• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware 51.0.006 5800

Status
Không mở trả lời sau này.

natan

Hình như mình thấy ae kô mặn mà với fw lần này lém thì phải:-?

vậy thì....CHÁN
cứ háo hức chờ đợi một sự đổi mới cho em 5800.....xem chừng hy vọng lớn thì thất vọng càng NHIỀU...

mars_huce

Giúp mình với các bro!

Mình đang gặp vấn đề gay go quá. Mong các bro giúp đỡ. Mình trình bày chi tiết nên có lẽ hơi dài dòng. Các bạn chịu khó đọc nhé. Cảm ơn nhiều!!!
Bà xã mình dùng Nokia 5800. Hôm nay máy tự nhiên dở chứng không gọi được và lỗi tùm lum. Mình kết nối đt với PC suite và backup toàn bộ danh bạ, lịch, tin nhắn thành 1 file .nbu và lưu trên PC. Sau đó mình restore bằng mã *#7370#, sau khi điện thoại tự restart mình tiện check luôn FW mới bằng *#0000# và thấy có FW51.0.006 nên mình up luôn (trước đây máy sử dụng FW51.0.005). Máy up xong xuôi mình kết nối và backup lại file lưu trên PC nhưng máy báo hoàn thành rồi, điện thoại restart rồi mà ko thấy danh bạ và tin nhắn đâu :mad:):mad:)
Mình không rành về điện thoại nokia lắm, mong các bạn giúp đỡ không thì chết với gấu mẹ. Hix hix~X(~X(~X(~X(

TruongHan

Super V.I.P
Mình đang gặp vấn đề gay go quá. Mong các bro giúp đỡ. Mình trình bày chi tiết nên có lẽ hơi dài dòng. Các bạn chịu khó đọc nhé. Cảm ơn nhiều!!!
Bà xã mình dùng Nokia 5800. Hôm nay máy tự nhiên dở chứng không gọi được và lỗi tùm lum. Mình kết nối đt với PC suite và backup toàn bộ danh bạ, lịch, tin nhắn thành 1 file .nbu và lưu trên PC. Sau đó mình restore bằng mã *#7370#, sau khi điện thoại tự restart mình tiện check luôn FW mới bằng *#0000# và thấy có FW51.0.006 nên mình up luôn (trước đây máy sử dụng FW51.0.005). Máy up xong xuôi mình kết nối và backup lại file lưu trên PC nhưng máy báo hoàn thành rồi, điện thoại restart rồi mà ko thấy danh bạ và tin nhắn đâu :mad:):mad:)
Mình không rành về điện thoại nokia lắm, mong các bạn giúp đỡ không thì chết với gấu mẹ. Hix hix~X(~X(~X(~X(

Flie .nbu bạn backup lại bao nhiêu Mb vậy?Giờ nên kiếm 1 máy Nokia khác restore lại xem được không.Nếu được thì 5800 up lên v51 bị lỗi,reset lại máy.Nếu vẫn trống trơn thì do bạn backup sai hoặc backup file .nbu bị lỗi

mars_huce

File backup .nbu có dung lượng 6,4 Mb. Trước đây mình đã làm vài lần rồi, kiểm tra chắc chắn có file thì mới restore mà. Mình đoán là do mình lúc restore xong không back up lại ngay mà up FW trước chăng. Nản quá!

bbmiss_9x

bác thử Flash = JAF lại xem, dùng them cook của mấy bác trên diễn đàn luôn cho đẹp!

hoangphonghd

Ai bít cách hack FW 51.0.006 này ko chỉ mình với. Vừa mới dùng 5800 nên chưa bít nhìu :d có hack đc bằng HelloOX2.02 ko

joeD

Ai bít cách hack FW 51.0.006 này ko chỉ mình với. Vừa mới dùng 5800 nên chưa bít nhìu :d có hack đc bằng HelloOX2.02 ko

vào topic cook FW mà flash g ko dùng helloOX nữa mà dùng rom thôi wa đó tham khảo nhé

yeusach1906

Bạn hack bằng JAF là sẽ hack đc thôi.

nokia5800ntc

Máy mình hack bằng JAF,khi mình format bang *#7370# thì tại sao RomPatcher+ vẫn còn mà không bị mất nhỉ ? Mọi lần trước mình thấy cứ fomat là bị mất hack mà ?

mathanh

Máy mình hack bằng JAF,khi mình format bang *#7370# thì tại sao RomPatcher+ vẫn còn mà không bị mất nhỉ ? Mọi lần trước mình thấy cứ fomat là bị mất hack mà ?

chắc là nó nằm trong rom sao mất được

Status
Không mở trả lời sau này.