• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EVO 3D của em tự bật nút nguồn?

knonlylove

các bác giúp em với
dạo này ko hiểu sao máy em hay bị như thế này,lúc bấm nút nguồn để khóa màn hình thì để 1 lúc sau,nó lại tự động sáng màn hình lại,giống như bấm vào nút nguồn vậy đó các bác, nó cứ tự sáng,sau đó tắt,rồi lại sáng như thế 3 lần liên tục, khoảng cách cho các lần tiếp theo là khoảng 30p,có khi 15p,có khi mấy tiếng mới sáng lại,(cái này em ko canh thường xuyên dc)

máy em chưa root gì hết,chưa làm gì hết,còn zin luôn, mua của cellphones saigon,hàng HongKong, em nghĩ chắc là do em cài app gì đó làm nó bị như vậy, có cách gì các bác chỉ em với :|

Chỉnh sửa cuối:

duytrum444

lỗi chug bạn ah. có phải là vừa tắt máy là nó hiện lên lại liền đúng không???

knonlylove

đúng rồi bạn, bấm nút 1 cái là nó hay hiện lên lại, có khi không bị, chả bit bị gì nữa,vậy là lỗi chung hả bạn, cả đêm nó tắt mở thế này thì nhanh tốn pin hơn hic

airjordan

các bác giúp em với
dạo này ko hiểu sao máy em hay bị như thế này,lúc bấm nút nguồn để khóa màn hình thì để 1 lúc sau,nó lại tự động sáng màn hình lại,giống như bấm vào nút nguồn vậy đó các bác, nó cứ tự sáng,sau đó tắt,rồi lại sáng như thế 3 lần liên tục, khoảng cách cho các lần tiếp theo là khoảng 30p,có khi 15p,có khi mấy tiếng mới sáng lại,(cái này em ko canh thường xuyên dc)

máy em chưa root gì hết,chưa làm gì hết,còn zin luôn, em nghĩ chắc là do em cài app gì đó làm nó bị như vậy, có cách gì các bác chỉ em với :|
Cái này là lỗi của stock kernel. Cũng không ảnh hưởng lắm
Nếu không muốn bị như vậy nữa bạn có thể flash kernel khác theo hướng dẫn của Mod Ancola66

jinsakura

Cái gì cơ ? stock Kernel bị lỗi thế á ? mình thì không nghĩ vậy . chưa bao giờ bị hiện tượng đấy luôn. đại đa số thời gian sửu dụng máy là dùng stock Kernel đây. ngoại trừ hồi đầu hay flash mấy cái Kernel bên XDA để dùng thử. Stock Kernel là ổn định nhất mà lại kêu nó lỗi thì hơi bị buồn. cứ flash đủ thứ đi rồi lại quay lại với Stock mà thôi. ( không nói rom ah nha )

airjordan

Cái gì cơ ? stock Kernel bị lỗi thế á ? mình thì không nghĩ vậy . chưa bao giờ bị hiện tượng đấy luôn. đại đa số thời gian sửu dụng máy là dùng stock Kernel đây. ngoại trừ hồi đầu hay flash mấy cái Kernel bên XDA để dùng thử. Stock Kernel là ổn định nhất mà lại kêu nó lỗi thì hơi bị buồn. cứ flash đủ thứ đi rồi lại quay lại với Stock mà thôi. ( không nói rom ah nha )
Cứ mỗi lần mình chuyển về dùng stock kernel đều bị lỗi như vậy và chỉ hết khi chuyển qua kernel khác. Hiện tại mình đang sử dụng kernel AnThrax bên XDA. Bạn để ý thử xem những người nói bị lỗi này đêu trong tình trạng máy nguyên bản

jinsakura

thế hả ? giờ mới thấy có người kêu nên không biết, với lại chưa bao giờ để máy nguyên bản nên cũng chịu luôn mấy vụ có liên quan đến máy còn zin, giờ chỉ còn zin mỗi cái Kernel stock . hớ hớ , mà còn zin 1 nửa thôi, vì trước đấy up đủ kiểu Kernel rồi lại quay lại stock . mà máy bạn Âu hay Á ? đang cầm con máy Châu á còn zin đây ? nhưng chả thấy nó bị sao cả ? còn con Châu Âu thì như trên đã nói .

