• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

zippo6600

Lỗi này xảy ra o CYDIA là lỗi gì thế các bác.
Khi em update cũng không được và khi em cài bất cứ một ứng dụng nào từ CYDIA thi cũng tương tự.Hix!!!

Zenki

Super V.I.P
Lỗi này xảy ra o CYDIA là lỗi gì thế các bác.
Khi em update cũng không được và khi em cài bất cứ một ứng dụng nào từ CYDIA thi cũng tương tự.Hix!!!

Bạn dùng bản FW nào? Của ai?

connspeedmobile

Hình như các máy Lock mới bị lổi không hiện tên nhà mạng .. các máy word ngon lành. Dùng MIM hoặc cài thêm logo mạng vào là xong ... nhưng không phải con Lock nào củng bị nhé ... :))

Bản nào củng vậy anh ơi. 3G World của em củng thế đó. Nhát cái này vào củng k thấy tên nhà mạng anh à :(

zippo6600

Chẳng hiểu sao bài của bác longgiang nó cứ dồn hết sang bên phải thế nhỉ.Giờ làm sao để lấy được link đây các bác!!!

Zenki

Super V.I.P
Chẳng hiểu sao bài của bác longgiang nó cứ dồn hết sang bên phải thế nhỉ.Giờ làm sao để lấy được link đây các bác!!!
Link vẫn thấy bình thường mà? Dồn hết sang phải là sao? Nói gì không hiểu?

Medkid

@LONGGIANG81: bạn sửa lại tên mấy cái file trong host đi, nhing ko biết cái nào dành cho lock, cái nào cho world, 3g, 3gs etc... Lỡ up lộn thì khốn :(

longgiang81

Super V.I.P
Lock và World đều có ghi rõ mà, còn cách phân biệt thì cũng đơn giản thôi :

1,1 tương ứng với 2G
1,2 tương ứng với 3G
2,1 tương ứng với 3GS

connspeedmobile

Sai lầm trong cuộc đời em nhất là nôn nóng k chịu chờ đợi :(
Con 3GS 32G của em đã thành con AI TỤT có Camera chỉ vì đang chạy FW 3.0, 1 ngày đẹp trời lổi CYDIA dùng tool FIX xong thì ăn quả TÁO, mà Apple lại khóa chức năng về lại FW 3.0 mà chỉ cho lên 3.1.2 luôn chứ k cho về lại kể cả 3.1. Thế là để k muốn ăn táo lâu em lại lấy ECID của FW 3.1 để đc về lại 3.1 hạn chế lên 3.1.2. Và rồi chạy bản Custom này để đc về như Ipod Touch có camera. Phải chi để nguyên tình trạng ăn táo ở FW 3.0 và tranh thủ lấy ECID/SHSH cho 3.1 thì đc restore về bản 3.1 custom này và có sóng gọi vi vu :|

Tóm lại: Khuyến cáo anh em đang chạy ở FW 3.0 thì nên cẩn thận kẻo ăn táo thì chỉ có nước xử lí theo cách e nói trên, k được nữa thì dùng AI TỤT hạng sang chứ k tài nào về lại 3.0 được đâu nhé.( Đối với máy đã có ECID 3.1 ). Với máy đã may mắn có ECID của 3.0 thì k bàn cãi.

Bản worl thì em chẳng cần nữa , giận quá chạy 3.1.2 luôn rồi. Mua app nó tính tiền nóng cả mặt :-T

khanhaudio

Chào bác Longgiang81...!

Tôi đã hoàn thành việc nâng cấp bản 3.1 này và có sóng bình thường. Nhưng sao máy chạy châm hơn bản 2.2... hay bị treo máy lắm. Nhờ bác giúp... Thanks

Zenki

Super V.I.P
làm sao cho nó hiện logo mạng vậy chủ toppic
Hiện tại phiên bản này Logo mạng bị lỗi không hiển thị được, nói chính xác là có máy bị máy không, bây giờ có thể Up lên 3.1.2 để fix lỗi hoặc vào Cydia update cái Mobile Substrate lên hoặc dùng các Ứng dụng như là Makeitmine hoặc Carrier Fake để thay đổi (2 cái này đều ở trong Cydia)

luxinano

Cho mình hỏi bản fw này phần chỉnh Settings của Mail, Contacts, Calendar nằm ở đâu zậy? Mình kiếm trong setting mà hok thấy :(. Mình dg dùng 2g với fw này gần 1 tuần nay thấy pin hao nhanh hơn bản 2.2 :-/ tìm thông tin trên mạng trong forums của apple cũng nghe người dùng phản ảnh như zậy :|

kunsilvar

mấy anh ơi, em gà về Iphone lắm tại đi học và đi làm full time nên kô có thời gian tìm hiểu. Mấy anh có thể chỉ cho em đâu là firmware của Iphone 2g Phiên bản unlock kô, tại em sợ down nhầm bộ firmware của phiên bản global thì buồn :( mong các anh chỉ giáo dùm em......

IPHONE12

mấy anh ơi, em gà về Iphone lắm tại đi học và đi làm full time nên kô có thời gian tìm hiểu. Mấy anh có thể chỉ cho em đâu là firmware của Iphone 2g Phiên bản unlock kô, tại em sợ down nhầm bộ firmware của phiên bản global thì buồn :( mong các anh chỉ giáo dùm em......

trên đó bác longgiang ghi rõ ràng fw của từng máy

misstele

Đã up FW của bạn thành công. Cám ơn bạn rất nhiều. Giờ IP mình đã thêm chức năng chơi game hihi. Giờ chỉ còn đợi unlock nữa thôi.

kunsilvar

Em down bộ firmware cua iphone 2g về rùi mà hổk dám update vì hổk biết bản unlock up lên có sao kô nữa. Àh mà bản FW của em hiện nay là 2.2.1 thì có up thẳng lên luôn được kô mấy huynh. Mà em unlock như các bản cũ hả mấy huynh:p Từ hôm qua bên New Zealand em nghich linh tinh bi restore sạch trơn, em down đủ các loai FW cũng kô up được tức quá treo hàng 2 tháng vì sau mang ra hàng sửa nó hét gần 100$ xót của quá em về up lại thì lại được. Mà hiện h em đang cần xài vi đi học mà hổk có từ điển thì chết mất :(( Nên h em mong mấy huynh chỉ rõ giúp em nha :-?? Thnk all