• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

andy_duyanh

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 - HOÀN THIỆN của bác Trọng
Đã test lại trên 2 máy của bạn,

+ Preferences.theme ( Thêm các chức năng cho Setting như trên hình khi vào Winterboard chọn)

Thành thật xin lỗi bác TRọng..Thành thật cáo lỗi bác cùng a e trên diễn đàn.
Chúc bác một ngày vui.

phanduy84

các bác cho em hỏi , hiện tại em đian dùng iphone 3G QT , em đã up lên 2.2.1 gốc , thấy bản custom cua bác hay quá , nên mình restore thử , nhưng nó toàn báo lỗi #1604 , mình đã remove Itunes và cài đặt lại rồi , nhưng kết quả vẫn là lỗi #1604.Sau đó mình restore lại bản gốc thì lại chạy bình thường.Ai biết thì hướng dẫn mình chút.
Thank tất cả các bác

Germaniteen

fw cho 3g world khác fw cho 3g locked!cái ban custom này hình nhu cho 3g locked
Posted via Mobile Device

vtp9x

cám ơn bro nhé!
Nhưng mà mình vẫn chưa hiểu.có fai sau khi tải FW của bác Trọng về,dùng IT,shiff restore cái FW đó là được,hay fai dùng quickpwn để jailbreak nửa.máy của mình là 3G lock,FW 2.1,chưa làm gì trên đó cả,đang dùng tạm bằng X sim
với lại cho mình hỏi là sau khi lên FW của bác trọng mà mình chưa muốn unlock thì có còn dùng X sim được không?
ths 1 lần nửa nhé,còn gà wa,lại không có gan mạo hiểm con IP iu dấu nên cứ hỏi này nọ,mong các bro thông cảm :))

IP 2.2 đã unlock đc từ lâu rồi sau vẫn còn xài xsim vậy bạn :-? . trước tiên up lên FW 2.2 gốc - chạy puickpwn rồi tính tiếp
- Thích xài gốc rể thì để vậy unlock
- Thích xài custom thì dowload fw của Trọng về hương dẫn khá chi tiết rồi.
Còn nhát tay thì tốt nhất nên ra thợ làm kẻo up nhầm lên 2.2.1 thì khổ :D

mr_meo

giớ thì em da hiễu roài...........no bắt phải authozed dzi đó mới cho dzo

mr_meo

thành thật xin lổi các bác các anh các chị cách a e cộng đồng iphone noi riêng và pdaviet nói chung...........
chúc mọi ngừoi một ngày tốt lành

IPHONE12

mình đang ở Fw 2.2.1 gốc thì có up thằng sang fw 2.2.1 custom đc không và nếu up bị lỗi có up lái đc fw gốc k?

vtp9x

mình đang ở Fw 2.2.1 gốc thì có up thằng sang fw 2.2.1 custom đc không và nếu up bị lỗi có up lái đc fw gốc k?
Up qua up lại vô tư:D: . Có lẽ máy bạn là iphone 3G quốc tế chứ 3G lock thì đừng nên lên 2.2.1 gốc rồi up qua custome nhé :D

dangkhoa_1501

KHUYẾN CÁO IPHONE 3G LOCK ĐANG 2.0 -> 2.2 NÊN RESTORE THẲNG FW 2.2.1 custome

IP 2.2 đã unlock đc từ lâu rồi sau vẫn còn xài xsim vậy bạn :-? . trước tiên up lên FW 2.2 gốc - chạy puickpwn rồi tính tiếp
- Thích xài gốc rể thì để vậy unlock
- Thích xài custom thì dowload fw của Trọng về hương dẫn khá chi tiết rồi.
Còn nhát tay thì tốt nhất nên ra thợ làm kẻo up nhầm lên 2.2.1 thì khổ :D

theo bác Trọng khuyến cáo thì hình như không cần restore lên 2.2 gốc thì phải ?

IPHONE12

Up qua up lại vô tư:D: . Có lẽ máy bạn là iphone 3G quốc tế chứ 3G lock thì đừng nên lên 2.2.1 gốc rồi up qua custome nhé :D

mays minhf la 2G minhf chuwa up fw custom bz làm ơn chir j\giufm mình

Se7enkute

sao không có âm bàn fím khi nt vậy a. mặc dù đã chỉnh tiếng trong settings rồi. hjx

THANHKHIET

Bản custom 2.2.1 cho 2G của bạn thật tuyệt vời, đầy đủ hết các thứ. Nhưng sao chỉ còn 01 lỗi nhỏ là kiểu bấm số: Kiểu bấm số (0123) xxxx xxx, (090) xxx xxxx, ... ----- Đã có như bạn miêu tả lại không được vậy? Bấm 090 cũng không được nữa, ngoài ra mọi thứ đều ok...=D>=D>=D>

dangkhoa_1501

3h sáng,unlock + lên FW 2.2.1 custome thành công.cám ơn bác Trọng,bác vtp9x và diễn đàn nhiều nhiều =D> =D> =D>

hellohell

hú hú, em ko hiểu sao em up lên firm này cứ vào notepad với calendar mà bật bàn phím lại bị out ra :(. Làm sao giờ bác :(
Em đang định thử bản custom lite mà chưa có link

huytroc

Không hiểu sao mình tải bản 3G World về restore không được. Itunes prepair IP khoảng 3 phút thì báo lỗi. Lai phải restore lại FW2.2.1 gốc.
Có bạn nào bị như minh không??

IPHONE12

có ai biết thư mục EMOIJ nằm ở đường dẫn nào không? E tìm hoài mà không thấy.

Status
Không mở trả lời sau này.