• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE 2.2.1 CUSTOM BUILD LẦN 1 & 2 & 3 & 4

Status
Không mở trả lời sau này.

ThAngNgO_

ban up luôn đc ngay ko phải lo lắng gì cả ( đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trc khi dùng :D )

Germaniteen

fw origin hay custom thì cung nhu nhau,sao ban xem dc trong máy,chi lúc restore fw thì bít thôi!
Posted via Mobile Device

vbop

Tui mới đc cho cái iphone 3G 8gb, mới đi unlock o ngoài thì thấy là fiên bản 2.2( tại chưa bik tới web nay:( )
Nếu bây h mà tui úp thì có up đc ko bro, up xong có bị mất cái hack unlock ko? Xin chỉ jáo thêm!!!
Bạn NHT có thể cho mình xin nik yahoo với đc ko? Có jì ko bik mình liên lạc trực tiếp với bạn cho nhanh. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Germaniteen

fw 2.2 h dang ôn dinh,dùng nên up lên 2.2.1 vì hiên thòi bb 2.30 chua unlock dc dâu nhé!cú dê vây mà dùng di!

Up thì khoang có 15p ah,vây là trù hao dó,mình up có 1nua,pin thì còn khoang 1nua là ok!
Pospted via Mobile Device

vbop

Đã up thành công = cách sử dụng wa iTune (shift+restore) và chỉ sử dụng duy nhất cách này. Tui chỉ làm thế và đã có thể cài game bình thường:D, vẫn có sóng rầm rầm( sau khi reset). Thanks bro NHT rất nhìu nhìu ^^!

anhconokia

Bản Custom thì chỉ Restore xong là dùng được. Bạn chạy QuickPwn làm gì nữa trời!

sao mình Rerstore xong lại ko có sóng

2.2.1 vì hiên thòi bb 2.30 máy mình đó

ngquoclong

Anh ơi cho em hỏi , em đang ở firmware 2.1 . Vậy em muốn lên firmware của anh thì làm như thế nào , mong anh hướng dẫn cụ thể cho em . Vì đây lần đầu , nên em chưa biết cách làm . Mong anh hướng dẫn kỹ cho em út nha . Cám ơn anh :D:D

vbop

Bản Custom thì chỉ Restore xong là dùng được. Bạn chạy QuickPwn làm gì nữa trời!

sao mình Rerstore xong lại ko có sóng

2.2.1 vì hiên thòi bb 2.30 máy mình đó

Bạn restart lại máy xem, mình khi restore xong cug ko có sóng, nhung restart lại thì sóng rầm rầm :D

ngquoclong

Anh ơi cho em hỏi , em đang ở firmware 2.1 . Vậy em muốn lên firmware của anh thì làm như thế nào , mong anh hướng dẫn cụ thể cho em . Vì đây lần đầu , nên em chưa biết cách làm . Mong anh hướng dẫn kỹ cho em út nha . Cám ơn anh :D:D

Kô Ai Giúp em ah:(:(:(:(

Germaniteen

đễ lắm,đầu tiên bạn kêt nối ip với itune,rồi nhân giữ shift,đng thời click chuột vao restore chon fw bạn down về,đơi vài phut là ok!
Posted via Mobile Device

december_09th

ẹc. bác ơi có support cho ITouch 1G kô ạ ? e đang ở 2.2.1 gốc shift + restore chạy đc lúc nó báo Unknown Error. T____T

Germaniteen

bác dag o 2.2.1 mói nhât rùi,restore chi nua vây!mà cái này dùng cho ip,sao restore cho itouch dc!
Posted via Mobile Device

sumonhi

các đại ca giúp em với.
cài xong ko có sóng.
cho đi máy bay rồi.
bật tắt yellns. rồi.
vẫn ko đc.
ip 3G.
cứu em đi cả nhà.

ThAngNgO_

các đại ca giúp em với.
cài xong ko có sóng.
cho đi máy bay rồi.
bật tắt yellns. rồi.
vẫn ko đc.
ip 3G.
cứu em đi cả nhà.

reset lại phone chưa bạn, bạn có thể làm lại các bước 1 lần nữa coi sao :|

picachu1220

Em mới mua dc 1 máy 2g...hihi....tình hình là em vẫn rất ga` nhưng wa tìm hiểu em biết dc may e là FW 2.2 (5G77) zậy em up lên 2.2.1 bằng cách nào...?xin các bác chỉ dùm

BADBIGBOY

Mình mới đem máy 3G loại AT&T của vợ đi nâng lên 2.2.1 tại 92 Trần Nhân Tôn , Q.10, Tp.HCM bình thường mà. Sóng và wifi ok. Còn con 2G của mình nâng cấp lên bản 2.2.1 của Bác Trọng thì nó hay bị lỗi khi nhập Contact mới (số nhảy tùm lum) và cả nhập địa chỉ email mới. Bác Trọng xem lại giúp nhé. Chân thành cảm ơn. :-/

Status
Không mở trả lời sau này.