• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EquiLibriuM by Team DroiD | based on N97v30 | 5800, 5233, 5230, 5530, X6|All RMs

whitesmile

dùng mod belle của nhockfc đi, tại chủ thớt là ng` nước ngoài nên mod belle của họ dùng mấy chữ việt để làm mod belle \
xem tại đây

mình flash như thế rồi mới bảo vẫn bị lỗi font. nút menu thì thành chữ â. @@! lỗi mấy kí tự nữa

JohnyNguyen

lỗi font tùm lum quá @@!

dùng mod belle của nhockfc đi, tại chủ thớt là ng` nước ngoài nên mod belle của họ dùng mấy chữ việt để làm mod belle \
xem tại đây

mình flash như thế rồi mới bảo vẫn bị lỗi font. nút menu thì thành chữ â. @@! lỗi mấy kí tự nữa

Thay Mod Belle mà không thay font đi theo mod belle mới thì chả bị lỗi àh bạn ++ Tây toàn sửa chữ ă â của mình thành kí tự Belle vì họ có dùng mấy chữ này đâu >"<

FanVurains

trước tên em xin lỗi mọi người, đặc biệt là shashwatt và FanVurains
em đã gộp 2 bản cook của 2 người lại và thành ra thế này đây :))
[/url] [/IMG]
nhưng mà có hiển thị tiếng việt :))

Sẽ làm bản này có tiếng việt! nhưng gộp kiểu này chắc chắn sẽ sinh lỗi!

Last edited by a moderator:

nhoktihon

Bạn down core + rofs2 trên blog của binh24 !
Bung rofs2 ra xoá hết thu mục con đi , rồi down rofs2 cho 5233 ở trên, lại bung ra rồi copy hết vào thu mục rofs2 vừa nãy!
Repack rồi flash và tận hưởng;;)

Bạn giải thik chút nữa dk ko, sao lại faj làm ntn bạn ? Vỏ thì cái nào cũng giống nhau mà

whitesmile

pro nào giúp mình khắc phục lỗi khi vào cái web tiếng việt với.
e thử cho mod bele của nhockfc rồi mà vẫn k được. tks trước :D

salsav3i

Bạn giải thik chút nữa dk ko, sao lại faj làm ntn bạn ? Vỏ thì cái nào cũng giống nhau mà
Tốt nhất bạn nên sang các diễn đàn nước ngoài để tìm hiểu kỉ hơn:| Mình giải thích đơn giản là trog file rofs2 có nhiầu vùng chứa dữ liệu khác nhau, trong đó quan trong nhất là vùng chứa các đoạn mã dể nhận dạng loại máy ,khi flash fw vào máy nó sẽ kt các đoạn mã này,nên file rofs2 ko thể dùng chung cho mọi loại máy cùng "vỏ" được! khi bạn unpack file rofs2 nó sẽ giữ nguyên vùng bảo mật này chỉ tách những dữ liệu có thay đổi được và sau khi repack thì file rofs này có thể sử dung cho máy bạn rồi( gọi là port fw đó bạn)!
Nên nhớ đối với 5250 bạn bắt buộc phải giữ lại file Wsini.ini nha!:D

kenls

Mấy pro cho e hỏi. Làm sao để cái wiget đồng hồ và profile nó trong suốt như này ạ????

nhoktihon

Mình thik Photon vì thay font dễ, ko bị lỗi mà các "Bờ Do" cứ toàn cook Belle :((

nhoktihon

bạn dùng máy nào vậy, nếu 523x và 5530 thì sẽ có bản mới.

Mình dùng X6, Tại ít người dùng X6 nên thiên vị quá. Đợt này bạn Edit bản này cho X6 đi. Tk bạn trc nhaz :D
Hay là Bạn chỉ sơ qua cách thay mod Photon thì cần chú ý n~ gì đi đc ko, Ko faj chuyên ngành nên ko bjk nhiều.

Chỉnh sửa cuối: