• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware 4.0839.42.2.1 cho N73

DuyHungNo1

Đã có Firmware 4.0839.42.2.1 cho N73 rồi ,up đi thôi

Ai chưa có Nokia Pc Suite thì vào đây nhá :
Mã:
http://www.nokia.com.vn/ho-tro-va-phan-mem/tai-phan-mem/nokia-pc-suite/tuong-thich-va-tai
Nokia Software Updater : (22Mb)
Mã:
http://nds1.nokia.com/files/support/global/phones/software/NokiaSoftwareUpdaterSetup_vi.exe

Hack N73 ver này theo cách sau :

Các bạn download file mình gửi kèm bên dưới, sau đó cài secman.sis vào bộ nhớ thẻ (hay bộ nhớ máy cũng được, ko quan trọng). Sau đó, chạy secman trên điện thoại. Đợi 1 lúc, khi nào chạy xong, nó sẽ bắt restart lại phone. Chạy Secman chọn "Turn plat.Security off".Xong, có thể trua cập các thư mục Private và Sys rồi đấy (Mình đã test trên N73 của mình)

SIGN FILES KHÔNG CẦN FILES *.CER
Mượn bài của bác nguyenpa

1. Download bộ phần mềm sign mình đính kèm theo bài viết.

2. Cài ứng dụng signsis1.03 vào thẻ nhớ.

3. Chép đè 2 files cert.cer & KKK.key vào thư mục E:\private\EC696702 ( có thể dùng đầu đọc thẻ, hay hack phone), nếu cài signsis 1.03 vào máy thì tương tự là C:\private\EC696702 ( cái này phải hack phone)

4. Chép files 00000001 vào thư mục C:\resource\swicertstore\dat\ ( nếu không có thì phải tạo thư mục swicertstore\dat\ nhé

Lưu ý: files 00000001 mình đính kèm đã chọn thuộc tính là Read-Only, vì nếu không chọn thuộc tính là Read-Only thì khởi động lại mobile sẽ không cài được nữa .

Sau khi ok thì tốt nhất khởi động lại mobiles -> vào ứng dụng signsis -> chọn files sis unsign ( ko cần chọn cer, k.ey, và pass) -> options -> SelfSign.

5. = ok

Link down soft :

Mã:
http://www.mediafire.com/download.php?mc02idnfaaz

Chỉnh sửa cuối:

DuyHungNo1

cái này hack bằng Hello OX 1.3 được không bác ?

Ver này có Hack bằng Hellocarbird dc ko bạn?

Mình chưa thử Hello OX 1.3 & Hellocarbird nên cũng ko biết nữa
Ai test rồi thì post lên cho mọi người xem với
Mình thì hack N73 ver này theo cách sau :

Các bạn download file mình gửi kèm bên trên, sau đó cài secman.sis vào bộ nhớ thẻ (hay bộ nhớ máy cũng được, ko quan trọng). Sau đó, chạy secman trên điện thoại. Đợi 1 lúc, khi nào chạy xong, nó sẽ bắt restart lại phone. Tiếp tục cài X-plore 1.22. Chạy Secman chọn "Turn plat.Security off". Dùng X-plore chép file installserver.exe vao thư mục C:\sys\bin . Sau đó restart lại phone là OK (Mình đã test trên N73 của mình)

Chỉnh sửa cuối:

bluedragon0307

Phiền bạn test dùm mình dc ko, mình ko có nhiều time để học dow FW nên chưa dám up FW. Thank bạn nhiều.

ngocminhdl

mình mới up Fimware mới xong ! nhưng link hack die rồi bạn ơi ! coi lại dùm mình nhé . Thank nhièu !!!!

bluedragon0307

Vừa định UP thì NSU báo thế này đây, kiểu này bó hand thật rồi. Mà trang chủ của Nokia cũng ko vào dc, chắc đang nâng cấp:(

hvnh

mình cài HelloCarbide thì bị báo Update Eror ,thì làm sao hả bạn

uhm mình cũng thử cách hack này nhưng ko cài đc ,chắc phải tạo file cer oy sign file kia hay sao ý (cái này mình ko rõ lắm .tốt nhất là hack theo cách mình dẫn link kia kìa )

bluedragon0307

uhm mình cũng thử cách hack này nhưng ko cài đc ,chắc phải tạo file cer oy sign file kia hay sao ý (cái này mình ko rõ lắm .tốt nhất là hack theo cách mình dẫn link kia kìa )

Chỉnh ngày tháng về 15/07/2007 là OK thôi bạn à

bluedragon0307

chài !!!!! vậy mà ko nói sớm .mình chỉnh theo cách hack kia là 15/05/2007 nhưng ko đc hóa ra là 15/07/2007 ah :D

Chết, sr bạn:D Mình nhầm đó, theo hướng dẫn mới là đúng. Bạn mới UP FW à, thử 4mat 4 ngón rồi cài lại thử xem

hvnh

Vừa định UP thì NSU báo thế này đây, kiểu này bó hand thật rồi. Mà trang chủ của Nokia cũng ko vào dc, chắc đang nâng cấp:(

bạn thử down bản nokia software update tiếng anh xem ,mình mới thử thấy vẫn đc mà:-?

hvnh

chài ngồi buồn up firmware cho dt mà hồi hộp ra phết :D
firmware mới nhất của n73 là V4.0850.43.01
12-12-2008
RM-133
lần đầu tiên up bằng jaf hồi hộp thật mọi người ai hứng thú thì thử xem :))

bluedragon0307

bạn thử down bản nokia software update tiếng anh xem ,mình mới thử thấy vẫn đc mà:-?

Lúc mình định up chắc trang chủ đang nâng cấp nên ko thể up bằng NSU hay vào trang chủ dc, đến tối thì mọi việc lại OK rồi bạn à. Bây giờ nó ko cho up bản mới nữa rồi nè :( buồn ghê