• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 2.2 Beta của Anh Em iPhoner Hà Nội

linhquangtri

Thế là cái gì đến thì đã đến, FW 2.2 Custome đã ra đời anh em tải về Up nhá.
- Bản Firmware 2.2 Beta của iPhoner Hà Nội phát triển để vá các lỗi:
+ Đang gửi mail bị treo
+ Tối ưu hóa năng lượng tiêu hao để tiết kiệm pin
+ Fix các lỗi cơ bản và tối ưu hóa Cydia, cài OpenSSH, SSL...
+ Xử lý ở bước Beta cho việc hỗ trợ Flash.
+ Bỏ đi các ứng dụng không cần thiết và để vào các ứng dụng cần như:

* Cycoder: Quay phim trên iPhone với thời gian thực.
* iCommander: Set quyền trực tiếp trên iPhone cho cả thư mục và tệp
* WinterBoard: Để thay đổi giao diện cho iPhone
* BiteSMS: Gửi và Forward tin nhắn
* BossPrefs: Quản lý ẩn hiện app và khởi động, làm tươi lại máy, hỗ trợ SafariDL, Wiki2touch.
* LPD: Lịch phù đổng
* dTunes: Dùng để Download trực tiếp các bản nhạc trực tiếp từ Internet vào iPhone.
* SwapCameraRo: Phân vùng bộ nhớ cho việc chụp và lưu ảnh để giấu những ảnh cần thiết
* WeDictPro: Từ điển A-V, V-A (Chuẩn bị cho bộ gõ tiếng việt trên 2.x ngày 3/10/20089 của HHVN)
* Respring: Làm tươi lại bộ nhớ và SpringBoard để chạy nhanh hơn và không bị tràn bộ nhớ.
* MIN: Thay đổi tên nhà cung cấp mạng và đặt text lên chỗ time ở SpringBoard.
* iCallBR: Quản lý lịch sử cuộc gọi - Xóa các cuộc gọi đơn lẻ trong lịch sử cuộc gọi.
* MxTube: Tìm kiếm và Download tất cả các Video mong muốn từ Internet.
* Swaptunes: Phân vùng bộ nhớ cho Music, ảnh và tránh mất quyền ứng dụng khi sync ở nhiều máy khác nhau.
* Docs: Đọc các loại tài liệu Word, Excel, PDF, Powerpoint, Text... chỉ bằng cách các Bạn copy tài liệu vào thư mục Private/var/mobile/library/Docs

DOWNLOAD​

Last edited by a moderator:

nguyenhai2310

HIện thì bản BETA 2.2 này đang có 1 cái lỗi đó là vào trong phần settings =>general => international => language thì bị out ra màn hình Home :(

vtp9x

FW2.2 này là của AE "iPhoner Hà Nội" =D> còn FW2.2 của SJ thì còn cách chúng ta 15h bay lận :p ( giống như mod rom PPC =D>)

sonpham1102

Vậy thế anh Son đã fix lại cái lỗi đó hộ em với ạh! :D thanks anh nhìu!:)

Các Bạn an tâm là bọn mình đã họp bàn và quyết định khắc phục lai cái lỗi tiến g việt và một số lỗi lặt vặt rồi sẽ up lại vào 2 ngày tới nhưng lần này đề do là 2.1 (IPSHN) không đề là FW 2.2 Beta nữa để tránh bị kiện tụng. Mặc dù nếu Apple ra bản 2.2 trong 15 ngày nữa thì A, E ta cũng chẳng được lợi ích gì vì nó chỉ thêm:
- Autocorect trong Settings
- Hỗ trợ các icon Chat trên hệ thống Map của nhật bản
- Gửi mail nhanh
Nói tóm lai nếu chỉ cải tiến có 3 chức năng trên mà gọi là 2.2 thì buồn Apple thật . Trong khi đó Adobe đã đồng ý bước đầu thỏa thuận để cho ra ứng dụng hỗ trợ chạy Flash trên iphone rồi mà bọn Apple vẫn ngang bướng muốn cho ra trước bản 2.2 với mấy cái cải tiến nhỏ nhoi.
Bản bọn mình làm dựa trên bản 2.1 gốc của Apple và tối ưu hóa đến mức tối đa để hướng người dùng ở VN. Ví dụ:
- Khó chịu nhấn là cái Font Notes
- Kéo dài chút Pin
- Mail chuẩn không bị văng....
.....
Bọn mình đang hoàn thiện lại rồi!

