• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

EVO 3D lên Logo rồi khởi động lại liên tục?

cuongtd1989

Máy Relocked. S-on
hboot 1.53.0007
Máy của châu âu
Hôm qua vọc em nó, unlock boot và root rồi cài firm ware custom. Nhưng chưa s-off.
Giờ thì chỉ lên logo HTC rồi khởi động lại liên tục.
Ae có cách nào cho máy vào màn hính chính bình thường giúp mình nhé:(

Máy Relocked. S-on
hboot 1.53.0007
Máy của châu âu
Hôm qua vọc em nó, unlock boot và root rồi cài firm ware custom. Nhưng chưa s-off.
Giờ thì chỉ lên logo HTC rồi khởi động lại liên tục.
Ae có cách nào cho máy vào màn hính chính bình thường giúp mình nhé:(
Máy bạn chưa S-OFF nên không úp được FW đâu. Bây giờ máy bạn đã Relocked rồi nên bạn đưa máy về Fastboot và úp lại bản Ship Rom khu vực Châu Âu mới nhất là được.

pentium3

Xin các cao nhân cứu giúp con EVO 3D của em với ạ
Tình trạng thì em giống bác chủ, bị bootloop bất kể rom nào up vào
Nhưng có 1 điều khác là lúc sáng em up được rom MIUI 2.7, sau đó backup lại rom nguyên bản đều okê, nhưng khi thử 1 số rom khác như King Cobra 1.6, cm10, cm9, cm7 ( bản CM7 thì lấy ở trang chủ của CM luôn ) đều up được okê nhưng reboot thì bị bootloop
Sau đó em sợ quá muốn restore lại bản gốc em đã backup thì vẫn báo restore ok nhưng reboot lại bị boot loop
Máy em Hboot 1.53.0007
Ko có thông số về Radio
S-on vì chưa s-off được
Em đang dùng recovery 4EXT
Máy em là bản viền camera màu vàng, lưng máy ko có tên của nhà mạng nào cả

pentium3

Cao nhân nào có lòng giúp đỡ em thì để lại cho em cái sđt em alo cầu cứu ạ

pentium3

Máy bạn chưa S-OFF nên không úp được FW đâu. Bây giờ máy bạn đã Relocked rồi nên bạn đưa máy về Fastboot và úp lại bản Ship Rom khu vực Châu Âu mới nhất là được.

bác vip ơi bác vào hỗ trợ em với :(

tanmactu

HTC Evo 3D Bị khởi động liên tục

Mình cũng bị y như vậy luôn nè, màn hình cũng bị y như vậy luôn. Bạn nào biết cách xử lý chỉ mình với.
Thanks!!!

nhoklove2012

Bạn bật qua chế độ fastboot rùi dùng lệnh cmd fastboot getvar all nó sẽ hiện thông tin Soft của máy bạn cứ tìm đúng version mà uprom ship lại thôi . Good luck !!!

tanmactu

Giúp mình với

Bạn bật qua chế độ fastboot rùi dùng lệnh cmd fastboot getvar all nó sẽ hiện thông tin Soft của máy bạn cứ tìm đúng version mà uprom ship lại thôi . Good luck !!!

Bạn có thể chỉ mình tỉ mỉ không, vì mình gà mờ lắm, cần cài driver gì, phần mềm gì ? ...
Cám ơn bạn đã trả lời!!!!

Bạn có thể chỉ mình tỉ mỉ không, vì mình gà mờ lắm, cần cài driver gì, phần mềm gì ? ...
Bạn check mã CID để tìm Ship Rom gốc. Bạn vui lòng sang topic này tham khảo cách check mã CID nhé.

*Kiểm tra mã CID của thiết bị

fastboot getvar cid

Để úp Ship Rom gốc thì trên PC của bạn phải cài HTC Driver, điện thoại phải Relock lại Bootloader nếu đã Unlock Bootloader.

yeskia

Moderator

Đầu tiên, bạn cần cài đặt HTC driver vào PC, download ở đây,sau đó khởi động lại PC.
Cắm cáp USB nối điện thoại với PC, nên kết nối bằng cổng USB phía sau CPU cho ổn định, nếu có laptop thì tốt hơn.
Bật điện thoại, chờ cho PC nhận đầy đủ driver của điện thoại, quá trình này có thể hơi lâu, tầm 10 phút đến 30 phút tuỳ theo PC.
Khởi động lại PC lần nữa.
Cài đặt tool Unlock để lock lại Bootloader nếu bạn đã unlock nó, tải ở đây. Tải xong giải nén trên ổ C
Đưa máy vào BootLoader và kết nối máy điện thoại với máy tính.
Trên máy tính chạy file Unlock_Bootloader_EVO.bat trong thư mục android trên ổ C mà bạn vừa giải nén.
Tại cửa sổ cmd vừa mở ra., bạn gõ chính xác dòng lệnh này (hoặc copy, paste):fastboot oem lock
Nhấn enter, điện thoại đã được lock bootloader lại.
Tuỳ vào điện thoại mà bạn tải Rom ship về, tham khảo topic này
Tải Rom phù hợp với máy mình về, điện thoại kết nối với PC ở chế độ Bootloader, chạy file .exe vừa tải về trên PC và chờ khoảng 10 - 15 phút, xong.
Máy được up trở về Rom ship, khởi động không còn bị loop nữa.
Chúc các bạn may mắn!