• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

Sonblack

Super V.I.P
PC-Suite PC có thê đáp ứng hầu hết các yêu cầu đó mà bạn...chú ý là pc bạn cần ít nhất 1 trình outlook để có thể dùng hết tình năng của PC-Suite

smiler

Well-Known Member
R6D23

FW của bạn là cũ rồi bạn nên update FW mới nhất của P990i là R6E28, bạn hãy check CDA tai: http://uiq3.sourceforge.net/wiki/index.php/CDA/P990i nếu không phải GW1 thì hãy đổi CDA sang GW1 để update FW mới nhất. Dòng P bạn cứ update thoải mái quan trọng bạn phải sạc đầy pin để flash.

Mình mạn phép bổ xung thêm . Bạn cứ yên tâm là tất cả các FW của SE đều là hàng chính hãng (không có hàng "lậu" đâu, hihi) . Tuy nhiên FW bạn đang sử dụng đã cũ, bạn nên up lên bản mới nhất (R6E28 "nếu thấy cần thiết" chạy file WMA. WMV. RM chẳng hạn)
CDA là j ? Sao cần đổi CDA ?
Bạn có thể tham khảo tại đây : http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=32231
Nếu máy bạn là hàng chính hãng thì không cần đổi CDA đâu,
Kiểm tra CDA trên máy tại Sytem information.
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=49342
Chúc bạn sớm tự Up FW để cảm nhận cảm giác :D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

smiler

Well-Known Member
Các bác giúp em với, con P990i của em tự nhiên ko uninstall được nữa. Vào phần uninstall là xuất hiện bảng thông báo "Not found" rồi thoát ra. Phần master reset cũng bị y chang, nhập mã code xong bấm ok cũng xuất hiện bảng thông báo "Not found" rồi thoát ra. Em nghĩ là do lỗi firmware nên đã update lại firmware mới nhất nhưng vẫn ko hết.
Có ai biết cách sửa xin chỉ e với :-/

Bạn đã thử "lên * xuống xuống * xuống * chưa ? "lưu ý nên tháo thẻ nhớ khi làm việc này, có thể lỗi do thẻ nữa"
Nếu vẫn bị thì đưa E nó đi bảo hành đi

smiler

Well-Known Member
Âm lượng kô mang SE lên đỉnh cao

nhưng cái đấy chỉ là nghe loa ở ngoài khi nói chuyện đt ! mà em muốn nghe bt ko bật speaker mà vẫn to như những con máy thường khác cơ mà

Hiện tại đang có 2 pro nghiên cứu sơ đồ P990 để sáng chế bộ kick loa. Bạn có muốn dùng thử không mình liên lạc hộ cho. Mình thì mình chẳng dám. SE muôn năm, lơ mơ teo thì ... hix
Muốn to dùng máy tầu , đảm bảo cả xóm giật mình :D:D:D

gtx

Mỗi máy một tính năng riêng bác ơi , được cái nài mất cái kia , bù wa bớt lại . Mấy cái mà bác nói không giúp được gì , khuyên bác nếu chưa up FW thì up 1 phát xem có cải thiện gì không , nếu up rồi mà vẫn vậy thì chịu , chấp nhận số phận vậy

vandunga3

em đã up và đã cái thiện được very nhiều các bác ạ ! cám ơn các bác đã góp ý!

hieutq

Máy mình cũng bị hiện tượng này. Hard reset là ok liền:
Đóng nắp
Đẩy bánh xe lên 1 nấc
Bấm *
Đẩy bánh xe xuống 2 nấc
Bấm *
Đẩy bánh xe xuống 1 nấc
Bấm *
==> Đến đây sẽ hiện SERVICE MENU

hailuavietnam

Nghe nhạc bằng tai nghe Bluetooth cho P990i ?

Các bạn cho mình hỏi P990i có nghe được nhạc và radio bằng tai nghe bluetooth được ko ? Mình sử dụng tai nghe Nokia Hs-26w nhưng chỉ nghe gọi được ko nghe nhạc hay radio được ?

thanhnhut87

Cần giúp đỡ về radio for p990!!!

Mọi người cho mình hỏi:
1)Có soft nào hỗ trợ nghe radio bằng sóng ko??ko phải bằng wifi nhé
2)Có soft nào có chức năng ghi âm chương trình radio mình muốn ko??

darkstar

1. Không hiểu ý bác lắm. P990 chỉ cần cắm tai nghe vô là nghe FM Radio bình thường mà?

2. Bác thử Voice Recorder chưa?

thanhnhut87

ý mình nói là có soft nào hỗ trợ nghe radio kênh AM ko?radio trong may chỉ nghe dc FM thôi

darkstar

Theo tôi biết thì muốn nghe nhạc bằng tai nghe Bluetooth bạn cần có 1 tai nghe hỗ trợ A2DP (hình như chuẩn kết nối bluetooth stereo gì đó thì phải :p). Cái tai nghe HS-26W của Nokia và những cái tai nghe dạng này hầu hết đều không hỗ trợ nghe nhạc (mà chẳng lẽ bạn định nghe nhạc có 1 bên á? :p

darkstar

Bạn down cái Swiss Manager Pro (link của Congvoi) về cài lên máy. Mở Menu của nó lên, chọn vào mục Setting nhé.

- Vụ reset hay treo máy các bạn nên lưu ý đến thẻ nhớ. Hiện có rất nhiều thẻ 1G (không phải hàng chính hãng của Sony) đang bán trên thị trường bị lỗi. Tôi cũng "dính" mấy lần khi mua máy giùm người quen. Thay thẻ khác hết liền. Cuối cùng rút kinh nghiệm, thà thiệt hại 1 lần (mua thẻ xịn của Sony) còn hơn. :p

darkstar

Ơ, cái nắp đó lúc mua máy có kèm theo mà, còn có cả cái bút sơ-cua, 1 cái vít, 2 con ốc với 1 sợi dây đeo nữa. Bác ném em nó đi đâu rồi?

NgocVNPT

Mấy bác có thể chỉ giúp em ở nơi nào có ban cái nắp đậy ở bàn phím máy P990I ko vậy. vì em muốn gớ bàn phím ra nhưng ko biết chố nào bán cái nắp đậy đó. tiện thể cho em biết luôn giá luôn nha. cám ơn mấy bác rất nhiều

Tối thiểu bạn phải cho mọi người biết bạn đang ở tỉnh thành nào mới có thể giúp được bạn chứ ? ( Có phải tất cả chúng ta đều ở 1 tỉnh thành đâu phải không bạn ) :)

CongVoi

Super V.I.P
Ơ, cái nắp đó lúc mua máy có kèm theo mà, còn có cả cái bút sơ-cua, 1 cái vít, 2 con ốc với 1 sợi dây đeo nữa. Bác ném em nó đi đâu rồi?

Mua máy ngoài thì không có đâu bạn à,cũng có thể người ta làm mất rồi thì sao.:-?:-?