• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ETEN (Glofiish) M700 WM6.1 V05 - Build 20273.1.3.3

new

- hic..vì lý do công việc điện thoại nhiều mà máy cứ treo hoài nên em up lại bản clear đầu tiền rùi..........hic...
- Bác Quang cho cháu hỏi thêm là cháu dùng bản clear đầu tiên của bác thấy cái gì cũng good nhưng chỉ đúng 1 lỗi này bác có tool nào fix không hay có cách nào fix hướng dẫn cháu với :
lỗi là : cứ khởi động lại máy hay cứ tắt máy đi bật lại la volum cuộc gọi lai bị xuống nhỏ nhất, mỗi lần khởi động lại là phải làm thêm 1 động tác chỉnh volum thoại...........hic...

hanhpn

Bác New thử lại cách này xem để sử dụng với bản ROM này.

1. Bác download bộ công cụ Dump và Built ExtROM trong box này.
2. Copy file Temp.Dat vào đó, dump ra, xóa các file ở trong đó đi và Built lại (có thể thêm một số file nào bác cần thiết). Nhưng tốt nhất là dùng file Clean.
3. Dùng file Temp.Dat clean để cài ROM mới

Bản Clean này dùng có tốc độ rất nhanh, nhanh hơn bản V01, V02, V03 trước rất nhiều, hơn nữa, giao diện cũng đẹp hơn và đáng để dùng.

cinim

ngoài lỗi gọi *101# ko đc hình như có thêm lỗi nữa ko biết có bác nào gặp ko đó là ko dùng file có đuôi mid để set nhạc chuông đc.Bác nào fix đc xin cho e biết nhé.Big thanks

new

Bác New thử lại cách này xem để sử dụng với bản ROM này.

1. Bác download bộ công cụ Dump và Built ExtROM trong box này.
2. Copy file Temp.Dat vào đó, dump ra, xóa các file ở trong đó đi và Built lại (có thể thêm một số file nào bác cần thiết). Nhưng tốt nhất là dùng file Clean.
3. Dùng file Temp.Dat clean để cài ROM mới

Bản Clean này dùng có tốc độ rất nhanh, nhanh hơn bản V01, V02, V03 trước rất nhiều, hơn nữa, giao diện cũng đẹp hơn và đáng để dùng.
Em đã tải được bộ tool trên nhưng khi copy file Temp.Dat vào bộ tool rùi kich 1___DUMP_ExtROM nó hiện ra 1 bảng như kiêu ngoài dos và có chữ Press any key to continue ...... kich bừa 1 phím hay bấm enter là nó out ra luôn là sao vậy bác?xin bác chỉ dẫn .................

PhamQuang

Manager
Em đã tải được bộ tool trên nhưng khi copy file Temp.Dat vào bộ tool rùi kich 1___DUMP_ExtROM nó hiện ra 1 bảng như kiêu ngoài dos và có chữ Press any key to continue ...... kich bừa 1 phím hay bấm enter là nó out ra luôn là sao vậy bác?xin bác chỉ dẫn .................

Nếu không nhầm trên máy bạn chưa cài ứng dụng Java rồi.
Hãy vào đây:

https://cds.sun.com/is-bin/INTERSHO...iewFilteredProducts-SingleVariationTypeFilter

Tải về và cài vào máy đã.
Sau khi nhấn file bat đó, sẽ sinh ra thư mục ExtROM chứa các CAB.
Chủ đề này mình đã hướng dẫn từ lâu rồi và riêng thành 1 Thread đó.

new

hic.. em đã làm theo hương dẫn rùi khi thêm hay bớt các file cab vào room thì được nhưng khi up vào máy thì ko có gì cả???????// như vậy là sao vậy bác??????
- ví dụ máy em chạy thẻ SDHC 4G mỗi lần hard reset là ko đọc được thẻ nữa, phải kiếm cái thẻ nhỏ cắm vào để cài phần mềm SDHC xong mới dùng được thẻ 4G, em muốn cho luôn phần mềm này vào rom cho tiện mà không được...hic....bác nào bít lỗi ở đâu xin chỉ giúp.......

