• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Evasi0n7 - Jailbreak cho iOS 7.X (Update v1.0.7)

PhamQuang

Manager
Các bạn cho mình hỏi. Máy mình Ipad2 wifi 16G. Đã restore lại ios 7.0.4 không đặt passcode, không nhập icloude... nhưng khi Jaibreak thì thấy mọi chuyện êm xuôi, nhưng khi khởi động lần cuối nó cứ bị khởi động logo trái táo là quay trở lại khởi động từ đầu. Mong mọi người giúp đỡ

Vấn đề không phải lỗi do Passcode hay nhập iCloud đâu, mình để suốt nhưng chạy JB vẫn ngon lành.
Bạn đừng cố gắng nữa, tác giả trên http://evasi0n.com/ cũng đã khuyến cáo rồi mà, dòng cuối cùng đó:

Mã:
[B][I][COLOR="#FF0000"]Warning! We have reports that the iPad 2 (wifi) is not yet compatible with the jailbreak and will certainly get stuck in a reboot loop. Avoid trying evasi0n on that model till we make further investigations.[/COLOR][/I][/B]

Đại loại là: một số Model iPad2 (Wifi) không thích hợp chạy tool JB này, sẽ bị khởi động treo táo liên tục...
Đợi bản fix đi.

huydong0164

Vấn đề không phải lỗi do Passcode hay nhập iCloud đâu, mình để suốt nhưng chạy JB vẫn ngon lành.
Bạn đừng cố gắng nữa, tác giả trên http://evasi0n.com/ cũng đã khuyến cáo rồi mà, dòng cuối cùng đó:

Mã:
[B][I][COLOR="#FF0000"]Warning! We have reports that the iPad 2 (wifi) is not yet compatible with the jailbreak and will certainly get stuck in a reboot loop. Avoid trying evasi0n on that model till we make further investigations.[/COLOR][/I][/B]

Đại loại là: một số Model iPad2 (Wifi) không thích hợp chạy tool JB này, sẽ bị khởi động treo táo liên tục...
Đợi bản fix đi.
Thank's bạn. Mình cũng không đọc kỹ hướng dẫn. Thế thì máy mình trước mắt là bó tay hả? đành chờ vậy

PhamQuang

Manager
Thank's bạn. Mình cũng không đọc kỹ hướng dẫn. Thế thì máy mình trước mắt là bó tay hả? đành chờ vậy

Chạy JB mục đích của chúng ta là để thưởng thức những ứng dụng hay trong Cydia, nhưng cho tới thời điểm hiện nay thì tạm Cydia không đáp ứng được nguyện vọng này.
Có thể nói: Hiện tại máy được Jailbreak cũng gần như KHÔNG (vì gần như chả chạy được cái gì hay ho), do vậy bạn cứ yên tâm mà Restore máy về 7.0.4 mà dùng đi, đến khi có bản JB mới chạy tốt cho máy của bạn có khi hoàn cảnh đã khác rồi, mọi thứ sẽ tốt đẹp.

huydong0164

Chạy JB mục đích của chúng ta là để thưởng thức những ứng dụng hay trong Cydia, nhưng cho tới thời điểm hiện nay thì tạm Cydia không đáp ứng được nguyện vọng này.
Có thể nói: Hiện tại máy được Jailbreak cũng gần như KHÔNG (vì gần như chả chạy được cái gì hay ho), do vậy bạn cứ yên tâm mà Restore máy về 7.0.4 mà dùng đi, đến khi có bản JB mới chạy tốt cho máy của bạn có khi hoàn cảnh đã khác rồi, mọi thứ sẽ tốt đẹp.

Cảm ơn bạn. Vì không jaibreak được nên ấm ức thôi. Mình đã restore lại 7.0.4 rồi. Chờ thêm ít thời gian nữa vậy.

PhamQuang

Manager
Đã ra mắt phiên bản Update Evasi0n7 - iOS 7.x Jailbreak v1.0.2.
Phiên bản này sửa lỗi sau khi JB thiết bị iPad2 (WiFi) bị treo táo và khởi động lại.
Người dùng iPad2 (WiFi) có thể yên tâm mà sử dụng JB rồi.

