• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom ★ 3.1.3 (PV02) ★ 2G / 3G / 3GS / iPod 1&2

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
+ Về 3.1.2 Gốc thì dùng redsn0w9.0.4 để JB
+ Xong up bản Custom 3.1.3 vào (hoặc bất kỳ bản Custom nào từ 3.1.2 -> 4.1)

kien5788

+ Về 3.1.2 Gốc thì dùng redsn0w9.0.4 để JB
+ Xong up bản Custom 3.1.3 vào (hoặc bất kỳ bản Custom nào từ 3.1.2 -> 4.1)

Mình JB bằng redsn0w9.0.2 ko đc hả bạn? Mình search mãi vẫn chưa ra cái link để download redsn0w9.0.4, bạn có thì cho mình xin luôn nhé! Thanks bạn trước! Có gì mình sẽ hỏi tiếp :D

vuive79

Nhờ các bạn hướng dẩn, em có Iphone 2g fw 3.1.3 bị lock, giờ muốn restore fw custome 3.1.3 của bạn tinhlagi, thì phải làm như thế nào vậy, sao mình restore hoài không được. Nhờ các bạn hướng dẩn dùm em nha.

NoLightsOn

Các bác giúp em với :( em down bản này về là file *.zip, em có đổi tên thành *.ipsw nhưng khi e dùng itunes browse file mà ko browse đc :( ... em mới dùng nên mong các bác chỉ bảo với ạ :(

hoanghiep339

Bác nào giúp mình đc ko!!!
Máy mình 3gLock hiện không kết nối được Wifi và mới restore lên Ver 3.1.3
Vậy có cách nào unclock ko các bác?

hoanghiep339

Download 2 file: mobilesubstrate ultrasn0w : http://pdaviet.123viet.net/data2/tinh_la_gi/deb/
Chép vào /var/root/Media/Cydia/AutoInstall

Khởi động lại máy 1-2 lần sẽ có sóng

(Lần sau post câu hỏi ở 1 topic thôi nhé bạn)

Máy mình không kết nối đc wifi nên ko dùng winspc có wifi đc còn winspc no wifi do không có wifi nên chưa cài OpenSSH nên cũng ko dùng đc.
=> vậy chép 2 file đó vào máy bằng cách nào bây giờ hả bác!

hoanghiep339

Bac TLG oi sao restore len Os 4.0 PV02 của bác thì itunes báo lỗi 1604 vậy hả bác (restore về 3.1.3 thì bình thường)

tinh_la_gi

Administrator
Bac TLG oi sao restore len Os 4.0 PV02 của bác thì itunes báo lỗi 1604 vậy hả bác (restore về 3.1.3 thì bình thường)
Xem lại trong topic đó có người bị lổi và cũng đã có hướng dẩn rồi đấy bạn.

tuancan

máy mình 3G W mình down bản iPhone1,2_3.1.3_PV02_3G_W.ipsw đáng ra khi restone xong phải báo active chứ. sao lại ko được nhỉ.
hix

AquaSta

Moderator
máy mình 3G W mình down bản iPhone1,2_3.1.3_PV02_3G_W.ipsw đáng ra khi restone xong phải báo active chứ. sao lại ko được nhỉ.
hix
Bạn phải kết nối iPhone của bạn với iTunes và có mạng sau đó nó sẽ active cho bạn

Bản này mình thấy mọi cái đều hoàn hảo trừ cydia ko hiểu sao đầu tiên mình vào khi chưa có wife thì rất nhanh, nhưng khi kết nối wife vào rồi thì nó load cực chậm . Vậy có bác nào biết cách khắc phục ko chỉ bảo anh em cái ?

HTC_VUTHANH

Moderator
Bản này mình thấy mọi cái đều hoàn hảo trừ cydia ko hiểu sao đầu tiên mình vào khi chưa có wife thì rất nhanh, nhưng khi kết nối wife vào rồi thì nó load cực chậm . Vậy có bác nào biết cách khắc phục ko chỉ bảo anh em cái ?
BẠN thử cách này xem sao:
Tăng tốc độ truy nhập Cydia :

Loại bỏ các quảng cáo khi tìm các ứng dụng trên trên Cydia, giúp Cydia chạy nhanh hơn lúc chưa fix : Download và giải nén package.zip vào máy tính, copy file package.js vào đường dẫn: Applications/Cydia.app/ của iphone. Trong trường hợp muốn trở lại như ban đầu, copy file trở lại file package.js gốc ở thư mục /file.gốc của package.zip vào đường dẫn trên.

trantrongtuan

bác cho em hỏi máy em là 3G Look. đang chạy FW 3.1.2 BB là 05.13.04 có up đc bản nay không ạ. và unlook như thế nào ?
thank bác

Status
Không mở trả lời sau này.