• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EVO 3D chưa unlock và unlocked?

Status
Không mở trả lời sau này.

doilathe0o0

Chẳng là e có nhờ thằng bạn bên Mỹ coi dùm cái thằng Evo 3D, thì nó coi dùm nói là có 2 loại đèu là phiên bản GSM, loại chưa unlock và loại đã unlock. Các bác cho e hỏi là 2 loại đó khác ji nhau, có giống như là mấy thằng iphone ko ạ.
Thx 4 read

thiennhat

Chẳng là e có nhờ thằng bạn bên Mỹ coi dùm cái thằng Evo 3D, thì nó coi dùm nói là có 2 loại đèu là phiên bản GSM, loại chưa unlock và loại đã unlock. Các bác cho e hỏi là 2 loại đó khác ji nhau, có giống như là mấy thằng iphone ko ạ.
Thx 4 read
Cũng như IPhone thôi, hàng chưa unlock là hàng cung cấp của nhà mạng kèm theo hợp đồng sử dụng, loại này giá rẻ nhưng phải xài đúng sim của nhà mạng máy mới sử dụng được, loại unlock rồi còn gọi là sim free là loại không bị khóa sim (hoặc kèm theo code để unlock) muốn xài sim nào cũng được không kèm hợp đồng giống như bản quốc tế vậy về VN mới xài được. Tuy nhiên HTC khác với Iphone là nếu mình unlock rồi thì ít khi nào bị lock lại nên xài ổn hơn so với unlock của Iphone, tốt nhất bạn nên xem ở VN đã unlock được loại này chưa, nếu ok thì yên tâm nhập về rồi unlock giá sẽ rẻ hơn, thường giá unlock tùy máy nhưng nằm khoảng 30 usd thôi

PhamQuang

Manager
Unlock ở đây là Unlock mạng. Nếu mua bản Unlock thì về VN lắp SIM dùng được ngay, giống như iPhone bản World, còn bản Lock về VN phải mua Unlock Code để sử dụng.
Khác với danh từ Unlocked mà bạn ghi là Unlock Bootloader để dễ can thiệp vào HDH.
2 khái niệm này khác nhau.

Status
Không mở trả lời sau này.