• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FAQ - SonyEricsson M600i

• Thread starter KuangWoo
  • Ngày gửi

sayyouwill

À mình xin lỗi, mình đánh nhầm. Xin đính chính: Phím tắt cho ứng dụng thì không có bạn àh
Bổ sung thêm chức năng: Nhấn spacebar để bật chức năng gọi nếu bạn đã up firmware R6E28.

sibulabu

Thôi vậy thì chắc đành chuyển cái shortcut Messaging ra thay cái Call vậy, nhg cho mình hỏi cái, nếu dùng tay chọt chọt thì màn hình có sao ko he

Gozilla85

Xin các bác chỉ rõ giùm em cách download và up cái firmware R6E28 với. Thanks.

Update FW :
Download SEUS tại đây : http://www.sonyericsson.com/downloads/Update_Service_Setup-2.7.6.8-1.exe

Bác có thể tham khảo thêm tại đây:
http://www.sonyericsson.com/spg.jsp?...21839&esi=true

Quy trình chạy SEUS

1. Cài SEUS, chạy SEUS đợi cho nó download hết về máy rồi chọn ngôn ngữ tiếng việt và làm theo hướng dẫn

2. Đến đoạn nó bảo kết nối điện thoại vào cáp thì cần kiểm tra lại các điều sau
- Sạc đầy pin điện thoại, tháo sim, lắp lại pin, giữ "C" rồi nối vào PC
- Bấm giữ "C" cho đến khi máy nhận driver đầy đủ và báo là nhả phím "C" ra

3. Ngồi đợi máy load phần mềm về P990i , khi nào xong nó sẽ báo và rút phone ra là xong

Nói chung, hướng dẫn sử dụng SEUS bằng tiếng việt nên rất dễ, bạn cứ làm theo những gì nó bảo là OK.:D

Lần sau post đúng chỗ nhé bạn, mod move dùm vào box thích hợp

meosay

Mình nói về vấn đề 1 nhé,bạn vào Control Panel --> Security --> Locks --> bỏ chọn Automatic Keylock đi là ok . . .Forum này mình thấy thú vị hơn những chỗ khác vì giao diện và các mem rất thân thiện . . .(^_^)

tinh_la_gi

Administrator
energie .... xem lại CDA máy của bạn có là /1 hoặc /2 không nhe .. nếu /3 củng được nhưng nên chuyển sang /2 thì tiếng việt hiển thị sẽ tốt hơn

meosay...hoàn toàn chính xác !!!

trantrongtuan

Làm sao để kiểm tra máy xịn?

em mới mua 1 con w950i. hàng ngoài rẻ hơn nhiều hàng cty ( có 4,2tr thôi ). vì thế cảm giác không an toàn lắm. có cách nào để kiểm tra máy này thực sự là của SE chứ không phải hàng nhái không ah

tinh_la_gi

Administrator
"thật giả lẩn lộn"
"hãy là người mua thông thái"

có vài vấn đề cần chi sẻ với bạn như sau

SE là nhà sx lớn và nhà máy có ở nhiều quốc gia ... đa phần các dòng máy cao cấp ờ VN là hàng của SE cả bạn à !

Hàng ngoài và hàng cty thì vấn đề này đã được nói rất nhiều - không nói lại

Vậy muốn kiểm tra con w950i mới mua của bạn chỉ có cách tháo máy ra nhưng lại không thực hiên được vì máy đang trong chế độ Bảo Hành !

Vậy phải xem chổ bán máy cho bạn có uy tính không mà thôi !

trantrongtuan

em đã so thử những phần xem đc của máy em với máy công ty. thấy không khác biệt gì cả. chỉ biết hy vọng vậy
thank bro

AlexDo

Thực ra riêng có thằng SE thì bác Trung Hoa đại lục không có ý định nhòm ngó, vì sản phẩm của SE làm tại Đài Loan :))

Cái mà bác cần kiểm tra là máy có trục trặc gì không về các chức năng mà thôi.

Best

trantrongtuan

hiện tại thì chưa. mọi cái đều ngon lành ( à hình như cái vụ Walkman không như em mong đợi, con này nghe nhạc còn kém hơn N92 trước của em )
thank bro

tinh_la_gi

Administrator
Nghe bằng tai nghe đi bạn .. chọn chế độ âm thanh Mega Base
Sẽ cảm thấy tuyệt vời đấy

NoNaMe1984

em mới mua 1 con w950i. hàng ngoài rẻ hơn nhiều hàng cty ( có 4,2tr thôi ). vì thế cảm giác không an toàn lắm. có cách nào để kiểm tra máy này thực sự là của SE chứ không phải hàng nhái không ah

Muốn kiểm tra máy có xịn hay ko bạn tìm phiên bản CDA của nó rồi đối chiếu với phiên bản CDA của Sony xem máy có còn nguyên bản hay ko. :-?
Check imei trên máy rồi trên trang www.imei-check.de để kiểm tra và xem thông tin về máy ............ :-?

