• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware 2.0 cho iPhone!!!

traibuons

may ban oi,xin cho minh hoi chut nha,minh lo tay xoa thu muc chua va de xem hinh anh va camera trong may iphone,bgio minh muon cai lai thi fai lam sao vay ban,xin cac ban chi gium minh nha.
Sửa/Xóa nội dung bài này

Shooter

...Trong lúc chờ iPhone 3G...

iPhone 3G có chỗ bán đắt hết hàng, có chỗ ít người mua. Có người nói Apple đang nghiên cứu tình hình thị trường để đợt sau tung ra tiếp
iPhone 4.0 Projector,
iPhone Double Screen
iPhone Mini bỏ túi áo...:D

Photo from vnexpress.net

hasitinh

2g có thể up lên đc fw2.0 vậy các bắc .cắc bắc tuyên bố giúp e che vui coi nào chờ mãi rồi nhgie6n wa1 điii...

vtp9x

ĐẠI gia sao lại cứ đi xúi các TIỂU gia nhỉ???:)):)):))

Tình hình là AE không ai nở đem chú dế cưng ra làm "chuột bạch" nên nằm chờ :( . Hiện tại mình có 1 cây đã up lên FW2.0 không Activate được và không up về FW 1.1.4 được. Nên hướng giải quyết của mình là tìm FW 2.0 beta ( iPhone1,2_2.0_5A308) để Activate sau đó add source http://installer.iclarified.com để up về FW1.1.4. pác nào có bản beta 2.0 không :-?? rất mong các pác đóng ý kiến :). thanks

Shooter

...Hiện tại mình có 1 cây đã up lên FW2.0 không Activate được và không up về FW 1.1.4 được. Nên hướng giải quyết của mình là tìm FW 2.0 beta ( iPhone1,2_2.0_5A308) để Activate sau đó add source http://installer.iclarified.com để up về FW1.1.4. pác nào có bản beta 2.0 không :-?? rất mong các pác đóng ý kiến :). thanks

Không activate được???
Cậu thử restore FW 2.0 lại một hai lần nữa xem sao (dùng iTunes 7.7 chứ hả?) :-?
Nếu activate được nhưng mất service, mất Wifi v.v...không add source Clarified được, chép app Baseband Eraser này vào làm tiếp xem...

Biểu dương cảm tử quân...=D>=D>=D>

vtp9x

Không activate được???
Cậu thử restore FW 2.0 lại một hai lần nữa xem sao (dùng iTunes 7.7 chứ hả?) :-?
Nếu activate được nhưng mất service, mất Wifi v.v...không add source Clarified được, chép app Baseband Eraser này vào làm tiếp xem...

Biểu dương cảm tử quân...=D>=D>=D>

thanks! vâng mình dùng iTunes7.7 ( mà khi update nó cũng bắt dowload iTunes7.7 à)! file "secpack" này có dùng cho FW2.0 được không vậy bạn :(.

Shooter

...file "secpack" này có dùng cho FW2.0 được không...

Sao lại "file secpack" gì đây? :(
Phải chép nguyên app bberaser12 vào Applications trong iPhone, khởi động lại, chạy app Baseband Eraser này để hạ nó xuống baseband cũ (khoảng 4 mn) mới restore lại FW 1.1.4 được...

symbian

File fw2.0 này là của iphone 3G mà , đâu có dành cho iphone 1st up lên 2.0 đâu , cẩn thận up nhầm :)

vtp9x

File fw2.0 này là của iphone 3G mà , đâu có dành cho iphone 1st up lên 2.0 đâu , cẩn thận up nhầm :)