airjordan

thế hả ? giờ mới thấy có người kêu nên không biết, với lại chưa bao giờ để máy nguyên bản nên cũng chịu luôn mấy vụ có liên quan đến máy còn zin, giờ chỉ còn zin mỗi cái Kernel stock . hớ hớ , mà còn zin 1 nửa thôi, vì trước đấy up đủ kiểu Kernel rồi lại quay lại stock . mà máy bạn Âu hay Á ? đang cầm con máy Châu á còn zin đây ? nhưng chả thấy nó bị sao cả ? còn con Châu Âu thì như trên đã nói .
Máy mình Châu Á Hboot 0011. Trước cũng có mấy người nói bị lỗi rồi :-?

jinsakura

mình dùng 2 máy, 1 Âu 1 Á, con máy Châu Á mới lấy hôm trước, chưa làm gì nó cả . vẫn zin đét đây. chả thấy bị sao, Hboot 0011. không khéo mấy bố lại cài cái gì vào rồi có nên ? unlock cài CWM chưa ? dòng máy Châu Á lắm lỗi nhỉ ? phát hiện ra lỗi trên con máy Á này là thanh lý khẩn trương đấy.

airjordan

mình dùng 2 máy, 1 Âu 1 Á, con máy Châu Á mới lấy hôm trước, chưa làm gì nó cả . vẫn zin đét đây. chả thấy bị sao, Hboot 0011. không khéo mấy bố lại cài cái gì vào rồi có nên ? unlock cài CWM chưa ? dòng máy Châu Á lắm lỗi nhỉ ? phát hiện ra lỗi trên con máy Á này là thanh lý khẩn trương đấy.
Máy đã làm tất cả trừ hạ Hboot. Thử từ CWM đến 4EXT, từ rom ship đến rom cook... cứ flash stock kernel vào là bị

jinsakura

Máy đã làm tất cả trừ hạ Hboot. Thử từ CWM đến 4EXT, từ rom ship đến rom cook... cứ flash stock kernel vào là bị
4EXT là định dạng được hỗ trợ khi dùng CWM 5.0.2 , còn CWM là công cụ được sử dụng để up rom và các thứ trên điện thoại Androi, bạn cần phân biệt được mấy cái khái niệm cơ bản ấy.

airjordan

4EXT là định dạng được hỗ trợ khi dùng CWM 5.0.2 , còn CWM là công cụ được sử dụng để up rom và các thứ trên điện thoại Androi, bạn cần phân biệt được mấy cái khái niệm cơ bản ấy.
ừm mình thử tất cả recovery post trong bài của bác PhamQuang :-?
Mình không rõ 4EXT có phải là định dạng hỗ trợ cho CWM không nhưng theo như bài này thì 4EXT là bản mod của CWM do tác giả madmaxx82 phát triển
Theo như mình biết thì công cụ để up rom và các thứ khác là gọi chung recovery và CWM chỉ là bản ổ định và hay được mọi người sử dụng. Không biết mình hiểu như vậy có đúng không nữa :-?

Chỉnh sửa cuối:

knonlylove

máy em hàng Hong Kong ,mua của cellphones saigon ,chưa làm gì hết ạ,mà dính lỗi Kernel này :(
thế làm gì đơn giản hơn dc ko các bác

airjordan

máy em hàng Hong Kong ,mua của cellphones saigon ,chưa làm gì hết ạ,mà dính lỗi Kernel này :(
thế làm gì đơn giản hơn dc ko các bác
Mình nghĩ bạn thử unlock, root rồi lần lượt flash thử 1 bản rom và 1 bản kernel xem :-?. Hướng dẫn có đầy đủ trong bài HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)MỘT SỐ LƯU Ý và KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D bạn làm theo chỉ tầm 15' là ok
Nếu không thì bạn cứ để nguyên như vậy màn hình chỉ sáng lên 1 chút rồi tắt ngay chứ không unlock nên cũng không có vấn đề gì lớn cả :D

