• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FINAL RELEASE [2nd Version]: Windows Mobile 6.1 Slim Edition (2/15/08)

binhlerhm

A no-frills and stable WM6.1 for the Wizard with basic applications. Built off email123's vanilla edition.Extremely stable, and uber-fast!

FINAL RELEASE [2nd Version]! Same build as Beta 2.You can continue using Beta v2 as the release, as there are no significant changes. Fixes SMS issue and adds MMS support.

Application List:

* HTC Album
* HTC Camera
* Total Commander CE
* BT Explorer
* WiFiFoFum
* Disabled Customer Feedback
* Time bomb removed!
* Standard Games
* Office 2007
* Touch Dialer
* Touch Duo Commmgr
* Alt-Tab + Smartskey
* DotFred TaskMgr
* PocketXPDF
* NetworkWizard
* HTC AudioManager
* Btcrawler
* Bug Fixes + Annoyance removal
* Minimal footprint!
* Incorporated my own Calibri fixes..it looks great!
* WLAN G-Mode enabled!
* Touch Scroll only (cube sucks up ton of space)
* New! Arcsoft MMS by popular demand!
ISSUES:

* MMS Fix!
* Reverting back to Tahoma fix below.
OS only! No EXTROM/IPL/SPL included!
-It is slightly smaller than other RUUs, but it works, trust me.
Link download:
[HIDE="http://pdaviet.net/showthread.php?do=post_thanks_add&p=266702"]http://rapidshare.com/files/92520521/Slim_Edition_Final.rar.html[/HIDE]

update link mediafire
[HIDE="http://www.pdaviet.net/showthread.php?do=post_thanks_add&p=276315"]http://www.mediafire.com/?5w115vgugdu[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

juventus2004

Bản này page pool có 4mb, cài phần mềm vào dùng rất chậm. Em chỉnh page pool lên 6mb dùng cực kì mượt, đẹp cài phần mềm tĩ tã mà lại hao ít pin lắm! đã test với 6mb, cực kì ấn tượng!

VUHEO

Chưa kịp thử bản trước đã ra bản này, quá lẹ. Sao lúc này ROM 6.1 nhiều thế. Cả tuần qua loay hoay hết bản nọ tới bản kia.
Down bản này về dùng mà gặp lỗi nữa thì nhất quyết quay về WM5 cho nó lành. Cám ơn bạn đã chia sẻ

dube1311

Em dang dung con O2 Nova mua bên Đức, ko bít có bác nào bít nó thuộc dòng nào không vậy, thanks các bác

juventus2004

Em dang dung con O2 Nova mua bên Đức, ko bít có bác nào bít nó thuộc dòng nào không vậy, thanks các bác

Em O2 nova thuộc dòng HTC Elf hay Elfin bác xem trong phần Rom HTC TOUCH (elf, elfin) trên diễn đàn nhé!

juventus2004

làm sao chỉnh pape pô lên 6mb vậy pro?
Chỉnh pagepool thì trên pdaviet này có nhiều bài viết lắm, bác tìm hiểu và làm theo nhé. nếu ko thì mai em sẽ up gửi lên cho bác bản Slim đã chỉnh lên page pool 6mb.
P/s: Em đã up thử tất cả các bản WM 6.1 thì bản Slim page pool 6mb này là chạy ngon nhất với máy em đó, tất cả các phần mềm cơ bản em cài lên như: lịch phù đổng, spb pocketplus, spb diary, kinkin, ringo mobile, pocket music 5.0.6, Wktask, pocket cm, vspainter, vietmap, sk tool, Im plus 455, core player,.... chạy đều rất mượt, nhanh và đặc biệt là hầu như ko hao pin. nói chung đây là bản test đến giờ em thấy hài lòng nhất, các bác dùng thử xem nhé!

Chỉnh sửa cuối:

juventus2004

mình đã tẽ bản này nhưng k thấy các chương trình lịch phù Đổng.. như bạn nói, nói chung chạy duoc nhưng Fonts chữ xấu và nhỏ, bị 1 số lỗi như nút volum sường máy không chỉnh được....
bạn xem lai thử nhé
À bác hiểu nhầm í em rồi, bác đọc kĩ lại đoạn em viết nhá! Í em là khi bác UP bản này xong, rồi cài 1 loạt các phần mềm như em đã liệt kê, máy chạy vẫn mượt và không hao pin bác ạ! bác cài thử xem nhé!
Còn về font thì bác có thể lấy bộ font em gửi xem theo đây, giải nén và cài vào máy nhá, nhớ chọn device đừng chọn cài vào thẻ nhớ, sau đó bác soft reset lại, font sẽ to và đẹp ngay!
Nút chỉnh volume ở sườn thì em ko có bị như bác, máy em vẫn chỉnh ngon mà, bác xem lại xem nhé!
Chúc bác sớm up được rom tốt!

binhlerhm

Chạy thử bản này so với bản TNT 1999: thì bản này chạy chậm hơn TNT, nhưng ít hao pin hơn bản TNT, nói chung giữa các bản rom 6.1 hiện nay chưa thấy bản nào nổi trội

VUHEO

Chạy thử bản này so với bản TNT 1999: thì bản này chạy chậm hơn TNT, nhưng ít hao pin hơn bản TNT, nói chung giữa các bản rom 6.1 hiện nay chưa thấy bản nào nổi trội

Mình đồng ý với bạn bản TNT 1999 chạy rất good, nhưng dẫu sao , với những người thích ROM sạch như mình thì bản này ok hơn.