Chỉnh sửa cuối:

hanhpn

Bản thân ExtROM chỉ là nơi lưu trữ các phần mềm và cài đặt cho tiện thôi, còn lại bạn có thể cài thêm bên ngoài mà. Muốn cho nó vào trong ExtROM luôn thì bạn copy thêm phần mềm SDHC vào trong thư mục ExtROM và built lại rồi update lại là xong.

new

Bản thân ExtROM chỉ là nơi lưu trữ các phần mềm và cài đặt cho tiện thôi, còn lại bạn có thể cài thêm bên ngoài mà. Muốn cho nó vào trong ExtROM luôn thì bạn copy thêm phần mềm SDHC vào trong thư mục ExtROM và built lại rồi update lại là xong.

em đã làm rùi mà, copy và built thì được nhưng khi up vào máy thì trống trơn ah.........hic...:-??

hanhpn

Bác thử lại xem. Khi bác Built xong, bác có thể dump lại lần nữa để kiểm tra chắc chắn xem các file bác add vào trong ExtROm có không. Nếu chưa có thì làm lại cho chắc chắn. Em dùng cái tool này từ lâu và thấy nó ổn định vô cùng.

new

làm lại không biết bao nhiêu lần rùi mà vẫn không được, cũng chả hiểu tại sao nữa,up vào máy thì không thấy có phân nào, bỏ ra kiểm tra ExtROm thì vẫn thấy các file cab đã up vao....hic..

cinim

Chú Quang ơi.CHáu PM cho chú hoài mà ko thấy reply nên xin phép đc post ở đây ạ.Chú có thể cho cháu link để down dialpad chuẩn của Eten M700 ko ạ, vì rom v05 nó bị lỗi ko gọi *101# đc.Thanks chú nhiều

new

Bác thử lại xem. Khi bác Built xong, bác có thể dump lại lần nữa để kiểm tra chắc chắn xem các file bác add vào trong ExtROm có không. Nếu chưa có thì làm lại cho chắc chắn. Em dùng cái tool này từ lâu và thấy nó ổn định vô cùng.
mọi lần built xong không để ý hôm nay để ý thấy nó ghi thế này :

ExtROM files: 11
For overwrite ExtROM is need 565 sectors
Found mbr sign at 00020874, sector end sign 55aa
ExtROM size in ROM is 192 sectors
Folder ExtROM is too big! Program abort.

Vậy là sao hả bác??????????

PhamQuang

Manager
Chú Quang ơi.CHáu PM cho chú hoài mà ko thấy reply nên xin phép đc post ở đây ạ.Chú có thể cho cháu link để down dialpad chuẩn của Eten M700 ko ạ, vì rom v05 nó bị lỗi ko gọi *101# đc.Thanks chú nhiều

Không cần cài DialPad chuẩn đâu và nếu bạn thật sự cần thì Dump từ ROM Ship ra sẽ lấy được cab thôi mà.

Bạn chỉ cần Disable Phone Skin đi rồi SR lại máy là sẽ có DialPad default, chắc chắn nhấn *101# sẽ được thôi.

cinim

Không cần cài DialPad chuẩn đâu và nếu bạn thật sự cần thì Dump từ ROM Ship ra sẽ lấy được cab thôi mà.

Bạn chỉ cần Disable Phone Skin đi rồi SR lại máy là sẽ có DialPad default, chắc chắn nhấn *101# sẽ được thôi.

Muốn disable phone skin thì làm thế nào hả bác.Con up rom lên là có skin như vậy rồi.ko thấy nó ở đâu cả để remove đi.Thanks bác nhiều

PhamQuang

Manager
Muốn disable phone skin thì làm thế nào hả bác.Con up rom lên là có skin như vậy rồi.ko thấy nó ở đâu cả để remove đi.Thanks bác nhiều

Trong ROM hình như có sẵn trình Registry thì phải.

Bạn hãy vào tìm đến K.e.y:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Phone\Skin]

cho giá trị:

"Enabled"=dword:0

SR lại máy là xong.

cinim

Trong ROM hình như có sẵn trình Registry thì phải.

Bạn hãy vào tìm đến K.e.y:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\Security\Phone\Skin]

cho giá trị:

"Enabled"=dword:0

SR lại máy là xong.

Đã làm theo đúng những gì bác hướng dẫn nhưng vẫn ko đc ạ. Up bản rom khác thì lại đc. Ko biết nó bị lỗi gì nữa.

phamkham

bạn vào :hkey_local_machine/control panel/phone/suppressUSSD,sau đó chỉnh lại giá trị là 0.Đảm bảo là kiểm tra được ngay!

hanhpn

Thông báo tiếp theo: các phần mềm bỏ từ ExtROM ra, sau khi cài lại từ thẻ nhớ đều chạy ngon lành, kể cả Activesync patch (không hiểu tại sao :D)

kelangtri

Em up room xong, SR, đến phần đầu tiên align screen, do tiếng anh như tiếng em nên chọt tùm lum, thành ra lệch cảm ứng. Có cách nào chỉnh lại ko vậy các bác. EM mới mua con eten có mấy ngày, đè đầu nó chọc phá thì dính chưỡng liền :(.

hanhpn

Lệch cảm ứng thì bạn vào trong start/setting/align screen để chọc lại là xong thôi.

Hơi tò mò chút: khi bạn align screen lúc cài ROM mà chọc lệch thì làm sao đi tiếp được nhỉ?