knonlylove

Mình nghĩ bạn thử unlock, root rồi lần lượt flash thử 1 bản rom và 1 bản kernel xem :-?. Hướng dẫn có đầy đủ trong bài HƯỚNG DẪN: S-OFF, RECOVERY & ROOT CHO HTC EVO 3D (GSM)MỘT SỐ LƯU Ý và KHẮC PHỤC ĐỐI VỚI VIỆC UP ROM COOK CHO EVO 3D bạn làm theo chỉ tầm 15' là ok
Nếu không thì bạn cứ để nguyên như vậy màn hình chỉ sáng lên 1 chút rồi tắt ngay chứ không unlock nên cũng không có vấn đề gì lớn cả :D

cám ơn bạn cho ý kiến,mình cũng muốn để nó yên như thế,tại giờ mình cũng hơi bận,chưa nghiên cứu sâu dc :D ,
mình thấy lúc trước nó ko có bị như thế,sau khi mình cài 1 số app mới bị, chắc mình thử uninstall rùi restar lại cho đến khi ko còn thì thôi , cách này dễ làm và an toàn đỡ mất thời gian hơn :D

hanoiwap

Super V.I.P

Tôi dùng máy có HBoot version 1.49.0011 và StockKernel và chưa một lần nào bị lỗi (kể cả rất nhỏ) có lẽ do mình không dám vọc sâu nên tốt như vậy

knonlylove

tình hình là do nghi ngờ 1 số app cài trong máy nên sáng hôm qua đã gỡ 1 app ra,cái app này khi bật máy lên vào process thấy nó tự chạy,em nghi nó nhất nên đã gỡ ra, nó là 1 app fake sms và phone call, sau khi gỡ ra, có vẽ ko còn hiện tượng tự sáng màn hình nữa rồi ;;) pin ko tuột nhanh hơn tí,
e vẫn đang theo dõi tiếp, nay em post báo cáo lên cho các bác nào quan tâm để xứ lý nhé, =D>

duytrum444

có gì thông báo anh e biết với nghe bác. máy e mua ở Huyenmobile của HK cũng bị như thế...

jinsakura

ừm mình thử tất cả recovery post trong bài của bác PhamQuang :-?
Mình không rõ 4EXT có phải là định dạng hỗ trợ cho CWM không nhưng theo như bài này thì 4EXT là bản mod của CWM do tác giả madmaxx82 phát triển
Theo như mình biết thì công cụ để up rom và các thứ khác là gọi chung recovery và CWM chỉ là bản ổ định và hay được mọi người sử dụng. Không biết mình hiểu như vậy có đúng không nữa :-?
người ta gọi là 4ext là gọi theo cái tên "định dạng " được hỗ trợ bởi bản CWM đấy. gọi là định dạng thì cũng không đúng lắm, mà goi là phân vùng thì chuẩn xác hơn. bạn để ý lúc up rom thì CWM sẽ tạo ra 1 phân vùng 4ext trên thẻ nhớ để lưu các dữ liệu, và 3ext là phân vùng được các bản CWM về sau hỗ trợ. recovery là 1 công cụ nằm trong bộ tool CWM bạn nhé. và cái bộ CWM có thể làm rất nhiều thứ chứ không chỉ để up rom không.

duytrum444

4EXT bạn ấy nói ở đây là bản Recovery bạn ơi. chứ cái định dạng đó mấy máy sau này hỗ trợ hết rồi.. Ext3 giống như fat32 và Ext4 giống NTFS vậy đó. đúng là dùng stock kernel của HK mình bị thật và đùng cook kernel thì chứa thấy.bạn ấy nói mình mới để ý...