• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

eXPerience v2.05 GIAO DIỆN XP CHO WM5

Status
Không mở trả lời sau này.

Tmap

Super V.I.P
eXPerience v2.05

Chắc bạn cũng không lạ gì với phần mềm này và phiên bản mới nhất hiện nay là v2.09, tuy nhiên phiên bản 2.09 không hỗ trợ WM5 mà chỉ hỗ trợ cho WM2003. Sau một thời gian test qua nhiều phiên bản thì kết quả là chỉ có phiên bản 2.05 là chạy được trên WM5 mặc dù theo trang chủ của soft này thì họ cũng nói là không hỗ trợ WM5.
Sau một thời gian test trên WM5 tôi rút ra một vài kết luận sau:
*Tốc độ khởi động chương trình ~15 giây
*Giao diện đẹp mắt, giống với Win XP
*Tốc độ chạy các chương trình khác trong eXPerience như khi bạn chạy PPC bình thường
*Giao diện thân thiện dễ sử dụng có thể tùy chỉnh các Shortcut ở màn hình Desktop và Start menu...
Hôm nay tôi giới thiệu lên đây nhằm chia sẻ với các bạn ưa thích giao diện XP và muốn thay đổi một chút cho PPC của mình. Mời các bạn cùng khám phá và tìm hiểu thêm.

Link tải:
Mã:
http://www.4shared.com/file/20878972/26863ffe/EXPeriencev205.html

ancola66

Super V.I.P
eXPerience v2.05

Chắc bạn cũng không lạ gì với phần mềm này và phiên bản mới nhất hiện nay là v2.09, tuy nhiên phiên bản 2.09 không hỗ trợ WM5 mà chỉ hỗ trợ cho WM2003. Sau một thời gian test qua nhiều phiên bản thì kết quả là chỉ có phiên bản 2.05 là chạy được trên WM5 mặc dù theo trang chủ của soft này thì họ cũng nói là không hỗ trợ WM5.
Sau một thời gian test trên WM5 tôi rút ra một vài kết luận sau:
*Tốc độ khởi động chương trình ~15 giây
*Giao diện đẹp mắt, giống với Win XP
*Tốc độ chạy các chương trình khác trong eXPerience như khi bạn chạy PPC bình thường
*Giao diện thân thiện dễ sử dụng có thể tùy chỉnh các Shortcut ở màn hình Desktop và Start menu...
Hôm nay tôi giới thiệu lên đây nhằm chia sẻ với các bạn ưa thích giao diện XP và muốn thay đổi một chút cho PPC của mình. Mời các bạn cùng khám phá và tìm hiểu thêm.

Link tải:
Mã:
http://www.4shared.com/file/20878972/26863ffe/EXPeriencev205.html
Giao diện hay , tốc độ nhanh và dễ sử dụng như máy tính vậy có điều là một số plugin không hiện lên đựoc như Weather Panel

tmk234

thế thì buồn quá nhỉ , được cái lọ thì mất cái chai ??? Nếu weather panel không hiện lên màn hình today,cũng không có trong program vậy muốn xem thời tiết thì làm thế nào hả các bác ?

Tmap

Super V.I.P
Giao diện hay , tốc độ nhanh và dễ sử dụng như máy tính vậy có điều là một số plugin không hiện lên đựoc như Weather Panel

thế thì buồn quá nhỉ , được cái lọ thì mất cái chai ??? Nếu weather panel không hiện lên màn hình today,cũng không có trong program vậy muốn xem thời tiết thì làm thế nào hả các bác ?

Bạn muốn Plugin hiện ra màn hình desktop thì nhấn và giữ bút ở ngoài desktop, nó mở ra một cửa sổ, bạn chọn Plug-ín-->Open-->Danh sách tất cả các Plugin của bạn sẽ hiện ra và bạn muốn cái nào hiển thị thì bấm vào cái đó, sau vài giây nó sẽ load cái Plugin ra màn hình cho bạn, sau đó bạn nhấn và rê bút trên Plugin đó để sắp xếp nó vào vị trí mà bạn muốn trên màn hình, lặp lại với các Plugin kế tiếp. Lưu ý thường thì cái sau sẽ đè lên cái trước do đó bạn tưởng là nó mất đi, chỉ cần bạn sắp xếp chúng lại là sẽ hiện đủ cả. Nhưng nếu bạn load nhiều Plugin quá sẽ che hết desktop, như vậy thì còn gì là WinXP nữa.

Last edited by a moderator:

ancola66

Super V.I.P
Bạn muốn Plugin hiện ra màn hình desktop thì nhấn và giữ bút ở ngoài desktop, nó mở ra một cửa sổ, bạn chọn Plug-ín-->Open-->Danh sách tất cả các Plugin của bạn sẽ hiện ra và bạn muốn cái nào hiển thị thì bấm vào cái đó, sau vài giây nó sẽ load cái Plugin ra màn hình cho bạn, sau đó bạn nhấn và rê bút trên Plugin đó để sắp xếp nó vào vị trí mà bạn muốn trên màn hình, lặp lại với các Plugin kế tiếp. Lưu ý thường thì cái sau sẽ đè lên cái trước do đó bạn tưởng là nó mất đi, chỉ cần bạn sắp xếp chúng lại là sẽ hiện đủ cả. Nhưng nếu bạn load nhiều Plugin quá sẽ che hết desktop, như vậy thì còn gì là WinXP nữa.
Ok! các plugin khác thì không thành vấn đề nhưng Với WeatherPanel thì ngay cả với theme mặc định nó chỉ hiện được biểu tượng settings và refresh thôi còn lại là trắng trơn. Còn cài các bộ theme WP khác thì chỉ có plugin trắng tình thôi:-??

Tmap

Super V.I.P
cái này có dùng cho wm2006 dc kô bác
Không dùng được cho WM6 đâu bạn
Ok! các plugin khác thì không thành vấn đề nhưng Với WeatherPanel thì ngay cả với theme mặc định nó chỉ hiện được biểu tượng settings và refresh thôi còn lại là trắng trơn. Còn cài các bộ theme WP khác thì chỉ có plugin trắng tình thôi:-??
Mình không dùng WP nên không thể test được, bạn tìm hiểu kỹ hơn xem có khắc phục được không? Nếu được thì post lên đây chia sẻ với mọi người nhé.

flymanhyu

E thấy phần mềm này được thế mà sao có nhiều khuyết điểm quá.Pác xem phần mềm này có cập nhật thì up lên nhé.

djtrungkien

mình cũng khoái cái này từ lâu rồi chỉ tiếc 1 điều hãng ko phát triển thêm như giao diện vista , tích hợp mọi hệ điều hành , tùy biến nhiều trên destop...nếu phát triển tốt đây là phần mềm đầy cạnh tranh

nguyenlam1105

Đúng rồi, làm giao diện bóng bẩy hơn giống Vista thì tuyệt. Nhưng mình cái thấy nó sao sao, ko được tự nhiên, Chắc tại xài Mobile Shell quen rồi

tdmavth175

link die rồi làm ơn up lại đi, mà up lên pdavit luôn chứ up lên các trang khác làm gì hả bạn

dang123456789

bạn ơi mình có con WM2003 nhưng thấy ghi là eXPerience v2.05 chỉ dành cho WM5 và thấy ghi là eXPerience v2.09 dàng cho WM2003 thế bạn chó link eXPerience v2.09 không
file .cab nhe bạn

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.