• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV01) ★

hacdienthusinh

một người bạn đưa cho em 1 cái IPhone 3G, giờ bật lên chỉ thấy hình quả táo. bạn đó cũng ko biết máy mình là lock hay world và ở FW bao nhiêu.
em đã thử đưa về DFU, restore FW 3.1.3 thì máy chạy đến đoạn Itune báo : "waiting for Iphone" , màn hình Iphone hiện quả táo và 1 vạch trắng chạy progress. Máy chỉ chạy đến đây và đứng luôn. e thử để 30' vẫn vậy. các bác tư vấn giúp em với. e fai làm gì bây giờ ạ? thanks

tinh_la_gi

Administrator
cho mình hỏi tý, mình dùng 3G lock. FW 3.1.3 BB 5.12.x thì có thể dùng bản Custom này của tinh_la_gi không? mình download ( iPhone2,1_3.1.3_PV01_Lock) shift + rétore bình thường thì bị lỗi 1604, về DFU để làm thì bị 1600.... Làm thế nào bây giờ hả cả nhà???

3G Lock thì tải : iPhone1,2_3.1.3_PV01_Lock.ipsw
iphone2,1 là của 3Gs mà bạn

tinh_la_gi

Administrator
một người bạn đưa cho em 1 cái IPhone 3G, giờ bật lên chỉ thấy hình quả táo. bạn đó cũng ko biết máy mình là lock hay world và ở FW bao nhiêu.
em đã thử đưa về DFU, restore FW 3.1.3 thì máy chạy đến đoạn Itune báo : "waiting for Iphone" , màn hình Iphone hiện quả táo và 1 vạch trắng chạy progress. Máy chỉ chạy đến đây và đứng luôn. e thử để 30' vẫn vậy. các bác tư vấn giúp em với. e fai làm gì bây giờ ạ? thanks

Trước tiên thì up cái bản 3G World vào nếu máy active được sau khi restore xong thì máy bạn là Word
Còn không a1ctived được thì tiến hành restore với bản cho 3G Lock

Chúc bạn là World nhé

duyquehan

Con 3G World của duyquehan đã có sóng gió lại chưa ?!
Bản Super Clean ngày ra mắt dưới chữ ký đóa ;;)

hehe chưa up lai nữa đang sài bản FW 3.1.3 gốc vì ngày ra bản Super Clean của bác sắp tới rồi nên đợi có thì lụm lun chứ up đi úp lại sợ die cái Wifi và em Blue lắm :p

tinh_la_gi

Administrator
hehe chưa up lai nữa đang sài bản FW 3.1.3 gốc vì ngày ra bản Super Clean của bác sắp tới rồi nên đợi có thì lụm lun chứ up đi úp lại sợ die cái Wifi và em Blue lắm :p

Wifi die phần nhiều do lổi update baseband và dùng lâu quá nó nóng (ví dụ tải file lớn)
Chứ update các bản FW Custom ít thấy bị die :p

Đã test với FW custom 3.1.3 này chạy cũng rất mượt

Nhưng bị lỗi 1600 ! mình dùng tool vượt lỗi thành công = http://www.pdaviet.net/showthread.ph...-2-For-Windows THANK Tình_là_Tiền
Tìm bài nào đó ấn thank thử xem ra tinh_la_tien không ;;)

minhtri7610

em đã lỡ nâng lên fw 3.1.3 và bb 05.12.01 thì có dùng đươc fw không mấy anh em ơi, có ai dùng được fw bản này chưa ? cho em ý kiến với.

tinh_la_gi

Administrator
em đã lỡ nâng lên fw 3.1.3 và bb 05.12.01 thì có dùng đươc fw không mấy anh em ơi, có ai dùng được fw bản này chưa ? cho em ý kiến với.
Xem lại 10 trang sẽ thấy câu trả lời mà ! Cũng có câu tương tự rồi !:-?

bach_pro1111

Máy mình 3gs unlock tuần 41, giờ đang đang đắp chiếu vì bị lỗi bootrom. GIờ mình up lên FW này thì có thể xài như Ipod được không?

tinh_la_gi

Administrator
Máy mình 3gs unlock tuần 41, giờ đang đang đắp chiếu vì bị lỗi bootrom. GIờ mình up lên FW này thì có thể xài như Ipod được không?

