• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

qdc

Khi restore FW custom của bạn Trọng, các dữ liệu trong Note, calendar, contact, photo, ipod, sms có mất đi không? Nếu mất thì phải backup như thế nào? Các bạn vui lòng hướng dẫn, xin cám ơn.

ThAngNgO_

Khi restore FW custom của bạn Trọng, các dữ liệu trong Note, calendar, contact, photo, ipod, sms có mất đi không? Nếu mất thì phải backup như thế nào? Các bạn vui lòng hướng dẫn, xin cám ơn.

sẽ mất hết, trước khi res bạn cắm itunes vào sync wa PC trước rùi res nha :D

qdc

sẽ mất hết, trước khi res bạn cắm itunes vào sync wa PC trước rùi res nha :D

Bạn có thể chỉ mình syn từ iphone sang pc không? Mình sử dụng itune mới trên pc mới luôn. Cám ơn bạn.

ThAngNgO_

Bạn có thể chỉ mình syn từ iphone sang pc không? Mình sử dụng itune mới trên pc mới luôn. Cám ơn bạn.

bạn đang online thì qua YM luôn nha, mình sẽ chỉ cho bạn :D

qdc

bạn đang online thì qua YM luôn nha, mình sẽ chỉ cho bạn :D

Hi bạn, nôn quá nên res luôn rồi. Trước khi res mình kết nối ip-pc, chuột phai divce thấy có backup, mình backup luôn. Bây giờ đang re backup, không biết sao đây. Cám ơn bạn nhiều..

qdc

Res from backup thì mất dữ liệu trong ipod, photo (camearoll còn), các thứ khác như contact, note, calendar, sms còn nguyên.

PhamHien

Mình dùng bản này thấy sóng kém hơn bản 2.2, mất sóng và dò sóng liên tục! Sau đó, res lại 2.2 custom thì sóng sánh lại "căng"! SIM MOBI, có ai như vạy không?

ThAngNgO_

Mình dùng bản này thấy sóng kém hơn bản 2.2, mất sóng và dò sóng liên tục! Sau đó, res lại 2.2 custom thì sóng sánh lại "căng"! SIM MOBI, có ai như vạy không?

ko phải tại fw đâu, hiện tại ai mà bảo sóng của các mạng ngon là có vấn đề :D, gần 1 tuần nay sóng của vina và mobi liên tục đứt quãng chưa thấy nhà cung cấp nói lý do :D

Germaniteen

đúng rồi các carrier của VN sóng cũng chập chờn lắm! Nên unlock rồi cũng k tránh khả năng có khi mất sóng! Chả trách sao unlock mà còn như vậy, xài xSim nó dò sóng còn mệt hơn!

nhatnamlt007

Ah ! phần nghe nhạc trong Ip đó ! Fw mới này thì ko dc ổn định các bác ơi vì khi đang nghe nhạc thì vào bất cứ chương trình j ví dụ như winterboard thì nó sẽ tắt nhạc, Bấm nút trên headphones thì nghe nhạc tiếp, nhưng khi bấm chọn 1 theme thì nó lại tắt nữa !! ko bik làm sao lun !!!

ThAngNgO_

Ah ! phần nghe nhạc trong Ip đó ! Fw mới này thì ko dc ổn định các bác ơi vì khi đang nghe nhạc thì vào bất cứ chương trình j ví dụ như winterboard thì nó sẽ tắt nhạc, Bấm nút trên headphones thì nghe nhạc tiếp, nhưng khi bấm chọn 1 theme thì nó lại tắt nữa !! ko bik làm sao lun !!!

mình chưa test qua winter nhưng khi bạn vào 1 soft nào đó hầu như sẽ dừng chơi nhạc để chế độ nhạc của soft đó làm việc bạn muốn nghe ipod tất nhiên là phải play lại mà :D

nhatnamlt007

mình chưa test qua winter nhưng khi bạn vào 1 soft nào đó hầu như sẽ dừng chơi nhạc để chế độ nhạc của soft đó làm việc bạn muốn nghe ipod tất nhiên là phải play lại mà :D

KO fải ! ý mình là winterboard là 1 vd thôi! nếu ko tin thì bạn đang nghe nhạc rồi sau đó vào phần tin nhắn hoặc bất kỳ chương trình nào xem ! Fw 2.2.1 gốc đâu có bị như vậy !:-/:))

NanoV17

bản này không ổn định pác àh. máy chậm hơn hẳn. hay mất sóng phải dò lại hơi lâu. pác fix dùm làm sao đừng chạy chậm nữa

ThAngNgO_

KO fải ! ý mình là winterboard là 1 vd thôi! nếu ko tin thì bạn đang nghe nhạc rồi sau đó vào phần tin nhắn hoặc bất kỳ chương trình nào xem ! Fw 2.2.1 gốc đâu có bị như vậy !:-/:))

chưa sài gốc nên không bít, cám ơn bác 1 thông tin hay :D

bản này không ổn định pác àh. máy chậm hơn hẳn. hay mất sóng phải dò lại hơi lâu. pác fix dùm làm sao đừng chạy chậm nữa

không ổn chỗ nào bác, chậm thì ko hề rùi,còn search mạng và hay mất sóng là do nhà phân phối mạng của ta " ậm ẹ" thế đấy :D

miagistevn

em ko hiểu lắm, máy của em 3G, 2.2 unlock dùng bình thường, thế giờ upgrade =bản custom ATT phải ko? upgrade thông qua itune giống như lúc unlock xong up lên 2.2 phải ko?:-??

Status
Không mở trả lời sau này.