• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Fallout Clone for PPC

max

Các bạn tin không? Bây giờ Fallout đã có bản dành cho PPC rồi đó, mình vừa tìm thấy trên site của diễn đàn cho axim PPC. Mình cũng chưa kịp test xem có thật đúng như trên PC trước đây không, vì size khá khiêm tốn(chỉ tầm 5MBs). Anh em cùng thử xem sao:)
Rất tiếc phiên bản hiện tại chỉ là tiếng Nga thôi, muốn chơi trên tiếng Anh có lẽ phải đợi (đã có người dự định dịch rồi).

Link: http://momupload.com/files/2549/FalloutPPC_001.zip.html

À, mình quên nói, bản hiện tại này chỉ hỗ trợ WM2003 và WM2003SE mà thôi. So sad,huh?

Chỉnh sửa cuối:

ztung

Mình đã test trên exec bị treo..................:-?? :-/ chắc là bản chưa chính thức ,có gì bạn cập nhập thêm nhé ? cám ơn bạn.

max

Game thuộc thể loại Role-Playing-Game RPG chơi theo lượt, từng một thời nổi đình đám trên PC đó bạn. Mình đã chơi qua 3 phiên bản của game này trên PC rồi, rất tuyệt. Bạn nào biết tiếng Nga thì game này rất tốt để vừa chơi vừa học đấy.

max

Mình check lại rồi, link vẫn tốt mà bạn. Bạn click vào rồi đợi 1 chút để nó nạp xong, đánh mã theo yêu cầu là xong thôi. Có thể bạn dùng trình hỗ trợ download nên không down được đó thôi, thử tắt nó đi xem sao nhé.

Nếu bạn vẫn không down được, thử link mới này xem:
http://d.turboupload.com/d/1313262/FalloutPPC_001.zip.html

PS: Bạn có thể dùng trình hỗ trợ download với link mới này.

Last edited by a moderator:

ztung

Tiếc nhỉ ??? giá mà có 1 chú 2003 để test ,hồi đó em cũng mê mẩn loại game này chơi hết cả 3 phần,nhưng thích nhất là phần 1 và 2,phần 3 brotherhood in arm hơi thất vọng..... Fallout, 1 thời lừng lẫy,bác max nhỉ ???

max

Uh, mình cũng là fan của game này mà. Trước đến giờ trong thể loại theo lượt, game mình thích nhất vẫn là Fallout- quả thật không ngoa nếu nói như bạn ztung: 1 thời lừng lẫy, chưa có game nào qua được, dù về mặt đồ họa game chưa bằng các game 3D bây giờ.
Mình cũng thích 2 phần đầu hơn, nhất là phần 2 ấy, làm The Chosen One hì hì...Còn phần 3 thiên về chiến thuật quá, tuy hình ảnh đẹp hơn nhưng mình thấy nội dung chưa hay lắm.

Chỉnh sửa cuối:

phuongnh

Mình mới chơi 2 bản đầu của Fallout. Bản đầu tiên thì ko thích vì kiểu chơi hơi chậm. Bản thứ 2 - Fallout Tactics thì rất khoái :D, nhưng cốt truyện hơi đơn điệu -> sau thấy nhàm :( . Có Fallout cho PPC thì quả thật là đáng mừng, chờ bản tiếng Anh cho WM2005 vậy, ko bít có được bản Tactics ko :p

max

Mình nghĩ theo lý thuyết thì các game 2D nhẹ dạng như Fallout thì có thể chuyển thể thành bản cho PPC được, ngay cả Quake Arena 3D còn chuyển được cơ mà. Đây chỉ là vấn đề thời gian và nhu cầu mà thôi.

Mr_De

Ối! xin ngoài lề PPC một tẹo. Fallout Tactics nếu không nhầm thì không phải là fallout 2. Fallout và fallout 2 tôi đều đã chơi, Tactics cũng vậy. Fallout chơi hay ở cốt truyện nên tôi khoái 1 và 2 hơn tactics. Nếu ra thì chắc tôi thích ppc có bản Fallout theo kiểu truyền thống hơn là tactics.
đây là 3 bản của fallout trên pc...ko bít trên ppc thì thế nào.

Fallout

Fallout 2

Fallout Tactics

phuongnh

Ối! xin ngoài lề PPC một tẹo. Fallout Tactics nếu không nhầm thì không phải là fallout 2. Fallout và fallout 2 tôi đều đã chơi, Tactics cũng vậy. Fallout chơi hay ở cốt truyện nên tôi khoái 1 và 2 hơn tactics. Nếu ra thì chắc tôi thích ppc có bản Fallout theo kiểu truyền thống hơn là tactics.
đây là 3 bản của fallout trên pc...ko bít trên ppc thì thế nào.