Linh_t885

- Như Mod TLG đã nói nếu máy bạn là hàng ngoài, mà còn nguyên tem, (tem của nơi sản xuất, năm sản xuất, khi xuất hàng thường có 1 con tem trên máy, pin và trên 1 con ốc đề ngày tháng năm xuất hàng) thì bạn cứ yên tâm về SE đi.
- Còn nếu máy của bạn là máy xách tay cũ (đã bị phẫu thuật) thì tôi không có ý kiến nữa.
Khẳng định lại 1 lần nữa nhé: 90% Mobile trên đất nước Việt Nam này đều xuất xứ từ China. Tôi xách tay E P910c (chung thủy đã 2 năm) từ China về giờ nó là P910i vậy mà tem trên máy ghi Made in France ???!!! :))

NoNaMe1984

- Như Mod TLG đã nói nếu máy bạn là hàng ngoài, mà còn nguyên tem, (tem của nơi sản xuất, năm sản xuất, khi xuất hàng thường có 1 con tem trên máy, pin và trên 1 con ốc đề ngày tháng năm xuất hàng) thì bạn cứ yên tâm về SE đi.
- Còn nếu máy của bạn là máy xách tay cũ (đã bị phẫu thuật) thì tôi không có ý kiến nữa.
Khẳng định lại 1 lần nữa nhé: 90% Mobile trên đất nước Việt Nam này đều xuất xứ từ China. Tôi xách tay E P910c (chung thủy đã 2 năm) từ China về giờ nó là P910i vậy mà tem trên máy ghi Made in France ???!!! :))

90% đều là hàng China nhưng hàng China cũng có 3 loại bác à.
Đối với các nước đang phát triển thì chỉ là hàng loại 3 mà thôi.Kể cả hàng công ty nhé.
Còn những nước phát triển như Châu Âu thì mới là loại 1.
Nếu máy bác là máy mới 100%(chưa hề động chạm)thì khi cho sim vào máy sẽ bắt mình chọn ngôn ngữ và khi đã chọn rồi thì ko thể chọn lại được trừ khi lên trang chủ và down ngôn ngữ khác.
Nếu là máy ngon và mới 100% thì khi cầm từ nước ngoài về ko phải unlock nhé.

Boykinhdi

bây giờ kiểm tra máy xịn khó quá,CDA và FW còn đổi được thì thành máy châu Âu hết rồi còn tem thì dán được hết bạn ạ,nếu không yên tâm thì vào hãng mà mua thôi có gì thì còn được bảo hành không ai dám đảm bảo là máy xịn cả đâu.do bạn thấy tin tưởng và thích dùng thôi,quan trọng là túi tiền:D

Linh_t885

90% đều là hàng China nhưng hàng China cũng có 3 loại bác à.
Đối với các nước đang phát triển thì chỉ là hàng loại 3 mà thôi.Kể cả hàng công ty nhé.
Còn những nước phát triển như Châu Âu thì mới là loại 1.
Nếu máy bác là máy mới 100%(chưa hề động chạm)thì khi cho sim vào máy sẽ bắt mình chọn ngôn ngữ và khi đã chọn rồi thì ko thể chọn lại được trừ khi lên trang chủ và down ngôn ngữ khác.
Nếu là máy ngon và mới 100% thì khi cầm từ nước ngoài về ko phải unlock nhé.
+ hehhe ống đúng là hợp với cái tên noname. ống chỉ hiểu và nghe đâu đó thôi phải không?! hàng bác nói đến là hàng chủ yếu của Japan xách tay về thì mới bị như vậy. đó là những máy cần phải unlock (mở mạng) vấn đề mở mạng này không liên quan đến ngôn ngữ trong máy. còn hàng của China không như bác nói đâu. (vấn đề mở mạng mong Mod TLG nói cho A E hiều, vì tôi dùng máy China chưa bao giờ phải mở mạng cả :D ):
- Hàng China nếu là hàng i (internation) thì chỉ có duy nhất ngôn ngữ tiếng EN có sẵn trong máy.
- còn nếu là hàng C (c = China) thì có hẳn 2 ngôn ngữ Chiness và EN trong máy.
+ Hàng China không có bảo mật về mạng đâu vì ở China có rất nhiều mạng di động (GSM và CDMA) nên không bao giờ máy có hiện tượng cần unlock.
+ Còn hàng xuất sang châu âu, châu á là loại 1 hay loại 2, 3 gì đó chỉ là do các yêu cầu về chất lượng và giá cả trong đó có cả "chiến thuật" kinh doanh của nhà nhập khẩu thôi bạn ạ. giá cả thì tính theo USD trên toàn thế giới là như nhâu nhưng chất lượng thì phụ thuộc vào trình độ của khách hàng!
:-?? :p =))