• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

FIRMWARE CUSTOM OS 3.0 CHO IPHONE 2G & 3G WORLD

longgiang81

Super V.I.P
Đã cập nhật bản dành cho 2G ở bài đầu tiên, các bạn quay về bài đầu để tải nhé.Hiện OpenSSH đã hoạt động tốt trên bản Custom, có thể Mount vào iPhone để cài đặt Themes và Soft, MobileInstallation dành cho 3.0 cũng đã có, các Apps & Games [ked'] chạy ầm ầm, WinterBoard hoạt động tốt >:)

1 vài hình ảnh minh họa :

Chỉnh sửa cuối:

duymanh17

đã ai thử bản custom này vói 3G lock chửa????? để mình test vậyb-)mạo hiểm chút)))

longgiang81

Super V.I.P
@ Zenki : Tải attach ở cuối bài về máy tính, giải nén ra file M68AP.plist dùng WinSCP và chép vào iPhone theo đường dẫn /System/Library/CoreServices/Springboard.app/ rồi Restart lại iPhone bạn nhé, hoặc cài SBSettings cũng có :D.

@ dolphin : Chỉ là file firmware thôi mà bạn, tải về rồi dùng iTunes Restore thôi, đâu có liên quan đến HĐH.

@ duc_son91 : Bạn đọc kĩ lại bài đầu nhé, 2G dùng đc.

@ romeo_thai214 : Đưa về DFU Restore xem đc ko bạn, nếu ko bạn có thể đem qua máy khác xem sao, còn nếu ko đc nữa thì mang qua mình làm giúp cho.

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Xin lỗi Bạn longgiang81! Mình đã Edit lại tiêu đề cho PHÙ HỢP hơn, đồng thời đưa chủ đề lên chú ý!​

Medkid

@longgiang81 & @devil_beside_you: nếu up firmware custom 3.0 cho iphone 3G lock ko có baseband thì có up được ko ? nếu được thì sau đó có dùng redsn0w để unlock được ko ?
Mình hỏi hơi gà tí vì ko có nhiều máy để test như các bạn. Thanks

longgiang81

Super V.I.P
@ Medkid : RedSn0w chỉ giúp bạn Jailbreak thôi chứ chưa thể Unlock đc, 3G Lock phải đợi UntralSn0w thôi :D

@ Zenki : Bộ Theme này mình cóp nhặt từ hồi firmware 1.x.x nên nó ko có tên bạn ạ, với lại chỉ có 17 icons thôi chứ ko có nhiều, nếu bạn thích thì mình send cho bạn.

Zenki

Super V.I.P
@ Medkid : RedSn0w chỉ giúp bạn Jailbreak thôi chứ chưa thể Unlock đc, 3G Lock phải đợi UntralSn0w thôi :D

@ Zenki : Bộ Theme này mình cóp nhặt từ hồi firmware 1.x.x nên nó ko có tên bạn ạ, với lại chỉ có 17 icons thôi chứ ko có nhiều, nếu bạn thích thì mình send cho bạn.

Vậy bạn gửi PM hoặc email cho Zenki với nha ;)

Mail của mình đây: trunghuy@gmail.com

Chỉnh sửa cuối:

linhtohieu

Tinh hinh la em da len 3.0.nhung sau khi test thi thay pin hao nhanh qua. Con moi thu thi co ve ok.em van dang test tiep.Mong cac bac thong cam e len bang iphone nen khong viet co dau duoc

tuanloan

anh cho e xin một bản nữa nhé.cảm ơn anh.dc của e là:trantuan01@yahoo.com.sg

hailua_fr

bạn làm ơn cho mình xin mấy cái icons này với . cảm ơn!

hailua_fr@yahoo.fr

caotang1984

Mình lúc trước cũng cài FW 3.0 build 7A341 bây giờ làm thế nào để unlock cho Iphone 2G, vì mình là thành viên mới mong các bạn thông cảm hướng dẫn chi tiết 1 chút nhé! Rất cám ơn!