• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FileAid - File Manager và xem các file Photos, PDF, Word, Excel, PowerPoint.

rancon

cái này ko dùng cho iphone 2.2 đâu huynh.có cái nào dùng ok cho 2.2 ko mấy huynh.thanhks

Cái này dùng cho 2.2 đó bạn, máy mình 2.2 cài vào xài vô tư. khi chép các file word, excel, pdf, pwp... vào thư mục user/applications/xxx/documents/Start Here không cần set permission cũng đọc được ngon lành.

ahqt

bác nào có đường link đến download iphoneborwer không, gửi giúp em với.

tranho

Cách đọc này hơi phức tạp. Theo mình nên cài docs trong cydia sau đó copy file cần đọc từ PC vào IP bằng disAid ( nhớ đường dẫn của nó nhé ). Sau đó quay lại mở docs trong IP và tìm đến file đã copy và đọc. Đọc được word, exell, pdf, html, photos, video, txt, ... các loại khác chưa thử.

Chỉnh sửa cuối:

mattheubt

Fileaids là 1 ứng dụng rất hay và tiện lợi, dễ sử dụng. sau khi cài được Fileaids, bạn open sẽ được hướng dẫn rất chi tiết (dĩ nhiên bằng tiếng Anh).
Đọc được các định dạng sau:Word,excel,Powerpoint,Iwork,WEb,Html,HTM,video,Audio,MP3,Jpeg,text.
Chép tập tin vào bằng 2 cách:
1) Wi-Fi :For Win hay Mac đều được.
Trên PC mở Start+click phải- OPen -Address (FPT://192.168.0.(...)-Go.
2) USB: Drag & Drop files vào cửa sổ của diskaid đã mở.Diskaid là software hỗ trợ được install vào PC bằng cách vào trang:http://www.DigiDna.net/diskaid rồi tải về, install.
Fileaids có nhiều chức năng tương tự như MobileFiles Pro, hay Readdle nhưng hay hơn với chức năng copy qua USB( offline). Load files nhanh, trình bày đẹp.
Chúc các bạn thành công.

duymanh17

lol mình đã dùng IPS vào nhưng kô tìm thấy link /user/applications mà chỉ thấy media với library thôi kô hiểu gì cả. Bây h fai chép vào link nào???