• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Firmware for 7610

traitimcodon89

Xác nhận dùm luôn là up firmware xong xài thẻ 1G OK. Đã làm vụ này lâu rồi.

Posted via Mobile Device
em cũng đang xài N7610 chán đời vì đang chạy thẻ 512
bác hướng dẫn em chi tiết cách cài đặt đc ko? thanks bác nhìu lắm:D

DreamLand

Vấn đề này bạn chưa có kinh nghiệm thì hok nên tự update! Bạn có thể tham khảo thêm hoặc ra cửa hàng điện thoại để úpdate!

habaolinh

Super V.I.P

Hướng dẫn thì đơn giản nhưng bạn phải mua box chuyên dụng về mới update đc, ko up = USB đc.

punchan

chịu khó nhị ăn 1 tháng là đc thui tân ơi.mua box ở chợ trời có gần 1 củ thui.và 1 loại là 1 củ 8 về mà test thử=)):p

mrhunghy

em không biết 7610 của em là có firmware được không của em là sản suất 01/01/2005 có phải là không firmware được không thacks

zerolovethuy

em không biết 7610 của em là có firmware được không của em là sản suất 01/01/2005 có phải là không firmware được không thacks

Bạn kiểm tra phiên bản bằng cách bấn *#0000#, nếu như ở đấy ghi là" v7.0642.0" thì bạn không cần up nữa, mà theo mình đoán thì máy bạn chưa up bao giờ phải không? Vậy thì máy bạn sẽ báo phiên bản của nó khoảng 6. mấy thôi. nếu thế thì bạn mang ra tiệm cho người ta up nhé. Nhớ dơn phiên bản này về (để cảm ơn mình ấy mà:D) và kèm theo lời thank nếu bạn cảm thấy có ích nhé!
Chúc bạn thành công!!!

zerolovethuy

chịu khó nhị ăn 1 tháng là đc thui tân ơi.mua box ở chợ trời có gần 1 củ thui.và 1 loại là 1 củ 8 về mà test thử=)):p

Bạn nói một củ thì có chúa mới biết được, đề nghị bạn sửa lại, không nên dùng từ ngữ riêng như thế, sẽ có nhiều người không hiểu đấy!

c3sc

ngoài nhận the 1G, update len firmware này còn có ưu điểm gì nữa không mấy bro?

DreamLand

Máy cải thiện về tốc độ, fix một số lỗi,... Hok bạn qua blog mình đọc , đảm bảo lòi mắt , vì mình chưa sửa, Blog nằm ở chữ ký của mình!:D @@

saodoingoi142

Moderator
Ngoài ra bạn còn được....!!!

Ngoài những điều mà thành viên dreamland nói ra thì mình bổ sung thêm 1 ý nữa là :Toàn bộ máy của bạn sau khi dc Update Firmware mới thì dĩ nhiên máy bạn sẽ có được 1 cấu hình nguyên thủy như lúc mới mua_mới cứng 100% luôn!;;)
Và với cấu hình mới này thì nó sẽ rất thuận lợi cho máy bạn sau nay chạy những phần mềm đòi hỏi khó hơn thì máy bạn sẽ chạy suôn sẽ,ít gặp lỗi v.v...Bây giờ thì bạn còn chần chừ gì nữa!Hãy mang máy ra 1 cửa hàng lớn đáng tin cậy bảo họ chạy lại và nâng cấp toàn bộ phần máy với những thông số như trên.Cụ thể là:
V 7.0642.0
18-10-06
RH-51
Nokia 7610

Theo mình dc biết qua trang chủ của NOKIA thì đây là bản nâng cấp cuối cùng của dòng Nokia7610 Symbian S60 tính tới thời điểm bây giờ và sau này luôn!!!;;)
Vì vậy bạn hãy yên tâm khi đi nâng cấp máy mình nhé!!!Chúc bạn thành công!!!;;):p;)

THCN

Vấn đề này bạn chưa có kinh nghiệm thì hok nên tự update! Bạn có thể tham khảo thêm hoặc ra cửa hàng điện thoại để úpdate!

