• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

Hoangmobilevn

tôi copy danh bạ từ Sim sang máy nhưng máy báo "đang đọc Sim". Chờ mãi mà không được. Tôi phải làm sao đây?

Nạp lại phần mềm hết lỗi trên .OK .Dòng UIQ bị lỗi này nhiều . Ko read được danh bạ trên SIM luôn .

ngandoimu

Có vẻ như UIQ hay bị lỗi này thật. Con của tôi cũng bị 1 lần như vậy, chạy lại phần mềm hết luôn

milkyway

đây cũng chính là lý do mình giã từ con P910i ngày xưa sang O2 và Nokia. Không hiểu sao thằng SE làm phone cho business mà không chú ý đến điều này, ngoài ra còn cả đống phải hiển thị như task, note...
bạn có thể dùng một số chương trình hiển thị được kể cả khi đóng bàn phím nhưng theo mình thì chả ra làm sao hết. stickit thì bất tiện và thiếu thông tin

mualanhlung

Giup em với con P900

Em mới dùng con P900. Nghe nói hình như có thể Flash lên p910 thì phải. Máy của em là hàng Seconhand nên không biết đã lên p910 chưa ( nhưng có TViet) đồng thời cho em hỏi luôn là khi up lên p910 thì có docdduwowcj thẻ Duo Pro không vì em ở Hà Nội mà tìm mua thẻ Duo thường mãi mà không có. Cảm ơn mọi người đã quan tâm!!!!!!!!!!!!!!

tinh_la_gi

Administrator
-Muốn biết máy mình đang dùng flash gì thì tại màn hình App chọn Edit-System information
Nếu bạn nhìn thấy p900 thì máy đang dùng flash p900, nếu nhìn thấy p910 hay p910i thì máy đang dùng flash p91x

- Dù máy bạn chạy flash nào đi nửa thì máy p9xx chỉ đọc 1 loại thẻ duy nhất đó là : Memory Stick Pro Duo, tên ngắn là Memory Stick
Không dùng loại thẻ nào khác

p900 support max 128mb
p910 support trên 128 luôn ...1Gb,2Gb, 4Gb!

mualanhlung

-Muốn biết máy mình đang dùng flash gì thì tại màn hình App chọn Edit-System information
Nếu bạn nhìn thấy p900 thì máy đang dùng flash p900, nếu nhìn thấy p910 hay p910i thì máy đang dùng flash p91x

- Dù máy bạn chạy flash nào đi nửa thì máy p9xx chỉ đọc 1 loại thẻ duy nhất đó là : Memory Stick Pro Duo, tên ngắn là Memory Stick
Không dùng loại thẻ nào khác

p900 support max 128mb
p910 support trên 128 luôn ...1Gb,2Gb, 4Gb!

thanks bác tinh_la_gi verry much nhung hình như em thấy MemoryStick Duo va Duo Pro khac nhau hay sao ấy( vi thay ten khac nhau ma=)) ). Chẳng bít hôm wa đọc bài của bác nào trên diễn đàn thấy bảo P900 không dùng được thẻ Pro nên em không dám mua. Thực hư thế nào vậy bác. Cám ơn bác nhiều

tinh_la_gi

Administrator
Thẻ cho máy Sony có 2 loại 1 là thẻ truyền thống mà các máy như p9,w8 hay dùng 1 loại thẻ nhỏ hơn như có hình dáng tương tự ! có thể bạn nói loại thẻ này !
Máy p9 không thể nào dùng loại thẻ này vì quá nhỏ

999

HÌNH NHƯ YOU Ở TREN CHỈ HỎI LÀ CÓ THỂ NANG CAP P900 LEN P910I DC KO ,HOI MUA THE NHỚ O DAU THOI MÀ ,CHỨ DAU CÓ HỎI RANG LOẠI THỂ NHỚ KHÁC ĐÂU ÀH .

BAN CỨ LÀM VÀ XEM THEO HƯƠNG DẨN CUA MOD TINH_LA_GI O TRÊN LÀ QUÁ ĐẦY ĐỦ THÔNG TÌN RỒI DÓ !

Last edited by a moderator:

999

UH MẤY CON NẦY BỊ NHƯ VẬY THÌ CHỈ CÓ CÁCH CÀI LẠI ,FORMAT MÁY MỚI HẾT THOI.ĐÀNH CHIU VẬY

tinh_la_gi

Administrator
Viết bài chú ý nhé 999 ! Forum có chức năng sửa bài đấy ! không nhất thiết phải post 2 bài mà mõi bài chỉ 1 dòng nhé!