Một số anh em thông báo 3Gs tuần 40 trở lại chạy ngon còn trên thì lại thông báo lổi 16xx
bạn thử up lên thử xem. Nếu không thông báo lổi thì máy bạn có thể dùng như Ipod ngon lành đó

qweasd2008

vào setting -> about->xem ở cái serial number nó ghi là 49940xxxxxxxxx chẳng hạn thì sản xuất năm 2009 , tuần thứ 40

xuan_thanh_8388

Tớ dùng Iphone 3G lock, Model Firmware 5.12.01, tuần 52 FW 3.1.3. Sau khi shift + rétore theo bảo custom của tinh_la_gi, máy không hề có sóng. Làm thế nào để unlock được các bác ơi?

Zenki

Super V.I.P
Tớ dùng Iphone 3G lock, Model Firmware 5.12.01, tuần 52 FW 3.1.3. Sau khi shift + rétore theo bảo custom của tinh_la_gi, máy không hề có sóng. Làm thế nào để unlock được các bác ơi?

Baseband đã là 05.12.01 rồi thì sao mà Unlock được hả bác ơi! Đọc kỹ lại đi nhé!

xuan_thanh_8388

chết, cảm ơn bác. Em cứ tưởng up lên bản custom này là unlock được luôn nên hý hửng từ tối đến giờ. Thức đến 12h đêm rồi... Bác cho em hỏi câu này nữa rồi em đi ngủ mai còn đi học, liệu bây giờ em restore để up bản FW mới nhất của Apple, thì BB vẫn là 05.12.01 chứ nhỉ?(ý em hỏi là apple đã ra BB mới hơn chưa) Em up để dùng tạm sim gốc đi kèm với máy vậy.

zakcover

chết, cảm ơn bác. Em cứ tưởng up lên bản custom này là unlock được luôn nên hý hửng từ tối đến giờ. Thức đến 12h đêm rồi... Bác cho em hỏi câu này nữa rồi em đi ngủ mai còn đi học, liệu bây giờ em restore để up bản FW mới nhất của Apple, thì BB vẫn là 05.12.01 chứ nhỉ?(ý em hỏi là apple đã ra BB mới hơn chưa) Em up để dùng tạm sim gốc đi kèm với máy vậy.

nếu có sim gốc thi cứ restore lại ... sau đó gắn sim rồi sài bt ... lolz

xuan_thanh_8388

tức quá các bác ơi, Itune báo, requested source was not found. Nghĩa là không thể restore được về factory settings trên Itune rồi. Hình như Apple không cho restore nữa hay sao ấy. Hôm qua thằng bạn em cũng bảo là không thể restore được nhưng em không tin. Giờ trắng mắt ra rồi :((.

Giờ em kiếm đâu ra FW gốc của Apple mà restore to factory settings được bây giờ :((((

Chỉnh sửa cuối:

zakcover

tức quá các bác ơi, Itune báo, requested source was not found. Nghĩa là không thể restore được về factory settings trên Itune rồi. Hình như Apple không cho restore nữa hay sao ấy. Hôm qua thằng bạn em cũng bảo là không thể restore được nhưng em không tin. Giờ trắng mắt ra rồi :((.

Giờ em kiếm đâu ra FW gốc của Apple mà restore to factory settings được bây giờ :((((
Vàp site Apple download itune version mới nhất... tắt iphone> press bouton on 3s, ON + HOME 10s, HOME ... đợi khi nào có tín hiệu bán connecte usb... rồi restore binh thường ...

hacdienthusinh

Trước tiên thì up cái bản 3G World vào nếu máy active được sau khi restore xong thì máy bạn là Word
Còn không a1ctived được thì tiến hành restore với bản cho 3G Lock

Chúc bạn là World nhé

Mình đã restore lại rồi, nhưng mà em đã thử đưa về DFU, restore FW 3.1.3 thì máy chạy đến đoạn Itune báo : "waiting for Iphone" , màn hình Iphone hiện quả táo và 1 vạch trắng chạy progress. Máy chỉ chạy đến đây và đứng luôn. e thử để 30' vẫn vậy.
giờ fai làm gì ạ?

tinh_la_gi

Administrator
Giờ em kiếm đâu ra FW gốc của Apple mà restore to factory settings được bây giờ ((
Hầu hết FW gốc đều có tại đây : http://pdaviet.123viet.net/data/tinh_la_gi/FW_Goc/

Mình đã restore lại rồi, nhưng mà em đã thử đưa về DFU, restore FW 3.1.3 thì máy chạy đến đoạn Itune báo : "waiting for Iphone" , màn hình Iphone hiện quả táo và 1 vạch trắng chạy progress. Máy chỉ chạy đến đây và đứng luôn. e thử để 30' vẫn vậy.
giờ fai làm gì ạ?
Vậy thì bạn thử bản 3.1.2 Custom của LongGiang81 đi hy vọng được
http://pdaviet.123viet.net/data2/longgiang81/FW 3.1.2/