• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Em mới thiết kế skin cho vỏ P990i anh em xem qua cho ý kiến :D

savatage2

Số là ngồi không buồn buồn vả lại cái p990i của em nó bị bay màu ở nắp trên gần chổ camera phụ + với thấy chổ j ở Nguyễn Tri Phương (quên mất addr, nhưng nhớ ko lầm nằm ở gần đg Bà Hạc) có nhận in skin do mình tự thiết kế nên thử làm 1 cái xem sao, vừa che đc chổ bay màu vừa nhìn lạ lạ :D ko đụng hàng anh em xem qua.

sau khi ngồi chờ in + dán hết gần 2h nói chung em đã đc thành quả như ý muốn, có điều màu ko đc tươi như trong hình, đáng tiết là em ko có máy để chụp hình em nó lại cho anh em xem, nhưng nói chung cũng đc 8 phần giống. Do cấu trúc của P9 khá nhiều chổ khó dán nhất là mặt ngoài nên cha dán ngồi dán toát mồ hôi mới canh đúng theo hình này :D, và cuối cùng là cái giá hết 140.000 cho tất cả. em đã xài đc hơn 2 tháng nay và keo khá là chắc, hình in ko biết nó in kiểu j mà in vào đc mặt keo nên dù có quăng đùng đùng cũng ko thể nào phai đc, quan trọng là nhờ dán vậy nên cái bàn phím trong đc bảo vệ khỏi sợ bay chữ, phím sau khi dán bấm cũng khá êm tay duy chỉ có phím M hơi rích chắc do dính bụi ở trong chứ ko phải do skin! Nhược điểm duy nhất sau 2 tháng xài là bụi có thể len vào mấy chổ hở dính vô rồi thì khó mà chùi sạch đc ngoại trừ tháo ra rồi dán lại. Nói chung là có nhiều lợi bảo vệ em nó, xì tai ko đụng hàng và linh tinh lang tang khác. em định chơi tiếp skin mới nhưng còn chờ xem xem keo nó thật sự bền đc bao nhiu lâu. Vả lại nghe nói ở đg Lý Thường Kiệt có chổ nhận in hình trực tiếp lên phone luôn chứ ko phải dán skin trong 24h là sẽ có và nghe nói giá chỉ >100k em định để cho nó trầy hay te tua hơn cái skin này thì chắc đem hy sinh sơn luôn.
Anh em cho ý kiến ợ :mad:)

Đây là mẫu em định lột ra mang đi sơn :-?

cái này khó ở chổ kiếm cái j che ngay chổ cái camera phụ, vì muốn làm thì hình phải dài mới có thể để lên đc, 2 con hổ này tới màn hình cảm ứng là hết chổ khó có thể thêm vào phần trên nên em để trống luôn :-?? và quan trọng hơn là do P9 màu bạc nên nếu chơi skin này có thể màu sẽ đúng hơn là mẫu trên em đang xài! trong mẫu trên ngay bàn phím chữ hình nó che hơi nhìu nhưng khi dán xong thì nhìn vẫn rất rõ và khi tối thì rõ khỏi chê :D.

Chỉnh sửa cuối:

vietDuck

Cũng nên cân đối Nếu vỏ máy còn mới Chưa quá cũ thì nên sài Tội gì Sau này nó bạc sơn Thì đi sơn Chứ mua vở mới P990i chính hãng hơn 1 triệu Đắt quá Mình thấy 2 cái phong cách khác nhau Một cái nữ tính Cái kia nam tính hơn Thank bạn rất đẹp !!! :D

tinh_la_gi

Administrator
Vả lại nghe nói ở đg Lý Thường Kiệt có chổ nhận in hình trực tiếp lên phone luôn chứ ko phải dán skin trong 24h là sẽ có và nghe nói giá chỉ <100k em định để cho nó trầy hay te tua hơn cái skin này thì chắc đem hy sinh sơn luôn.
Anh em cho ý kiến ợ :mad:)
Bửa nào đi in trực tiếp hú TLG phát ... đi xem nếu đẹp in phát lên lưng con Iphone, lưng con iphone thì đơn giản hơn con P990 nhiều gòi chắc nhẹ xiền hơn ... :p
Cái latop TLG dán Skin trong xuốt kiểu này nhưng giá củng bằng 1 con dt >:) TLG dán mặt trong mặt ngoài toi mất 220k :(( Em iphone thì chưa đụng tới :D

