• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[final] - Wrcx 5.2.1437 - 3 Roms

support

Không có gì:D
Ngồi buồn tạo bản ExtRom chơi nhưng thực ra chưa có điều kiện để up thử. Anh em nào dùng rồi cho biết tác dụng nhé!
Cuối tuần rảnh rỗi sẽ đưa luôn mấy cái đó vào Rom, chỉnh sửa lỗi về bàn phím và bỏ bớt một số thứ mặc định của WM mà theo mình là thừa như 2 bản game tích hợp sẵn (chán òm), calculator (thay thễ bằng Xcom Cal :D) , note (Có trong bộ Office Mobile đi kèm rồi)... và cả mấy themes nữa, chỉ để lại themes mặc định của WM thôi.
Nếu không có gì thay đổi thì đầu tuần tới sẽ up lên chia sẻ cùng anh em =D>=D>=D>=D>=D>
Bubble Breaker mình khoái chơi lắm á, kô chán đâu :D.

Aivanhoknight

bác mà kèm thêm soft gõ tiếng việt cho phím cứng thì trên cả tuyệt vời!
Chương trình gõ tiếng Việt cho bàn phím cứng là gì ấy nhỉ? Bạn nào có cho mình xin mình cho vào luôn phục vụ anh em:-?

nhuhong

Cái này nè Bác:
Vietnamese Typing - Version 1.1 (5/3/2006)
Của Bác Quỳnh đó!!!

gameland

Thấy Rom Octaivoi có 1 số cái nên đưa vào rom này:
1/ Dùng Nút chỉnh âm lượng làm cuộn màn hình (scoll)
2/ Chuyển nhanh giữa các chương trình đang chạy (tương tự Alt + Tab trong windows)

Mình mới cài chương trình ép xung Xcale mới nhất có hỗ trợ Ti Omap, dù đã chỉnh qua auto và xác lập tốc độ tự động điều chỉnh từ 158MHz -> 221MHz nhưng sao lại cảm thấy rất hao pin!

bobby09120

CÓ BÁC NÀO CÓ LINK KHÁC DOW KÔ EM KÔ DOW DC BẰNG RAPID HIC HIC CHO EM XIN NHÉ THANKS

phamhson

Không tài nào Download nổi ở cái Rapidshare.
Chỗ khác đây rồi
Here

Mình up thử rồi, tuyệt vời. Thích nhất cái khoản font chữ không bị nhòe như các bản ROM khác.

Chỉnh sửa cuối:

vuquang

pó tay! chán luôn vì chẳng biết dow bằng rapi up lên như vậy thà đừng up còn hơn.....

RClub

Mình up thử rồi, tuyệt vời. Thích nhất cái khoản font chữ không bị nhòe như các bản ROM khác.

Cái này là do chức năng khử răng cưa đây chứ?
Bạn vào Start/ Settings/ System/ Screen/ Cleartype/ chọn 'Enable Cleartype' nếu muốn các font chữ và hình ảnh mịn hơn, hoặc bỏ chọn nếu thích thanh mảnh nhẹ nhàng

metaphongtov

Cho mình hỏi,mình dùng MiniS chip G4 có dùng bản rom WRCX 3 hoặc 2 được không? Mình cũng đang mê cái touchflow đó.

musungus77

bản X1 tôi up xong không bật được wifi?
bác nào có cao kiến gì về vụ này ko?
cảm ơn các huynh!