Nếu không cho up lên thì iTunes sau lại cho phép update :-/:-/ . Chẳng qua là chưa có công cụ và cách để unlock thôi:(

symbian

Mình có bảo ko cho up đâu :) , chỉ muốn nói là hãy để ý kĩ tên của fw , 2 fw này khác nhau ở số 1 và 2 . Nè : iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw ( cái này là cho iphone 1st up lên 2.0 ) . iPhone1,2_2.0_5A347_Restore.ipsw ( cái này là của iphone 3g ) . 2 fw này chênh nhau 7Mb . 1 cái 228mB và 1 cái 235mB . :) . Mặc dù chưa có máy test nhưng nhiều người đã nói đến vấn đề này rồi . Ko phải ko có lí do mà tự nhiên lại có đến 2 fw đâu . Có thể sự khác biệt chính là 3G và GPS :)

tupolo

Mình có bảo ko cho up đâu :) , chỉ muốn nói là hãy để ý kĩ tên của fw , 2 fw này khác nhau ở số 1 và 2 . Nè : iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw ( cái này là cho iphone 1st up lên 2.0 ) . iPhone1,2_2.0_5A347_Restore.ipsw ( cái này là của iphone 3g ) . 2 fw này chênh nhau 7Mb . 1 cái 228mB và 1 cái 235mB . :) . Mặc dù chưa có máy test nhưng nhiều người đã nói đến vấn đề này rồi . Ko phải ko có lí do mà tự nhiên lại có đến 2 fw đâu . Có thể sự khác biệt chính là 3G và GPS :)
Đúng đấy mình mình cũng nghe mấy Anh bên tinhte nói như vậy,hiện tại giờ iphone 1st up lên 2.0 đang gặp khó khăn về unlock,nên đành pải đợi 1 thời gian nữa xem sao :((,tiếc thật

XuanTruong

Super V.I.P

Cái file FW iPhone1,2_2.0_5A347_Restore.ipsw của Zin 3G là khoảng 225 MB chứ? Không lẽ thằng iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw Up từ 1 lên 2 lại là 235 MB à???:-?

symbian

Ko anh ạ . Iphone 2 là 235M ( zin 3G ) còn 1st up lên thì chỉ có 228M thôi ạ :)

XuanTruong

Super V.I.P
Ko anh ạ . Iphone 2 là 235M ( zin 3G ) còn 1st up lên thì chỉ có 228M thôi ạ :)

Sao Mình tải thử FW iPhone1,2_2.0_5A347_Restore.ipsw về báo thế này nhỉ??? À Bạn có Link tải bản 1 up lên 2.0 không vậy?:-?

symbian

Em ko tìm thấy link , nhưng mà hình như đúng rồi đó anh ạ , IDM nó báo vậy , anh thử down cái 1,1 xem có phải là 21xMB ko . Hôm em down cũng zay . chắc do IDM nó báo lệch :)

vtp9x

Mình không có link download của FW iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw này! :)

Muốn có FW iPhone1,1_2.0_5A347_Restore.ipsw dể thôi mà bạn cứ cắm iphone vào sao đó chọn update FW .Nhưng khi iTunes bắt đầu dowload FW về máy thì bạn nên rút iphone ra ( không thì lãnh trọn đó :p ) chờ khoảng 30 phút là có ngay FW rồi :D. Theo mình thì các bạn không nên up lên khi chưa có công cụ hay cách unlock ;) ( Hiện tại chỉ up lên rồi lại dow xuống)

TaQuangDuc

Sao Mình tải thử FW iPhone1,2_2.0_5A347_Restore.ipsw về báo thế này nhỉ??? À Bạn có Link tải bản 1 up lên 2.0 không vậy?:-?

Đã có phiên bản chính thức FW2.0 rùi=))=))
Anh em dowload về dự bị nhé đùng có up lên:)):))
http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPhone/061-4955.20080710.bgt53/iPhone1,2_2.0_5A347_Restore.ipsw

mình đang tải bản này về và cũng có thông báo size giống hệt của XuanTruong (tải bằng Nettransport)?!:-??
không thấy Mod. ThanhTuan phát biểu sao về bản 2.0 này nhỉ, anh em rôm rả thế mà Mod. lại ngâm cứu 3G thế?!