titanlys

tiệm in này ở sì gòn hay ở hà nội zậy anh???kon P9 của e te tua hết trơn luôn rùi hjc nhjn mà phát chán zj đó zj lại cái bàn phím QWERTY nó tróc ra hết chữ luôn mà không biết thay ở đâu nữa :(

ugly_benny

tình dạo này làm gì mà phone ko thấy bắt máy,
vài bữa mua vỏ p9 xong sang đấy làm thử rùi mua bao da nhét vào cho oách ;;)

zerolenovo

giái khoảng bao nhiêu vậy mấy pro. cho em địa chỉ với. vỏ p9 của em bị rớt trầy te tua không biết có in được không nửa :(

savatage2

tiệm in này ở sì gòn hay ở hà nội zậy anh???kon P9 của e te tua hết trơn luôn rùi hjc nhjn mà phát chán zj đó zj lại cái bàn phím QWERTY nó tróc ra hết chữ luôn mà không biết thay ở đâu nữa :(

Tiệm này ở Sài Gòn bạn, về lục ra đc cái addr nè 519B Nguyễn Tri Phương ở trên lầu, phía trước là cái shop bán quần áo thì phải bữa dán đứng ở ngoài ngó hoài ko biết có đúng addr ko lát hồi sau mới có ng ra hỏi dán đt hay vô shop :mad:). còn chổ in thì addr em ko nhớ nhưng lục lại thì hình như là ở 888 Lạc Long Quân (ko phải ở Lý Thường Kiệt em nhớ lộn :p) tại em cũng chưa sơn nên ko biết chất lg thế nào anh em nào có in qua thì cho review luôn hen.

Chỉnh sửa cuối:

tommynguyen1961

Cái này cũng giống như 1 tiệm ở ngay đường phan đăng lưu (qua ngã tư phú nhuận khoảng 200m bên tay trái cũng có 1 tiệm chuyên laptop và skin cho dt).

savatage2

khác ở chổ là nó in được skin cho mình, nếu có mẫu thiết kế trước như trên đem lên là nó làm y chan à, ko phụ thuộc vào skin của nó bán :D

zerolenovo

anh em nào có hình thực tế thì post lên cho anh em thưởng thức đi. em cũng máu ba cái vụ này lắm. mà chưa có tiền thử

dungchuy

làm cái này đẹp thật đấy, bữa nào có xiền em cũng phải đi làm cái, p9 xước vỏ hết chán chết đi

hjeuhjeuhjeu

Trời....! nhìn cũng bình thường mà,chẳng đẹp cho lắm. Tốt nhất mình khuyên các bác là nên tháo flip ra và mua nắp đạy vào cho PRO. Khi tháo flip ra thì nhìn máy sang trọng hơn đẹp hơn rất nhiều. ai ở hà nội thì liên lạc theo số này để mua nắp đậy cho p990i 01255759999 để mua nắp đậy flip. U^^ nào thấy bài viết có ích thì thanks 1 câu. :)

thientruong187

không biết ở TP Hồ Chí mInh có địa chỉ nào sơn máy đẹp và uy tín không vậy máy anh? giá cả thế nào?

dengrumingzi

P9 mà sơn màu mè thế thì còn gọi gì là dòng điện thoại doanh nhân nữa. Tất cả những đt doanh nhân đều có lớp vỏ kim loại hoặc sơn màu ánh bạc kim nhìn sang trọng chứ ko hề có màu mè sặc sỡ hay hoa văn cầu kậy

Bỏ cái flip ra, mua cái nắp đậy đậy vào và thưởng thức. Chỉ thế thôi, ko còn cách nào khác.