• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FExplorer Pro v2.0 - TRÌNH DUYỆT FILE MỚI!!!

mrdragon88

Dùng thử rồi. Mình có nhận xét (theo mình thôi nha :D:D):
Không có phím tắt di chuyển giữa các thư mục như X-plore nên có hơi bất tiện.
Các chức năng khác (tool): Good.
Giao diện: Chấp nhận được, có tổ chức lại theo hướng hợp lý, khoa học hơn.
Vào thư mục có số lượng file tương đối lớn như E:\resource\app: Phải chờ khoảng 05s (lâu wá :(( hay là do máy của mình chạy chậm không biết :D) chứ không vào ngay như X-plore.

X-plore vô đối :)) , bỏ 1 phiếu cho x-plore :))

BuuPhucCT

Well-Known Member
X-plore vô đối :)) , bỏ 1 phiếu cho x-plore :))

Khi nào có bản alpha thì chưa chắc cái nào hơn cái nào à nha. Mình thì cũng đang xài Xplore nhưng thấy PM này cũng khá. Hy vọng những bản cập nhật sau này sẽ tốt hơn nữa.

nguyenson_44

Khi nào có bản alpha thì chưa chắc cái nào hơn cái nào à nha. Mình thì cũng đang xài Xplore nhưng thấy PM này cũng khá. Hy vọng những bản cập nhật sau này sẽ tốt hơn nữa.

Mình cũng mong như vậy. Cứ để "ông' X-plore làm mưa làm gió mãi cũng chán. Dù sao càng có nhiều pm cho mình lựa chọn và vọc thì cũng khoái chứ nhỉ !:D

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình cũng mong như vậy. Cứ để "ông' X-plore làm mưa làm gió mãi cũng chán. Dù sao càng có nhiều pm cho mình lựa chọn và vọc thì cũng khoái chứ nhỉ !:D

Nhưng quan trọng là khi có bản chính thức nó dễ FULL hơn xplore chứ bây giờ LCG quản lý key theo cách check imei qua mạng quá chặt chẽ nên đến giờ vẫn chưa có bản nào FULL thật sự. Xài mà cứ đợi 3s hơi bực.

nguyenson_44

Nhưng quan trọng là khi có bản chính thức nó dễ FULL hơn xplore chứ bây giờ LCG quản lý key theo cách check imei qua mạng quá chặt chẽ nên đến giờ vẫn chưa có bản nào FULL thật sự. Xài mà cứ đợi 3s hơi bực.

Mình thấy bản v1.22 cũng được đấy chứ. Bản này chạy tương đối ổn định. Chỉ cần nhập kkk 01 lần đầu. Song mình lại muốn một loại pm nào đó có giao diện mới hơn, tùy biến cao hơn (dạng như Active file chẳng hạn). Nhưng Active file lại chạy không ổn định. Phím tắt lại SD phím Pencil, trong khi máy mình lại là N82 (ko có phím này mới ác chứ).

dengrumingzi

đồng chí letrung này để cái avartar ảnh chụp trông cứ như ảnh thờ ấy. Định góp ý từ lâu nhưng ngại, hôm nay đành nói thẳng như vậy.

Cái phần Hãy Nhấn Thanks thì rất hay nhưng kết hợp với tấm ảnh lầm lầm lì lì của đồng chí, nhiều người trong quán net nói với tôi là thấy phản cảm lắm.

Vì là Vip rồi nên bạn chú ý chút về hình thức cho anh em pdaviet được nhờ.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Mình thấy bản v1.22 cũng được đấy chứ. Bản này chạy tương đối ổn định. Chỉ cần nhập kkk 01 lần đầu. Song mình lại muốn một loại pm nào đó có giao diện mới hơn, tùy biến cao hơn (dạng như Active file chẳng hạn). Nhưng Active file lại chạy không ổn định. Phím tắt lại SD phím Pencil, trong khi máy mình lại là N82 (ko có phím này mới ác chứ).

Bản 1.31 có giao diện đẹp hơn và nhiều tính năng hơn nên dù phải đợi 3s mình cũng chịu. Đang định mua 1 cái k3y xịn xài cho nó sướng nhưng chưa ở không đi chuyển tiền.

nguyenson_44

Bản 1.31 có giao diện đẹp hơn và nhiều tính năng hơn nên dù phải đợi 3s mình cũng chịu. Đang định mua 1 cái k3y xịn xài cho nó sướng nhưng chưa ở không đi chuyển tiền.

