• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Evo 3D ROM SHIP Chính Hãng

anhhung_245

Em thấy các bác trên này chủ yếu dùng máy xách tay ( hàng Châu Âu , Sing , Hồng Kông ...vv)

Máy châu Âu HB 007 008 ROM 1.20.401
Máy châu Á HB 0011 0012 ROM 1.22.707 (Hàng Hồng Kong ROM 1.22.708 )

Hôm nọ em lần mò một em EVO ở Pico hàng chính hãng FPT thì thấy ROM của nó rất lạ : 1.14.4.0.0 có hỗ trợ tiếng Việt

Lạ hơn nữa là máy HB 1.48.2005 và đã S-off

Mời các bác thảo luận về phiên bản rom này .Do HTC phân phối chính hãng ở Việt Nam không biết có gì khác không

Em dùng EVO hàng Hồng Kong thấy sóng 3G hơi kém .Không biết với cái Kerner của bản ROm chính hãng HTC ở thị trường Việt Nam liệu sóng sánh có ổn hơn không nhỉ ...

---------***---------

Hiện tại em chưa tìm thấy bản ROM này trên mạng ...

PhamQuang

Manager
Chẳng có gì lạ cả !!! Và hơn nữa bạn đã mua phải máy mà người ta đã hack lên hack xuống rồi.
- Máy xịn chính hãng không bao giờ có S-OFF và có dòng Locked Bootloader như hình trên, chẳng qua là người dùng đầu đã chạy S-OFF rồi lại chạy Unlocked Boot rồi lại Lock lại > điều này quá đơn giản.
- Người ta đã Up cho máy bản ROM cũng đã quá cũ, ROM hỗ trợ các máy khu vực châu Á cho nên hỗ trợ TV là điều không có gì ngạc nhiên. Điều này các ROM Cook đều làm đc rất đơn giản.
Tóm lại nếu bạn mua máy trên, nếu tự bạn chưa can thiệp gì, ở đâu đó mà người ta nói máy xịn, hàng hãng thì rõ ràng bạn đã bị lừa.
Chả có gì đáng thảo luận ở đây cả.

jonyhoanganh

Chia buồn cùng anh bạn mua phải máy cũ, nghe bác Quang phân tích rất hợp lí. :-??

ancola66

Super V.I.P
Cũng chưa chắc là máy cũ:-?

1.Nếu máy được mở khóa với tool Revolutionary thì phải là SHIP S-Off trong khi máy này có ENG S-Off
2.Với HBOOT này thì cũng không thể mở khóa được với Revolutionary

*1+2 Máy chưa được mở khóa bằng các tool của Dev vì ngoài Revolutionary thì không có Tool nào khác cho EVO 3D

3. Máy cũng chưa được từng mở khóa với HTCdev >>> LOCKED
4. Nếu máy đã mở khóa với HTCdev rồi lại khóa lại thì nó sẽ có chữ RELOCKED

*3+4 Máy cũng chưa từng được mở khóa với HTCdev

*1+2+3+4 Máy chưa từng được mở khóa, vậy thì chỉ là trường hợp giống với SENSATION trước đây là có một số máy đã có ENG S-Off sẵn - Trường hợp Sensation này trên XDA cũng có khoảng chục trường hợp khi Sensation mới ra mắt ( Hoàn toàn là máy mới 100% mà ở bên Tây nên không thể có chuyện nhập nhèm như ở bên Ta )

lebinh__hung

con này dc mở khóa sẵn từ htc rồi, nếu fpt bán loại này thì đây có thể là bản thử nghiệm trước khi tung ra bán tại vn

bản fpt phân phối chính thức có hboot 11 và build 1.xx.707.x, cụ thể bản mới nhất là 1.22.707.3 (luôn luôn có kèm mã 707 của htc xác định khu vực phân phối hàng ở vn)

takaru

Cháu đang dồn tiền để mua evo 3d nhưng đọc diễn đàn có nhiều bài viết quá cháu không có time để kịp đọc hết và hiểu hết được . Cháu muốn hỏi bác cách chọn máy với version nào , hboot nào ... , cách kiểm tra lock hay unlock như thế nào ? để tiện cho việc " vọc " sau này . Cháu vẫn đang dùng Derside HD bác ạ . Bác tư vấn qua cho cháu cách chọn máy với bác nha . Cháu cám ơn bác

takaru

Cũng chưa chắc là máy cũ:-?

