• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

Enzolight

Ciphering is not active!!!

Máy của mình đang dùng là W950i sau khi up lên firmware mới nhất thì nghe nhỏ hơn lúc trước nhiều và khi gọi thì nó có một icon nhỏ bên cột sóng báo là Ciphering is not active. Mình search google thì thấy nếu active chức năng này nó sẽ nghe lớn lại có bạn nào biết cách hướng dẫn mình nhe!
Thông tin software trong máy của mình là:
162014/1 CXC162037 R9GA001 CXC162058 R3A01 CXC162088 R6E28

Enzolight

_ Ủa sao có mình mình bị vụ này vậy mà sao ko thấy ai lên tiếng bị giống hoặc có cách gì sửa rồi vậy nè! Cứu mình với bà con ơi!

phuongicb

Con P1i của mình cũng bị tương tự như vậy, nhưng chất lượng cuộc gọi thì rất OK, nhưng thỉnh thoảng gọi đi không được, không biết là do phone hay do mạng nữa? :-/ Bác nào biết giúp mình với nhé! thanks

tinh_la_gi

Administrator
Con P1i của mình cũng bị tương tự như vậy, nhưng chất lượng cuộc gọi thì rất OK, nhưng thỉnh thoảng gọi đi không được, không biết là do phone hay do mạng nữa? :-/ Bác nào biết giúp mình với nhé! thanks
Thông báo trên có lẽ cần kiểm tra thực tế mới support được vì P990 không thấy hiện tượng trên
Chất lượng cuộc gọi [khả năng bắt sóng của UIQ là rất manh] vì vậy phụ thuộc nhiều vào mạng mà bạn đang dùng rất nhiều !

Enzolight

_ Theo mình tìm hiểu thì điện thoại nào cho Châu Âu sẽ bị fix ở mức nào đó về âm lượng để bảo đảm an toàn cho người dùng. Và sự việc xảy ra có lẽ mình up firmware lên vô tình bị vậy! có lẽ phải tìm cách đổi CDA lại lần nữa vậy! hix!

tiduswakka2008

Tin nhắn tiếng Việt cho w950i

CÁc bác làm ơn chỉ em cách nào để đọc được tin nhắn tiếng việt đi.

trantrongtuan

em là chủ topic này..he.he . thấy các bác bàn ghê quá. em biết vì sao W950 rẻ rồi . bên Sing mua có 3.3tr thôi. ship về bán 4tr là có lãi cao rồi. nên em nghĩ máy em là máy xịn
thank các bro

doananh

Chắc tại do chưa có phần mềm gõ tiếng Việt trên UIQ 3 phải không hả bạn?
:-?
Có phần mềm đánh tiếng việt trên P990i rồi đó. Còn W950i thì không biết có dùng được không? bạn thử xem sao???
Mình đã thử soạn tin bằng tiếng việt rồi rất ok không có vấn đề. Nhưng máy người nhận tin có đọc được không thì không biết hi hi ( chắc tùy từng loại máy )
Còn P990i của mình mà tin nhắn tiếng việt đến thì không đọc được. Không hiểu tại sao nữa......

phuongicb

Không sao đâu bạn à, hàng xách tay là bị như vậy thôi, cho dù có up fw mới nhất cũng vậy, nhưng cuộc gọi vẫn OK ko sao cả :D

Gozilla85

Có phần mềm đánh tiếng việt trên P990i rồi đó. Còn W950i thì không biết có dùng được không? bạn thử xem sao???
Mình đã thử soạn tin bằng tiếng việt rồi rất ok không có vấn đề. Nhưng máy người nhận tin có đọc được không thì không biết hi hi ( chắc tùy từng loại máy )
Còn P990i của mình mà tin nhắn tiếng việt đến thì không đọc được. Không hiểu tại sao nữa......

Tin nhắn tiếng việt đến thì không đọc được chắc do doananh chưa cài font TV?:D

doananh

Tin nhắn tiếng việt đến thì không đọc được chắc do doananh chưa cài font TV?:D
Mình cài rồi mà, vẫn duyệt Web tiếng việt vô tư...... Thế P990i của Goliza85 vẫn đọc được tin nhắn tiếng việt hả????? Kì nhỉ có phải cài thêm font nào nữa không ta?????

justinhoang_am

Mình cũng bị như vậy nè. Nhưng âm lượng cuộc gọi nhỏ hơn trước khi up FW nhiều lắm. Bác Enzolight ko biết bác khắc phục được chưa?

phuongicb

Mình cũng bị như vậy nè. Nhưng âm lượng cuộc gọi nhỏ hơn trước khi up FW nhiều lắm. Bác Enzolight ko biết bác khắc phục được chưa?

Khi bạn gọi đi hoặc nhận cuộc gọi thì hãy chỉnh jog dial để tăng volume khi đã kết nối cuộc gọi thành công, bạn đã thử chưa?

Enzolight

_ Mình muốn tìm CDA GW2 để thử change nhưng chưa tìm ra! Có khi chuyển CDA lại hết. Chứ lúc trước khi up firmware mới thì ko bị. Hiện giờ vẫn chưa chỉnh được cái này! :(