PhamQuang

Manager
Cập nhật phiên bản Tool hỗ trợ Jaibreak cho các thiết bị chạy iOS7.1 Beta3 mới ra.

tinh_la_gi

Administrator
Bản chính thức Evasi0n7 1.0.3 support đến 7.1 b3

Download Evasi0n7 1.0.3 cho Windows
Download Evasi0n7 1.0.3 cho Mac

PhamQuang

Manager
Phiên bản Jailbreak v1.0.3 mới Update thêm mấy chức năng:
- Hỗ trợ JB cho iOS7.1 Beta3 như bài trên đã đề cập.
- Hỗ trợ tôt cho iPad Mini 2 (Retina).
- Tích hợp sẵn Cydia v1.1.9, không cần cập nhập lên sau khi mở Cydia lần đầu.

PhamQuang

Manager
Có lẽ sẽ sớm có bản JB Update mới vì v1.0.3 không hoàn thiện, 1 số ý kiến:
- iPad Mini Retina vẫn bị treo táo
- Cydia có vấn đề với BigBoss (bản thân mình vừa thử xong)
Do vậy chưa nên sử dụng v1.0.3, chờ bản mới Update mới.

tinh_la_gi

Administrator
Evasi0n7 v1.0.4 Released vá lổi bảo mật nghiệm trọng và Reboot trên iPad mini Retina

Như vậy là chỉ sau 1 ngày ra bản 1.0.3 và nhận được những phàn nàn từ tờ báo Winocm, Evad3rs đã tiếp tục cho ra bản 1.0.4 nhằm vá các lổi được thông báo và tiếp tục fix các lổi Reboot liên tục trên iPad mini Retina

Download Evasi0n7 1.0.4 cho Windows
Download Evasi0n7 1.0.4 cho Mac

PhamQuang

Manager
Evasi0n7 v1.0.4 Released vá lổi bảo mật nghiệm trọng và Reboot trên iPad mini Retina

Như vậy là chỉ sau 1 ngày ra bản 1.0.3 và nhận được những phàn nàn từ tờ báo Winocm, Evad3rs đã tiếp tục cho ra bản 1.0.4 nhằm vá các lổi được thông báo và tiếp tục fix các lổi Reboot liên tục trên iPad mini Retina

Download Evasi0n7 1.0.4 cho Windows
Download Evasi0n7 1.0.4 cho Mac

Chiến sĩ này làm ăn ngày càng kém, v1.0.4 vẫn bị lỗi với Repo BigBoss.
Tưởng ngon lành vừa mang con 5S ra thử chạy, vẫn lỗi như v1.0.3. Quay đi quay lại vẫn là v1.0.2 ổn hơn cả, trừ iPad Mini2.

tinh_la_gi

Administrator
Thự tế Decode lại thì đều là 1.0.0 cả chỉ là thêm tí tẹo chấp vá có khi phải chờ 2.x thì mới ổn :D
Hôm nay cũng chưa test dc vì host Evasi0n có vấn đề ...

tinh_la_gi

Administrator
Chiến sĩ này làm ăn ngày càng kém, v1.0.4 vẫn bị lỗi với Repo BigBoss.
Tưởng ngon lành vừa mang con 5S ra thử chạy, vẫn lỗi như v1.0.3. Quay đi quay lại vẫn là v1.0.2 ổn hơn cả, trừ iPad Mini2.

Đã kiểm tra trên ip4s, ipad 3; Repo BigBoss ổn định

PhamQuang

Manager
Có xài được cho iPad ko các bạn :D

Dùng tốt cho tất cả các thiết bị chạy iOS7.x đấy bạn ạ.
Từ iPad2 trở đi tất nhiên vì iPad1 thì không tính vì ko chạy được iOS7.
Bài đầu tiên đã ghi chú đầy đủ tất cả rồi đó.

Radium

Moderator
Cho cháu hỏi nếu máy đã JB rồi và mình muốn JB bằng phiên bản Evasi0n7 mới hơn thì JB lại đúng không ạ?

MinhThang

Manager
Cho cháu hỏi nếu máy đã JB rồi và mình muốn JB bằng phiên bản Evasi0n7 mới hơn thì JB lại đúng không ạ?

Tool JAILBREAK iOS 7.X đấy Sơn.
Tương tự như Hack cho V3, V5, Sym^3 vậy đó, mỗi phiên bản HDH thì cách Hack khác nhau.