1.Nếu máy được mở khóa với tool Revolutionary thì phải là SHIP S-Off trong khi máy này có ENG S-Off
2.Với HBOOT này thì cũng không thể mở khóa được với Revolutionary

*1+2 Máy chưa được mở khóa bằng các tool của Dev vì ngoài Revolutionary thì không có Tool nào khác cho EVO 3D

3. Máy cũng chưa được từng mở khóa với HTCdev >>> LOCKED
4. Nếu máy đã mở khóa với HTCdev rồi lại khóa lại thì nó sẽ có chữ RELOCKED

*3+4 Máy cũng chưa từng được mở khóa với HTCdev

*1+2+3+4 Máy chưa từng được mở khóa, vậy thì chỉ là trường hợp giống với SENSATION trước đây là có một số máy đã có ENG S-Off sẵn - Trường hợp Sensation này trên XDA cũng có khoảng chục trường hợp khi Sensation mới ra mắt ( Hoàn toàn là máy mới 100% mà ở bên Tây nên không thể có chuyện nhập nhèm như ở bên Ta )

Cháu đang dồn tiền để mua evo 3d nhưng đọc diễn đàn có nhiều bài viết quá cháu không có time để kịp đọc hết và hiểu hết được . Cháu muốn hỏi bác cách chọn máy với version nào , hboot nào ... , cách kiểm tra lock hay unlock như thế nào ? để tiện cho việc " vọc " sau này . Cháu vẫn đang dùng Derside HD bác ạ . Bác tư vấn qua cho cháu cách chọn máy với bác nha . Cháu cám ơn bác

anhhung_245

Bạn này giống mình .Mình cũng mới đổi từ DHD lên EVO 3D - Chỉ có Camera chụp ảnh 2D không bằng DHD thôi chứ còn lại chả có gì phải hối tiếc .Rất tuyệt

Ngày xưa thì còn phải lựa chọn HB 007 hoặc 008 chứ bây giờ HB nào cũng OK hết vì đã hạ được xuống 007 hết roài

danhtram

Kiểm Tra Hboot kiểu gì vậy các bạn ơi mình mới tập tành dùng android chưa biết gì cả mới mua 1 em evo 3d về thấy toàn tiếng tàu ngôn ngữ thì có mỗi english và tàu.chả biết hàng gì các bạn giúp đỡ với ạh

twantoan

Kiểm Tra Hboot kiểu gì vậy các bạn ơi mình mới tập tành dùng android chưa biết gì cả mới mua 1 em evo 3d về thấy toàn tiếng tàu ngôn ngữ thì có mỗi english và tàu.chả biết hàng gì các bạn giúp đỡ với ạh
bạn tắt máy hoàn toàn.(tốt hơn là bỏ pin ra rồi lắp lại nếu như bạn chưa bỏ tích ô fastboot trong phần power của phần setting) . sau đó bạn giữ phím volume down đồng thời ấn nút nguồn trên đỉnh máy. nó sẽ ra thông tin HBOOT cho bạn xem :))

anhhung_245

Hàng China hoặc hàng Hồng Kong rồi

anhhung_245

Có bác nào tách được cái VIET NAM IME tích hợp trong ROM GỐC của máy chính hãng không ạ

Em rất thích VIETNAM IME nhưng cài vào máy toàn bị lỗi co màn hình .Chỉ có máy chính hãng mới full được thôi

venusian

Moderator
Có bác nào tách được cái VIET NAM IME tích hợp trong ROM GỐC của máy chính hãng không ạ

Em rất thích VIETNAM IME nhưng cài vào máy toàn bị lỗi co màn hình .Chỉ có máy chính hãng mới full được thôi

Dùng phần mề Gõ tiếng việt đi bạn. Tìm trên Market nhé.

anhhung_245

Dùng phần mề Gõ tiếng việt đi bạn. Tìm trên Market nhé.

Hic , em không thích GO TIENG VIET lắm , không phải tự nhiên mà HTC chọn VIETNAM IME mà tích hợp vào rom gốc cho máy chính hãng ...