• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware Custom 3.1 cho iPhone 2G / 3G[S] / iPod Touch Gen 2

cuongtunha2007

Pác longgiang cho e hỏi cái, em dùng iP2G lên 3.1 từ firmware của Pác nhưng em xem trong máy thì vẫn báo Modem Firmware là 04.05.04_G mặc dù version là 3.1?!!!

XuanTruong

Super V.I.P
Pác longgiang cho e hỏi cái, em dùng iP2G lên 3.1 từ firmware của Pác nhưng em xem trong máy thì vẫn báo Modem Firmware là 04.05.04_G mặc dù version là 3.1?!!!

Đúng vậy! Đó mới chính là bản Custom (Vì giữ nguyên Modem Firmware mà)!:D

ti-toe

làm hoài ko đc dành phải gọi cho TLG ra làm dùm và đã đc haha sướng quá đi hehhe

dienht

Active Member
con 2G của mình đã up xong rồi nhưng ko sync được app đã thuốc từ itunes, bạn nào chỉ giúp mình với. Thanks

thanhy

cho mình hỏi gà tí máy mình 3g world fw 2.2.1 muốn up lên 3.1 wa
các bác làm ơn hướng dẫn dùm mình từng bườc nha . thanks các bác

duyquehan

Đã úp lên 3.1 sóng gió vi vu iTuns nhận iPhone nhưng lại báo là phải restore lại tiếp bản 3.1 là sao hỉ. bác nào gặp trường hợp này chưa, mình chạy con 3g world, 3.0 CUSTOM úp thẳng lên 3.1 CUSTOM iTuns 9.0

Zenki

Super V.I.P
Đã úp lên 3.1 sóng gió vi vu iTuns nhận iPhone nhưng lại báo là phải restore lại tiếp bản 3.1 là sao hỉ. bác nào gặp trường hợp này chưa, mình chạy con 3g world, 3.0 CUSTOM úp thẳng lên 3.1 CUSTOM iTuns 9.0
Nó báo sao bạn? Đưa cái hình hoặc Copy lên đây xem sao.

tuanbreak

cho mình hỏi lên 3.1 custom thì winspc no wifi và mấy ứng dụng cần thiết ở cydia như SBSetting, WinterBoard, mquickdo có dùng được không. Thanks

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi lên 3.1 custom thì winspc no wifi và mấy ứng dụng cần thiết ở cydia như SBSetting, WinterBoard, mquickdo có dùng được không. Thanks
SBSettings và Winterboard xài Ok, mQuickdo chưa Test thử.

WinSCP đã có bản Update cho iTunes 9 và FW 3.1 rồi

Bạn cứ yên tâm mà lên ;)

hachivna

Mấy ý kiến nhỏ về FW 3.1 của longgiang81
Thưa các bạn, tôi đã cài bản này đầy đủ, tất cả các phần mềm ngon lành.
Tôi đã làm như sau:
1- Itunes 8.2
2- Iphone PC Suit 2.5.101

Chỉ còn 2 khuyết điểm:
+ Không hiện tên nhà mạng
+ Không cài được bộ gõ tiếng Việt loại di chữ.

Ưu điểm lớn nhất mà tôi thích là pin đã được tăng rất ấn tượng. Tôi xạc cả đêm qua, hôm nay nhận 5 cuộc gọi khoảng dưới 2 phút, gọi 3 cuộc dưới 2 phút; chơi trò chơi cao bồi qua hết cửa 2 khoảng 10 phút. Đến 21 h vẫn còn 100% pin (dùng chương trình My battery). Không hiểu có đúng không nữa.

longgiang81

Super V.I.P
Bộ gõ thì mình chưa kiểm chứng nên ko biết đc. Còn về vấn đề tên nhà mạng thì hình như là lỗi do MobileSubtracte, bạn thử vào Cydia rồi cập nhật lên xem sao. Hoặc giải pháp tạm thời là dùng MakeItMine :D

habubi

Thanks anh rồi mà vẫn muốn thanks tiếp :D
Mấy hôm nay lu bu quá ko biết được topic này.
Đang tranh thủ down về rồi up xem sao.

zakka

Cũng vừa úp xong,ko hiện tên nhà cung cấp mạng đành xài Make love mine ý lộn makeitmine hehehe.Thanks longgiang.

tinh_la_gi

Administrator
Hình như các máy Lock mới bị lổi không hiện tên nhà mạng .. các máy word ngon lành. Dùng MIM hoặc cài thêm logo mạng vào là xong ... nhưng không phải con Lock nào củng bị nhé ... :))

zakka

Hình như các máy Lock mới bị lổi không hiện tên nhà mạng .. các máy word ngon lành. Dùng MIM hoặc cài thêm logo mạng vào là xong ... nhưng không phải con Lock nào củng bị nhé ... :))

Đại ka ơi tớ đang dùng con Word đây,phải có sự trợ giúp của MIM mới hiện lên chả hiểu tại sao nữa.Nhưng mà xài bản của longgiang đúng là máy Respring nhanh hơn 3.0.1,sóng gió vi vu,wifi cũng good.