V1.31 nếu là hàng xịn thì nói làm gì hả bác. Riêng bản V1.31 này chưa có ... :D. Thời gian qua mình có xài tạm nhưng hay bị lỗi. Đôi khi khởi động không được. Đành phải chuyển qua Active file để cài lại V1.22. Hiện giờ vẫn dùng V1.22
Hôm nay biết được thêm "thằng" FX này nhưng lại thấy chưa được ưng ý lắm nên mạn đàm một tí cho vui í mà.
SM KJR thông cảm cho anh em nha. Cũng vì trao đổi kinh nghiệm tí thôi đó mà :D:D:D

hungcuonglove

LƯU Ý:
PHẦN MỀM NÀY KHI CHẠY NÓ CŨNG NHẢY MÀN HÌNH ĐỢI 3S VÀ ĐÒI K3Y KIỂU NHƯ XPLORE 1.31.
NHƯNG ANH EM CỨ NHẤN TIẾP NÚT CHỌN TRÁI THÌ NÓ SẼ VÀO LUÔN MÀN HÌNH CỦA PM MÀ KHÔNG ĐÒI ĐĂNG KÝ NỮA. GIỐNG NHƯ 1 PM FULL VẬY.

cài bản 2.0 beta 3 thì nó không mất , cứ vào là phải 3s ah.

BuuPhucCT

Well-Known Member
cài bản 2.0 beta 3 thì nó không mất , cứ vào là phải 3s ah.

Nó hiện lên vậy nhưng bạn cứ nhấn tiếp cái nữa là vào luôn PM không cần đợi 3s nên giống như là FULL thật sự bạn ơi. Cứ test sẽ biết.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Đúng rồi - Mình Test thử thấy như bác nói.

Nếu PM này có thêm tính năng chuyển nhanh giự̃a các folder theo dạng cây nữa thì nó sẽ trở thành sự thay thế khá hoàn hảo cho Xplore. Hy vọng bản nâng cấp sẽ có tính năng này:)

zagthylama

Chuyện là thế nài hôm nọ mình kết nối cái N73 vào máy tính xong xài cái Pc Suite thì thấy có cái update software ... thế là ấn vô ... sau 1 hồi update xong thì mất hết tin nhắn + số đt ..v...v...
đặc biệt là ko biết sao sau khi update thì hầu như không cài lại được tất cả các chương trình cũ nữa. trong đó có Fexplorer. xai Secman mà vẫn ko dược. no cu ghi là Certification error Contact the application supplier. Thế là thế nào ak :(( Ai biết làm sao chỉ mình với :( Thank all.....!!!

Auto

Chuyện là thế nài hôm nọ mình kết nối cái N73 vào máy tính xong xài cái Pc Suite thì thấy có cái update software ... thế là ấn vô ... sau 1 hồi update xong thì mất hết tin nhắn + số đt ..v...v...
đặc biệt là ko biết sao sau khi update thì hầu như không cài lại được tất cả các chương trình cũ nữa. trong đó có Fexplorer. xai Secman mà vẫn ko dược. no cu ghi là Certification error Contact the application supplier. Thế là thế nào ak :(( Ai biết làm sao chỉ mình với :( Thank all.....!!!

Up fw đã mất hack!
Bạn tìm cách hack lại đi.
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member

Trước khi up FW thì bạn phải sao lưu lại all các dữ liệu chứ. Khi up FW thì sẽ mất hết all các dữ liệu kể cả các PM đã cài đặt trên đó. Nếu bạn còn file CER thì SIGN FE thì có thể cài được hay cách tốt nhất là Hack lại nhé.;;)

zagthylama

:(( hack thế nào ak??? M đã hack nao h đâu. Lần trc cũng là thèng bạn no' hack cho. Nhưng bi h đang nghỉ hè, ko gặp no đc. đợi vào năm học thì lâu quá. Chỉ cho m với. Thank nhìu nhièu :D

BuuPhucCT

Well-Known Member
:(( hack thế nào ak??? M đã hack nao h đâu. Lần trc cũng là thèng bạn no' hack cho. Nhưng bi h đang nghỉ hè, ko gặp no đc. đợi vào năm học thì lâu quá. Chỉ cho m với. Thank nhìu nhièu :D

Nếu muốn hack thì qua đây tham khảo thêm nhé bạn. Có gì thắc mắc thì cứ thảo luận. Đây là box FE nên mình không hướng dẫn Hack được.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=45447
Nếu k hack được thì có thể SIGN rùi cài cũng được.;;)

o2o

sorry mod, em ngoài lề tý.
Nếu bạn dùng E71 thì làm theo cách này (máy khác mình ko bit, vì chưa dùng hiii), vô: menu/Installation/App.mgr/ Options/setting/:
- Mục Software installations: chon All
- Mục Online certificate check: chọn off.
Vậy là cài được hầu hết các soft, khỏi cần sign hay hack phone.