Hướng dẫn up firmware online:
Máy tính kết nối internet.
Cài đặt PC Suite và Nokia Software Update (2 cái này bạn tải trên www.nokia.com.vn ).
Kết nối điện thoại với PC cho máy tính nhận thấy điện thoại.
Mở NSU lên, chương trình sẽ tự dò tìm firmware và update. (Cứ làm theo hướng dẫn của chương trình là được, chú ý không được tháo dây kết nối điện thoại với PC khi chương trình đang làm việc, việc update có thể kéo dài khoảng 30p, nhanh hay chậm cũng tùy thuộc tốc độ kết nối internet)

Posted via Mobile Device

habaolinh

Super V.I.P
Cài đặt PC Suite và Nokia Software Update (2 cái này bạn tải trên www.nokia.com.vn ).
Mở NSU lên, chương trình sẽ tự dò tìm firmware và update. (Cứ làm theo hướng dẫn của chương trình là được, chú ý không được tháo dây kết nối điện thoại với PC khi chương trình đang làm việc, việc update có thể kéo dài khoảng 30p, nhanh hay chậm cũng tùy thuộc tốc độ kết nối internet)

Posted via Mobile Device

Hic, NSU update đc cả 7610 à? Sao chưa nghe thấy vụ này nhỉ???:-/:-/:-/

zerolovethuy

Posted via Mobile Device
Không biết thì đừng nói bậy bạn ơi, mới nghe lần đầu đó!!!!:))

tkyenbai

bác nào cho em cái địa chỉ up firmware cho 7610 ở hà nội với, nhân tiện e sửa luôn máy ,máy bây giờ khi pin chỉ còn 2 vạch nhét sạc vào toàn báo "not changing" luôn, khi tháo pin lắp vào máy khác vẫn sạc bình thường, hic, cho em cái địa chỉ sửa + nâng cấp fw tốt tốt một chút nha, cảm ơn các pác.

hhkkll

bác nào cho em cái địa chỉ up firmware cho 7610 ở hà nội với, nhân tiện e sửa luôn máy ,máy bây giờ khi pin chỉ còn 2 vạch nhét sạc vào toàn báo "not changing" luôn, khi tháo pin lắp vào máy khác vẫn sạc bình thường, hic, cho em cái địa chỉ sửa + nâng cấp fw tốt tốt một chút nha, cảm ơn các pác.

Posted via Mobile Device
Bạn tìm cục pin khác nhét vào sẽ xạc bt đó, thử xem.

tkyenbai

Bạn tìm cục pin khác nhét vào sẽ xạc bt đó, thử xem.

như vậy là do quả pin bị hỏng à bác, em đọc trên mạng thấy mọi người bảo lỗi này là lỗi phần chân sạc mà...:-?:-?

habaolinh

Super V.I.P
như vậy là do quả pin bị hỏng à bác, em đọc trên mạng thấy mọi người bảo lỗi này là lỗi phần chân sạc mà...:-?:-?

Kiểm tra chân sạc,đường sạc,BSI nếu thấy vẫn ok thì múc IC nguồn.

hhkkll

Posted via Mobile Device
Nếu lỗi chân xạc hok bao h báo not...nhé. Lỗi chân xạc cắm vào sẽ hok có dấu hiệu j hết, hoặc là báo đang sạc nhưng hok vào. Còn phần ic thì dành cho dân thợ, hok dám bình. M bị 2 con, 1 con 6300 cắm xạc báo đang xạc nhưg hok vào, mag ra tiệm wen nó kt, sửa lấy 40k. Còn con n95 đag xài đây, có 1 cục pin lô, lúc mới thì xạc đc, h thì hok, toàn đa năng. Nhưng đút cục pin zin vào vẫn xạc bt. Thế thì phải làm j? Kt chân xạc hay ic???hay cục xạc. Lý giải duy nhất là dung kháng hay r thui.