• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Em muốn chỉ dẫn tạo rom mới!

ghekua

Đã build được ROM thì không có gì đáng nói. Quan trọng là người build có máy để mà làm rồi test hay không mà thôi bạn à.
Tận tình hay không còn tùy thuộc vào người muốn làm và bản thân người hướng dẫn. Ai cũng có công việc ngoài đời, nếu hỏi hay thắc mắc vào lúc họ đang bận thì họ phải làm sao? Khi đó đam mê phải nhường chỗ cho cuộc sống.
a.Son nói đúng đó, các mod muốn giúp nhưng có phải ai cũng dùng wizard đâu, mà theo mình biết thì anh nào cũng đi làm hết, thời gian rỗi không nhiều
---> tự cook rom, vừa cook khó hiểu chỗ nào thì hỏi thôi hihi

bonmat8888

hehe tình hình là đã thành công trong việc cook rom mới, đã cook được rom từ TNT 20273 11.0.4.0, trong rom included:
font VN
giao diện black diamond (theme, WMP, command mgr, calculator...)
game skyforce reloaded, co tuong co vua...
các soft PIMbackup, TaskMgr, Adobe Flash lite, Adobe Reader LE, Quick menu, mode SMS, Advanced configuration tool, cleartemp, hibernate, Omapclock, SRS WOWHD, WM5torage...
nói chung là những thứ mà mình thấy là người Việt mình hay dùng thì mình add vào, tránh tình trạng như thăng vanilla thì thiếu nhiều thứ, thằng pro thì lại thừa nhiều thứ linh tinh. Rom đã test 3 ngày, chạy verygood, load ầm ầm, không khác gì nguyên bản hahaha. Sẽ up nếu các bạn có nhu cầu. Tài liệu thì xem trên diễn đàn thôi, xem của anh Tomcodon, anh Sonblack

bạn up lên đi để cho anh em test với nha!

theogai

anh em đợi cả tuần rùi mà giờ cook xong hem up kìa huhuhuhuuh :)
THik bác Sơn câu nì quó "Khi đó đam mê phải nhường chỗ cho cuộc sống"