• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Files 1.0 - Phần mềm đọc file,nhạc,movies...Nhanh và ổn định !

NguyenThanhLuan

Với phần mềm này giúp iphone của bạn đọc được khá nhiều định dạng cho iphone gồm : Microsoft Office documents, PDF documents, images, text, html, movie and audio files !
- Bạn có thể kết nối file tới Mac hay Pc thông qua giao thức WebDAV ( cái này chưa hiểu cho lắm :p tìm hiểu sau )
- 1 ưu điểm quan trọng nữa là phần mềm này load cực nhanh và thao tác dễ dàng ( có thể xoay chiều ngang dọc để xem - thu nhỏ hay phóng to đều được )

+Đường dẫn đưa file vào iphone : private/var/mobile/Application/(1 số nào đó tùy theo máy bạn)/Files.арр/Documents/Files/xxx
( xxx là bạn có thể tự tạo folder riêng .)

Cách cài đặt:
1. Xem hướng dẫn cài MobileInstallation tại đây
2. Download file đính kèm về double click vào file .ipa iTunes sẽ tự động add game vào Applications của nó
4. Kết nối iPhone với iTunes
5. Sync game vào iPhone
6. Enjoy!

Pass nén : PDAVIET

Chỉnh sửa cuối:

Shooter

Bên cạnh chức năng đọc được các định dạng cho iPhone nhanh, phóng to thu nhỏ, xoay ngang xoay dọc được như TMod NguyenThanhLuan giới thiệu; phần kết nối với Mac hay PC qua WebDAV cũng rất hay: Qua Wifi, iPhone của bạn trở thành một WebDAV Sever, cung cấp một server URL để bạn truy cập các folder chứa các files định dạng trên bằng trình duyệt web của MAC hay PC, xem và download xuống một máy bất kỳ trong cùng một mạng Wifi.

Bạn có thể giới hạn quota cho việc lưu trữ files, set security cho việc truy cập bằng password nếu muốn. Đây thực sự là một phần mềm hữu dụng, biến iPhone của bạn thành một "Wireless flashDrive" có dung lượng lớn. FlashDrive này còn ưu việt hơn ở chỗ có thể tự xem, nghe, thưởng thức , chia sẻ các files document và multimedia đang lưu trữ bằng màn hình của iPhone và công cụ duyệt web của MAC và PC với chất lượng cao!

Lưu ý: Chỉ truy cập được vào iPhone qua WebDAV URL (có sẵn sau khi cài, có dạng tương tự như thí dụ http://192.168.1.101:8080) bằng trình duyệt web và tắt Firewall hoặc set exeption cho Wireless Portable Device

nidu29

các bác ơi em cài được rồi và tạo đường dẫn đưa file vào iphone như hướng dẫn: Applications/Files.арр/Documents/Files/xxx nhưng vẫn ko thấy file đâu cả. help me

NguyenThanhLuan

các bác ơi em cài được rồi và tạo đường dẫn đưa file vào iphone như hướng dẫn: Applications/Files.арр/xxx nhưng vẫn ko thấy file đâu cả. help me
Oh! mình quên mất ..sr bạn :|
-Trong private/var/mobile/Application/(1 số nào đó tùy theo máy bạn)/Files.арр/Documents/Files/xxx

Không hiểu, bạn cho 1 cái ví dụ đi, cám ơn nhiều.
À quên, nhờ bạn chỉ dùm, tôi muốn up hình lên diễn đàn nhưng không biết cách, cám ơn nha.

thanhhandt

Bên cạnh chức năng đọc được các định dạng cho iPhone nhanh, phóng to thu nhỏ, xoay ngang xoay dọc được như TMod NguyenThanhLuan giới thiệu; phần kết nối với Mac hay PC qua WebDAV cũng rất hay: Qua Wifi, iPhone của bạn trở thành một WebDAV Sever, cung cấp một server URL để bạn truy cập các folder chứa các files định dạng trên bằng trình duyệt web của MAC hay PC, xem và download xuống một máy bất kỳ trong cùng một mạng Wifi.

Bạn có thể giới hạn quota cho việc lưu trữ files, set security cho việc truy cập bằng password nếu muốn. Đây thực sự là một phần mềm hữu dụng, biến iPhone của bạn thành một "Wireless flashDrive" có dung lượng lớn. FlashDrive này còn ưu việt hơn ở chỗ có thể tự xem, nghe, thưởng thức , chia sẻ các files document và multimedia đang lưu trữ bằng màn hình của iPhone và công cụ duyệt web của MAC và PC với chất lượng cao!

Lưu ý: Chỉ truy cập được vào iPhone qua WebDAV URL (có sẵn sau khi cài, có dạng tương tự như thí dụ http://192.168.1.101:8080) bằng trình duyệt web và tắt Firewall hoặc set exeption cho Wireless Portable Device
Trước mình có cài Files khi tap vào hiện lên thư mục root mình duyệt các file trên iiphone dễ dàng .Nhưng sau khi restore và cài CT files lại thì thư mục root mất tiêu.Bây giờ mình không biêt làm sao để hiện thư mục root/ khi tap vào ct files hả bạn bạn có thể giúp mình không ?

pdana

+Đường dẫn đưa file vào iphone : private/var/mobile/Application/(1 số nào đó tùy theo máy bạn)/Files.арр/Documents/Files/xxx

Đính chính đường dẫn là
private/var/mobile/Application/(1 số nào đó tùy theo máy bạn)/Documents/Files/xxx

Không vào Files.арр