chạy trực tiếp luôn đâu nha bạn :)

hongngant

Vâng, em vào N-gage chạy Install rồi nhưng vẫn bị báo là Corrupted anh ạ, ko hiểu tại sao nữa?

hongngant

Em extract trong file rar ra file .ngage chứ có đoạn nào có đánh dấu đâu hả anh?

mình cũng mới mua N82 nhưng ko bít cách cài game n-gage.pác nào bít thì làm ơn chỉ mình.thank nhìu!

Zenki

Super V.I.P
mình cũng mới mua N82 nhưng ko bít cách cài game n-gage.pác nào bít thì làm ơn chỉ mình.thank nhìu!

Đọc kỹ lại chủ đề (bài thứ 2) và cung cấp thêm thông tin về máy thì anh em mới biết đường mà giúp nha bạn :D