lhlong

Ngoài lỗi phần settings =>general => international => language thì bị out ra màn hình Home, thì mình bị lỗi Cydia cứ lâu lâu là bị văng ra ngoài hoặc vào changes => kéo xuống tìm soft là cũng văng ra ngoài. Mình dùng Mobifone, thấy sóng báo đầy nhưng vẫn bị hiện tượng nghe ĐT không trong và rõ tiếng, vẫn chập chờn. Một số App đã CR** cài, vô vẫn bị văng ra ngoài. Còn một vấn đề nữa các app mà các bạn add sẵn hình như không có chức năng update thì phải. Đồng thời máy mình dạo này chạy chậm hẳn và hao pin trông thấy, hầu như một ngày đêm là hết, còn nếu chơi games và nhạc thì càng mau hết bạo. Không biết có ai giống mình không?. Nếu được bạn sonpham1102 có thể Buid cho bản Custom Fix sẵn các lỗi nhưng để soft cho mọi người tự cài được không? Thanks bạn và anh em Iphoner Hà nội lắm lắm.. !!!! Thân

nhatminh305

vậy mai mốt là mình xem phim online trên các web đc = iPhone luôn (là có cài flash giống như PC) đúng không các bác ?

Chỉnh sửa cuối:

theduc

Các bạn ơi, cho mình hỏi chừng nào ra mắt bản 2.1 Custom Restore mới của anh em iPhone Hà Nội đã chỉnh sửa thay thế bản 2.2 nầy .

Kvyanh

Các bạn ơi, cho mình hỏi chừng nào ra mắt bản 2.1 Custom Restore mới của anh em iPhone Hà Nội đã chỉnh sửa thay thế bản 2.2 nầy .

Theo thông báo của Sonpham là thứ bẩy này. Chịu khó đợi nhé.

net_10

Ngoài lỗi phần settings =>general => international => language thì bị out ra màn hình Home, thì mình bị lỗi Cydia cứ lâu lâu là bị văng ra ngoài hoặc vào changes => kéo xuống tìm soft là cũng văng ra ngoài. Mình dùng Mobifone, thấy sóng báo đầy nhưng vẫn bị hiện tượng nghe ĐT không trong và rõ tiếng, vẫn chập chờn. Một số App đã CR** cài, vô vẫn bị văng ra ngoài. Còn một vấn đề nữa các app mà các bạn add sẵn hình như không có chức năng update thì phải. Đồng thời máy mình dạo này chạy chậm hẳn và hao pin trông thấy, hầu như một ngày đêm là hết, còn nếu chơi games và nhạc thì càng mau hết bạo. Không biết có ai giống mình không?. Nếu được bạn sonpham1102 có thể Buid cho bản Custom Fix sẵn các lỗi nhưng để soft cho mọi người tự cài được không? Thanks bạn và anh em Iphoner Hà nội lắm lắm.. !!!! Thân

đó là do anh em iphoner HN đã bỏ bớt khá nhiều font châu Á ra khỏi firmware gây ra hiện tượng này muh lại cài cái source iaccess của Tàu vô, nên khi kéo xuống gặp font chữ Tàu thì tự động bị out ra (xảy ra với safari, mail, sms hay bất cứ gì đụng chữ Tàu)

Khắc phục là lấy con iphone nào sử dụng firmware gốc đã JB vào System/Library/Fonts/Cache copy hết tất cả font và paste và cùng directory của iphone dùng 2.2 beta là xong :)

Have fun ^___^

theduc

Theo thông báo của Sonpham là thứ bẩy này. Chịu khó đợi nhé.

Đã là thứ hai rồi .... mà vẫn chưa thấy Frimware đâu ???
Sonpham ơi ...., chừng nào bạn mới cho ra mắt đây ???

XuanTruong

Super V.I.P
Có link rồi đó:
http://vietfta.com/ip-apps/iPhone1,1_2.2_8k217_Custom_2G_Restore.ipsw
Chưa DL được (Mạng chuối quá, toàn bị out giữa chừng) nên chưa test xem cái mới này có hơn cái cũ cái j không.

Link này có lâu roài! Sắp có bản khác nữa cơ!:))

Bạn ơi có link nào khác ko vậy, cái link này down khó quá

Copy Link rồi dán vào trình hỗ trợ Download như IDM là chạy như SẤM!:))