Đúng rồi đó, Fallout Tactic ko phải là Fallout 2 :)

max

Fallout gồm 3 phiên bản: 1 và 2 là phiên bản thể loại Turn-base RPG tìm đường cứu thế giới bằng cách tìm ra chip lọc nước cho Vault 13, còn phiên bản 3 là Fallout tactic Brotherhood of Steel thể loại chiến thuật nhúng chút RPG.
Điểm chung của cả 3 phiên bản là chơi theo chế độ turn-base tức theo lượt, riêng bản 3 có thể chơi cả ở 2 chế độ Real-time và Turn-base.
Mình đã chơi cả 3 edition rồi, nhưng tâm đắc nhất là phiên bản 2, theo quan điểm riêng thì phiên bản 1 hơi nhạt, còn phiên bản 3 vì là chiến thuật nên mình ko thích lắm.

kevin15112002

Vậy là vẫn chưa có patch tiếng Anh sao bạn max? :) chứ tiếng Nga thì làm sao mò được =))

max

Trò này chỉ tương thích với WM2003/SE thôi bạn à, WM5 không chạy được đâu. Nếu mình không lầm thì O2 Trion của bạn chạy WM5 phải không? Có lẽ trong tương lai gần sẽ compatible đấy. Còn bản English thì phải đợi thôi các bạn à, khi nào có mình sẽ up lên ngay. Chúc vui!

max

GREAT NEWS!!!!

Tin vui đây các bạn, hiện tại đã có version mới rồi, v0.02 beta với sự hỗ trợ cho WM5 và English translation cho Main menu và các đoạn đối thoại.
Các bạn giải nén file Maps_eng.zip ra rồi copy đè vào thư mục Maps trong thư mục của game. Với các bạn dùng WM2003/SE thì có thể enjoy được rồi, còn các bạn nào dùng WM5(như mình) thì hãy xóa file thực thi FalloutPPC.exe và thay thế bằng file cùng tên trong file nén FalloutPPC_wm5.zip cũng trong thư mục của game.
Giờ đây anh em có thể cùng nhau chơi và ôn lại kỷ niệm trong Fallout rồi nhé...CHEERS!!!

Vài hình ảnh:

Link đây các bạn:
http://i-gent.com/fallout/Fallout_002.zip
http://i-gent.com/fallout/Maps_eng.zip

Chỉnh sửa cuối:

kukingkong

Bổ sung thêm là còn 1 bản Tactics cho PS2, thể loại hành động (lạ chưa).
Trò này chơi trên PC cực cool, nhất là sau khi mod. Ở phần 3, Đã bác nào điều khiển General Barnaky đi bắn nhau chưa ? Ko cần súng nhé, 1 tay là súng bắn như Browning M2, 1 tay là súng phóng lựu, hết ý.

Ở phần 2 thì mod khẩu Gauss 72 bắn burst mới kinh. Hé hé, vui lắm. Có rất nhiều bản mod trên net, các bác down về chơi lại thấy như mới.

kevin15112002

Đúng là bản beta,mình tìm mãi mà không sao save được,bộ cứ chơi giữa chừng thoát game là phải restart lại từ đầu sao?Mà bản dịch này vẫn chưa hoàn chỉnh hay sao đấy,Có vài mục như menu hay cái gì đó vẫn là tiếng Nga,và những lời thoại được dịch ra tiếng Anh rồi nhưng câu cú thì lũng cũng wa',sử dụng cái tiếng Anh gì mà dịch không nổi,thua =))

haihanh

Tin vui đây các bạn, hiện tại đã có version mới rồi, v0.02 beta với sự hỗ trợ cho WM5 và English translation cho Main menu và các đoạn đối thoại.
Các bạn giải nén file Maps_eng.zip ra rồi copy đè vào thư mục Maps trong thư mục của game. Với các bạn dùng WM2003/SE thì có thể enjoy được rồi, còn các bạn nào dùng WM5(như mình) thì hãy xóa file thực thi FalloutPPC.exe và thay thế bằng file cùng tên trong file nén FalloutPPC_wm5.zip cũng trong thư mục của game.
Giờ đây anh em có thể cùng nhau chơi và ôn lại kỷ niệm trong Fallout rồi nhé...CHEERS!!!

Link đây các bạn:
http://i-gent.com/fallout/Fallout_002.zip
http://i-gent.com/fallout/Maps_eng.zip

sao mình không cài được vậy nhấn vao file exe không thấy gì cả.các bạn giúp mình với

max

sao mình không cài được vậy nhấn vao file exe không thấy gì cả.các bạn giúp mình với

Trước tiên bạn phải biết là mình dùng Wm2003/SE hay WM5 đã. Trong thư mục của game có 2 files thực thi *.exe đấy, tùy vào HDH bạn dùng mà sử dụng file nào. Chỉ cần làm theo hướng dẫn của mình như trên là OK rồi. Bạn thử lại xem.