• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware 2.2 For iPhone Software New!!!

Hungpdahl

Well-Known Member
Cuối cùng cũng có FW2.2 rùi anh em dowload về lè.
Iphone đời đầu .
http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPhone/061-5779.20081120.Pt5yH/iPhone1,1_2.2_5G77_Restore.ipsw
Link dành cho 3G nhé.
http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPhone/061-5778.20081120.Aqw4R/iPhone1,2_2.2_5G77_Restore.ipsw
Mình đã up lên 2.2 mọi cái đều ok cả,chỉ có app và game không hợp pháp là k xài được.Mất muc cydia rùi :D:D.Ai muốn up lên thì đừng có bấm vô Restore nhé.Ấn Shift rùi bấm vô Update nhé.

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Khuyến cáo không nên update FW vội, chờ iPhone DEV Team có thông báo chính thức đã, up vào rồi ngồi nhìn nhau thì ngaị lắm nhé. Chưa unlock được thì khổ trăm bề :D
  • The 2.2 firmware for 3G contains a baseband updater for the 3G iPhone
  • The 2.2 firmware for 2G (1st gen iPhones) doesn’t contain a baseband update and the baseband is still at 04.05.04
  • We believe that our Pwnage technique (and therefore the Jailbreak) isn’t affected, but PwnageTool and QuickPwn do not support this release as yet, so DO NOT install 2.2 using iTunes if you have third-party (non AppStore) applications that you want to use right now
  • We are not working on the 2nd generation iPod touch at the moment, so we cannot comment on what applying the 2.2 software update for this model may do.
So, as always, if in any doubt delay the install of this firmware on any of your devices until we have investigated the release in more detail.

poseidon0380

Khuyến cáo không nên update FW vội, chờ iPhone DEV Team có thông báo chính thức đã, up vào rồi ngồi nhìn nhau thì ngaị lắm nhé. Chưa unlock được thì khổ trăm bề :D

Theo như Dev Team nói thì có thể up 2G lên 2.2 vì bb ko đổi nhưng chưa có tool jb thôi! Đành chờ vậy! :D :D :D. 3G cứ up thoải mái bản nào cũng vậy vì đã unlock được đâu, xài sim ghép tiếp nhưng cơ hội được unlock sẽ khó hơn! :D

HoaCK

2G lên 2.2 vẫn sử dụng được bình thường tuy nhiên chưa JB được nên chưa cho app thuốc vào được các bạn nhé.

choitoisang

Chỉ nghe gọi và SMS còn các ứng dụng và game xxx đều đá văng không thương tiếc.Tại sao ko có Cydia nhỉ? Bây giờ bắt đầu mệt đây sẽ có nhiều người hỏi và trả lời

AnhTu

Super V.I.P
Cuối cùng cũng có FW2.2 rùi anh em dowload về lè.
Iphone đời đầu .
http://appldnld.apple.com.edgesuite...0081120.Pt5yH/iPhone1,1_2.2_5G77_Restore.ipsw
Link dành cho 3G nhé.
http://appldnld.apple.com.edgesuite...0081120.Aqw4R/iPhone1,2_2.2_5G77_Restore.ipsw
Mình đã up lên 2.2 mọi cái đều ok cả,chỉ có app và game không hợp pháp là k xài được.Mất muc cydia rùi :D:D.Ai muốn up lên thì đừng có bấm vô Restore nhé.Ấn Shift rùi bấm vô Update nhé.
Theo hình cho thấy máy của Hùng không có Cydia :D chỉ có app store, vậy mua acc iTunes xài đi :))
Theo như Dev Team nói thì có thể up 2G lên 2.2 vì bb ko đổi nhưng chưa có tool jb thôi! Đành chờ vậy! :D :D :D. 3G cứ up thoải mái bản nào cũng vậy vì đã unlock được đâu, xài sim ghép tiếp nhưng cơ hội được unlock sẽ khó hơn! :D
JB không được thì mất hết gần 80% công lực :D có fix gì được đâu >:)
@Xe bán rùi mua xe gì :D
2G lên 2.2 vẫn sử dụng được bình thường tuy nhiên chưa JB được nên chưa cho app thuốc vào được các bạn nhé.
Trả lời ở trên rồi bác HoaCK ơi :D

Hungpdahl

Well-Known Member
Ạc $ đâu ra mà mua các app trên itunes:-??:-??:-??:-??
Tú cho mình vay vài nghan đi :-?:-?:-?:-?

poseidon0380

cái gì cũng phải từ từ! Ko vội vã! Ko đua đòi! Đợi có người thí nghiệm rồi tính tiếp :D.
@ko phải xe đang đi :D, có ai thích CBR1000 or SF400 thì kêu nhá. Rảnh uống cafe gọi dùm A Sơn ra luôn để thực hiện lời hứa ko thì kỳ lắm :D

nokia6233_fa

3G quốc tế up lên sau đó có add được cydia và installer vào để cài phần mềm không

AnhTu

Super V.I.P
Anh Tú không giáp up lên à

Ạc $ đâu ra mà mua các app trên itunes:-??:-??:-??:-??
Tú cho mình vay vài nghan đi :-?:-?:-?:-?
Có acc, nhưng kg thích vì thích fix trên cydia. Bản 2.2 làm gì có các fix & cài OpenSSH được, winterboard cũng rứa, hehe giờ máy của Hùng kg cài theme được, buồn nhỉ =))

vtp9x

Up lên hạ xuống cũng được mà ! ...Nhiệt độ đang tăng dần lên !:))

O2 Atom

Hic... Ngu ngu up lên 2.2 giờ ngồi ngó cái màn hình... Sao nói 2.2 có tắt auto correct mà hok thấy ở đâu hết ta... Giờ ngồi mua game ở App Store chơi cho đỡ buồn... :(

Hungpdahl

Well-Known Member
Hic... Ngu ngu up lên 2.2 giờ ngồi ngó cái màn hình... Sao nói 2.2 có tắt auto correct mà hok thấy ở đâu hết ta... Giờ ngồi mua game ở App Store chơi cho đỡ buồn... :(

Bạn phát biểu kiểu j thế :-?:-?:-?:-? Ở bản 2.2 có tắt auto correct.Nói như bạn thì chỉ dậm chân tại chỗ thui nhỉ :D:D:D

O2 Atom

Bạn phát biểu kiểu j thế :-?:-?:-?:-? Ở bản 2.2 có tắt auto correct.Nói như bạn thì chỉ dậm chân tại chỗ thui nhỉ :D:D:D

Thì mình ko thấy thì mình hỏi mà :| Có xúc phạm ai đâu... giờ thấy nó ở đâu rồi... :-/ Ngồi đợi soft jail break 2.2 vậy :(

vuvns

ai giúp mình với.sau khi up lên 2.1 thì ban đầu kết nối và sync với itune ok.nhưng kết nối lần 2 với itune thì nó báo vậy nè:
itunes cannot read the contents ò the iphone"huyvu iphone".Go to the summary tab in iphone preferences and click Restore to restore this iphone to factory settings