Muốn nâng cấp máy thì trước tiên phải biết máy mình thế nào trước thì mới nâng cấp hay không chứ !

mualanhlung

Viết bài chú ý nhé 999 ! Forum có chức năng sửa bài đấy ! không nhất thiết phải post 2 bài mà mõi bài chỉ 1 dòng nhé!

Muốn nâng cấp máy thì trước tiên phải biết máy mình thế nào trước thì mới nâng cấp hay không chứ !

Thanks các bác. Máy em hôm wa mới nâng cấp rùi. Bi giờ chỉ cần mua thẻ nhớ thui. Hình như dùng DuoPro là dòng thẻ cho các đời máy mới ra thời gian gần đây( W700, w800,...) còn dòng thẻ Duo thường dùng cho các dòng cổ hơn(P800,P900,...) thì phải. Dòng Duo thường hiếm wa' nên em mới hỏi thử xem có dùng đc DuoPro cho P900 không. Thấy có bác dùng DuoPro128 cho vào P900 mà không chạy đc!!!!!1
Thanks các bác!!!!!!!!!!!

mualanhlung

a` ween cho em hỏi nếu P900 ( đã up lên p910i)mà cài nhầm Soft ( phần mềm) và thêms của con P910i thì có sao không?????? Thanks

Tuan1412

a` ween cho em hỏi nếu P900 ( đã up lên p910i)mà cài nhầm Soft ( phần mềm) và thêms của con P910i thì có sao không?????? Thanks
so sao đâu bạn chỉ có cài nhầm tiếng việt thì mới phải sợ thôi

tinh_la_gi

Administrator
Tuấn nói đúng đấy ! Bản chất 2 máy p900 và p910 giống nhau vì gần như 99,99% soft chạy trên p910 đều cài được cho p900 ! Nhưng có vấn đề chút là máy bạn up từ p900 -> p910 nên khả năng lổi phần mêm gây tình trạng chạy không ổn định là thường xuyên !

Bạn nên xem phần mềm nào cần thì cài tránh cài quá nhiều gây thêm nhiều lổi !

mualanhlung

Anh cho em hỏi> Máy em bi giờ là P900 Flash lên P910i nhưng không có T. Việt. Vậy làm sao để cái tiếng việt vào máy. (khi còn nguyên là P900 em thấy phần Ngôn nhữ có cả Tiếng vIệt và Tiếng Anh mà). Em không có cáp hay đế Syns thì có cài đc không?? Em ở HN, bi giờ mua máy cái cáp hoặc Syns thì khoảng Bao nhiêu hả anh??? E là SV mừ:)) :D

Tuan1412

có tv cho p910i đó bạn máy của bạn ban đầu o có tv đâu đó là do người ta cài vào thôi,cái này cài vào thể nhớ rồi cài đặt luôn trên máy o cần cáp đâu bạn ạ,

mualanhlung

của em là P900 lên P910i nên phải dùng font của P910i hả bác. Cho em xin cái link font nào đẹp mà ít lỗi lun nhé:D

tinh_la_gi

Administrator
TLG trả lời cho các câu hỏi luôn nhé
1. Máy p900 và p910 bản thân không có ngôn ngữ tiếng Việt
2. p900 thì phải nạp gói giao diện tiếng Việt của p900; p910 và p900 đã được up flash lên p910 thì phải nạp gói giao diện tiếng Việt của p910
3. Gói giao diện tiếng Việt gồm có 3 file : kobe~font.sis , config.sis , R...sis (cả 2 GGDTV của 2 máy điều có 3 file như vậy cả) chỉ có file R2a và R5b là khác nhau còn 2 file còn lại là hoàn toàn giống nhau

- Như đã nói ở câu 3 tức dù p900 hay p910 củng đều dùng chung 1 font ( font thực tế là tahoma)

Cả 2 gói giao diện tiếng việt cho p900 và p910 trong Downloads của PV đã đợc TLG up lên rất lâu rồi !

Thân!

mualanhlung

em bít rùi nhưng không dơn đc anh a`. PV đòi phải là thành viên chình thưc mới cho down. Anh có thể cho em link down hoặc gửi vào mail cho em đc không?? mail: mualanhlung_hp@yahoo.com
Thnks mọi nghuwowif